ขอถาม 2

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ceruisia beer, 28 สิงหาคม 2013.

1. ceruisia beer

ceruisia beer พลเดินเท้า

ไม่รู้จะตั้งอะไรครับ เลยตั้งแค่ว่า "ขอถาม" :p (คงไม่แบนผมนะครับ 555)

1.อยากทราบว่าในหนังสือทุกเล่มของ Game of Thrones มีสงครามใหญ่ๆกี่ครั้งครับ

2.เพื่อนๆอยากให้สงครามไหนหรือเอาเป็นแค่การประลองดาบก็ได้ ถูกนำมาสร้างเป็นเป็นตอนพิเศษบ้างครับ
    ผมไม่ได้อ่านหนังสือเลยรู้ว่า มีแค่ การปฎิวัติของโรเบิร์ต กฎบเกร์ยจอย กับสงครามในซีซั่น 2
    (ผมเสียดายที่ไม่ได้อ่านหนังสือเลยไม่รู้ว่ามีการประลองดาบที่สนุกๆหรือเปล่า :()
    สำหรับผม
    1.การปฎิวัติของโรเบิร์ต >> อยากดู เรย์การ์ ลีอานน่า (เหตุผลแค่นี้ละครับ):D

2.กฎบเกร์ยจอย >> อยากดูเรือรบของพวกเกร์ยจอยเเละก็อยากรู้ว่าพวกนี้สู้ในทะเลเก่งจริงๆไหม
    แค่นี้ละครับเพราะไม่รู้อีกเเล้ว :(
  2. 1. สงครามในช่วงเล่ม 1-3 ถือว่าเป็นสงครามเดียวกันนะครับ สงคราม 5 ราชัน

3. ในหนังสือ เรือที่เบลอนส่งไปตีแคว้นเหนือไม่ได้น้อยๆ แบบในซีรีส์นะครับ มีตั้ง 3-400 ลำ หมู่เกาะเหล็กครองน่านน้ำมาหลายร้อยปีแล้ว การรบทางน้ำพวกนี้น่าจะเก่งจริง ขนาดเอ็ดดาร์ดยังหวังพึ่งกองเรือของเขาเลย

Share This Page