เรามาแนะนำตัวกันเล่นๆดีมั้ยคะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 30 สิงหาคม 2013.

1. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

25 ครับ 25 อย่าเพิ่งไปถึง 40 เรยท่าน
    AM'Rome Buster, plakinmek, topz73 และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เคยโดนทักเหมือนกันค่ะแรกๆก็ดีใจหลังๆพอโดนบ่อยเริ่มรู้สึกว่ามันคงจะออโต้เหมือนHello, how r u today? ก็ต้องตามด้วย I'm fine thank you, and youแต่ก็ยังยึดมั่นว่าหน้าชั้นเด็กอยู่
    น้องเราชอบแบบโหดๆเถื่อนๆตบจูบร็อกแอนด์โรลอะโฮดอร์ถ้าจะพูดแบบสุภาพคือนายบูติคไปไม่ใช่แนว แต่จุดนี้มีวิธีแก้อยู่ 2 ทางนะ คือ
    1.นายเข้าครองบัลลังก์เหล็กคือน้องเรามีเป้าหมายจะเอาสมบัติตระกูลกลับคืนมาอะ ถ้าเป็นไปได้นายควรแกว่งดาบอะซออะไฮด์สู้กะไวท์วอกเกอร์ด้วยจะยิ่งทำให้น้องเราหมดทางปฏิเสธนะ จุดนั้นความปลาบปลื้มคงทวีคูณน้องเราต้องยอมทิ้งทุกความเถื่อนมาสยบแทบเท้าเจ้าเป็นแน่ แต่ถ้าข้อนี้คิดว่ายากไปก็มีอีกทาง
    2.นายต้องเป็นลูกเรา คืออันนี้เป็นกฏของตระกูลอะ คนในตระกูลเราต้องแต่งกันในหมู่เครือญาติก่อนแล้วค่อยไปจิ้มคนอื่นอะ แต่เจ้าคงต้องยอมพูดคำอื่นนอกจากโฮดอร์อะ
    เอาใจช่วยนะโฮดอร์เพราะเราก็เป็นคนจริงจังกับการเล่นมุขเหมือนกัน เห็นคนลักษณะเดียวมาชอบพอน้องเราก็อยากสนับสนุนแต่ความฮามันไม่พอยาไส้อะนะเห็นใจน้องเรานิดนึง
    Hodor is coming, AM'Rome Buster, plakinmek และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เอ๊ะ ยังไง เด๋วก่อน ผมสันนิฐานเฉยๆ ก็คุณบอกผมเองว่าอายุอ่อนกว่าท่านราชองค์รักษ์ 2 ปี แล้วท่านราชฯ บอกว่าอายุ 18 ผมก็เลยคิดว่าคุณ 16 น่ะสิครับ ผมเปล่าอำนะครับ เรื่องนี้ต้องมีเงื่อนงำแน่ๆ แต่ผมขอยืนยันด้วยความจริงใจ ที่ใช้มาตั้งแต่เกิดโดยเฉพาะกับสุภาพสตรี :sneaky:
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  4. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

อ้าวเหรอคะ? สงสัยเราจะจำอายุท่านราชฯ สลับกะใครซักคนแน่ๆ เลย พิมพ์งานไปเล่นบอร์ดไปบางทีก็ก่งก๊ง เดี๋ยวสว.ต้องไปกินแปะก๊วยซะหน่อยละ :giggle:
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  5. AM'Rome Buster

ยังจำได้ไหม ที่คุณถามผมว่าเคยโดนหลอกไหม นี่แหละครับ คุณหลอกผมเข้าให้แล้ว :cry:
    plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  6. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

นี่แหละ ที่เค้าเรียกว่าผีหลอก...................
    plakinmek และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  7. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

เมื่อท่านเอ่ยถึงขนาดนี้ กระผมคงต้องยอมรับความจริงว่ากระผมมันไร้ซึ่งวาสนาแล้วสินะขอรับ สุดท้ายนี้ขอฝากลำนำบทนี้ไปให้เธอขอรับ "น่าจะเจอกันมาตั้งนาน ก่อนที่เธอจะเป็นของใคร อยากให้มันมีปาฏิหาริย์ ให้ตัวฉันย้อนเวลากลับไป จะไม่ยอมให้เราพรากกันฉันคงจะพบรักเธอก่อนใคร พบกันสายไป มันน่าเสียดายยยยยยย ปาฏิหาริย์ไม่มีจริงงงงงงงง"
    ปล.กระผมฝึกพูดได้ 1 คำแล้วขอรับ บ...บ....บ.....บ......โบ๋ววววว (แหงนมองท้องฟ้า พลันมองทากาเรียนแอร์ไลน์บินลับตาไป) T______T
    Rheagar Targaryen, plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  8. plakinmek

นี่แหละรสชาติของชีวิตวัยรุ่น :whistle: สตาร์กน้อยยังต้องเรียนรู้อีกแยะ 555

ท่านราชฯท่าจะโดนผีหลอกบ่อยนะเนี่ย คริคริ

ว่าจะเปลี่ยนเอารูปย่าโอเลนน่าเป็นรูปประจำตัว ก็เดี๋ยวจะไม่เข้าพวกกับลายเซ็นอีก เพราะฉะนั้นก็เนียนวัยรุ่นต่อไป หน้าใหม่ๆคงจำไม่ได้หรอกนิว่าเราแก่แล้ว
    Hodor is coming และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  9. AM'Rome Buster

10. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ในระหว่างที่2คนข้างบนเค้าเคลียร์กันเราขอให้คำแนะนำมุขเจ้าหน่อยเถอะโฮดอร์. การจะเล่นมุขไม่ให้แป้กนั้นอย่างน้อยที่สุดเจ้าต้องอิงจากกระแสปัจจุบัน เจ้าเล่นเอาเพลงพี่กบทรงสิทธิ์ สมัยยังควงกับภรรยาพี่ตุ้ยมาร้องเนี่ย ใครจะไปเข้าใจเจ้า เรายังไม่รู้จักเพลงนี้เลย ว่างๆก็ลองหัดฟังแถวๆเกาหลีอะไรเงี้ย มุขจาฮาเข้าใจง่ายขึ้นนะ ขีดเส้นใต้เอาไว้ ว่าปัจจุบัน เข้าใจนะ
    Hodor is coming และ สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  11. Hodor is coming

หมายความว่า กระผมควรร้องเพลง"ขีดเส้นใต้เอาไว้ ว่าเธอไม่ร๊ากกกกก" สินะขอรัช ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆมากขอรัช
    ถ้าคุณพุดจะหยุดร้อง จักเป็นพระคุณมากขอรับ
  12. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

สมเป็นกระทู้แนะนำตัวจริงๆ แต่ละคนปล่อยของออกมาไม่กักกันเลย
    Fangiris และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  13. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ไม่รู้จะพูดอะไร :drool::drool::drool::drool:
  14. Źéńőń

ว่าไปยังไม่ได้แนะนำตัวเองเลยพร่ามมาซะนาน......................
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  15. topz73

รอเวลานี้มานานแล้ว จัดเต็มเลยนะครัช ชื่อ อายุ ฯลฯ :drool::drool::drool::drool:
    Hodor is coming และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  16. Źéńőń

5555 ทีแรกกะจะรอให้คุณอัศวิน AM'Rome Buster แนะนำตัวเป็นฤกษ์งามยามดีไปก่อนแต่รอแล้วรอเล่าก็ไม่เห็นเขาแสดงตัวออกมาซะที ดังนั้นเริ่มนะบัดนี้เลยนะครับ..........
    My nickname is New
    I’me 19 years old.
    My hobby is drawing pictures.
    My major was Digital Art.
    Including fiction ever read. Eragon all 4 books.
    GOT know it when I see all the Merlin series, and I like to study the history of dragons in dragon. Went to and fro across the Dragon 3 in this series. I decided to watch. Enough to provide just that to suffer it.............(y)
    Kurodo, Hodor is coming, plakinmek และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  17. topz73

ท่านนิว ยินดีที่ได้รุ้จักนะครับ หวังว่าหลังจากนี้เราคงจะได้ ร่วมเรือลงทะเลด้วยกันอีกยาวไกล:drool::drool:
    Last edited: 6 ตุลาคม 2013
  18. Źéńőń

It's my pleasure!:knight:
  19. AM'Rome Buster

ความลับนี้อีกยาวไกล พลาดซะแล้วนะครับ :sneaky:
  20. Źéńőń

เปล่าเลย ผมรู้อะไรมากกว่าที่ท่านคิดไว้อีกไม่งั้นผมไม่เผยตัวตนออกมาหรอก ฮึ ฮึ ฮึ...........:sneaky:
  21. Hodor is coming

นักสืบโฮนันดอร์ขอตั้งข้อสันนิษฐานสำหรับคุณ AM'Rome Buster... ปกติคนที่ออกตัวแรงว่าเด็ก ถ้าไม่เด็กจริงๆ ก็แก่กว่าใครเพื่อนแต่ทำแอ๊บเด็กนะขอรัช หึหึหึ...ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียว!
    แล้วสองคนนี้ อะไร ยังไงเนี่ย จีบกันในบอร์ดหราาาาาาา:love:
    topz73, Źéńőń และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  22. plakinmek

555 นึกถึง Brokeback mountain ชอบก๊ล!
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  23. Źéńőń

บ้าจริงเขาเป็นพ่อผมได้แล้วนะ:oops: ตลกหรอฮะ!:mad:
  24. AM'Rome Buster

ดูความเห็นของแต่ละคน ปวดเฮดอย่างแรง หนักสุดนี่เลย

คิดว่าเข้าใจผิดมากๆ หรือตั้งใจก็ไม่รู้ ถ้าผมพ่อคุณนะ โน่นเลยพวกคุณสุนัขป่าฯ ท่านอาจารย์ใหญ่ คุณKurodo ฯลฯ ไม่กลายเป็นทวดหรอกเหรอครับ :eek:
  25. Kurodo

ผมเพิ่ง 25 นี่เป็นทวดแล้วหรอ โอ้ช่างทำร้ายจิตใจกันเสียเหลือเกิน
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้

Share This Page