เรามาแนะนำตัวกันเล่นๆดีมั้ยคะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 30 สิงหาคม 2013.

1. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

คุณเต้ ระวังกัปตันเรการ์ให้ดีนะคะ ;)
    Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  2. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อายุ 20 ย่างเข้า 21 หรือเปล่า ต้องเอาให้เคลียร์นะครับ อายุแค่นี้อยู่ปี 3 หรือว่าเรียนก่อนเกณฑ์
  3. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

คุณเต้ ดูCriminal Mind กะFringe รึป่าว อยู่ มศว.ด้วย สมัยพี่เป็นแม่บ้านอยู่่ลาดกระบังก็เคยไปทำสันกะน้องมศว.
    ไม่ต้องไปถามกะรุ่นพี่น้องนะเด๋วจะมาหาว่าพี่โกหกพูดจริงๆแต่เป็นเรื่องเมื่อนานมากแล้ว555
    โบ้ยใหญ่ นี่มันมอมเมาใสร้ายกันชัดๆ เค้าแค่ตามน้ำจริงๆนะตัว
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  4. Darth-Revan

Darth-Revan พลเดินเท้า

ยินดีต้อนรับจ้า

เราชื่อยูนะ ยินดีที่ได้รู้จัก ^^

เช่นกันจ้า รายละเอียดด้านบน lol ดีจังมีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

ไม่เข้ามาแปปเดียว reply เพิ่มไปตั้งหลายหน้า

เดวย้อนอ่านก่อน ออกทะเลไปถึงไหนกันแล้ว
    Rheagar Targaryen และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แหม..ปกติก็โต้คลื่นกันไปคนละลำนะคะ....:ROFLMAO:
    Hodor is coming, Rheagar Targaryen และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  6. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ชอบครับแมงดา เดี๋ยวผมจะไปอยุ่กับนิ้วก้อย :drool::drool:
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  7. AM'Rome Buster

ที่แท้คนทรยศก็คือคุณนี่เอง กร๊าชชชชชชชชช :whip2:
  8. PokStark

PokStark พลเดินเท้า

ชื่อป๊อกครับ
    อยู่ชุมพร
    ชอบอ่านวรรณกรรมแนวแฟนตาซี สืบสวนสอบสวน ส่วนหนังกับซีรีย์นี้ดูได้ทุกแนว
    แต่ถ้าชอบคงเป็น the lord of the ring, sherlock holmes
    Supperhero marval and dc commics ส่วนซีรีย์ก็ GOT,Sherlock
    ตอนนี้กำลังรอGOT SS4 กับSherlock SS3 จะลงแดงตายอยู่แว้ว
    มีอะไรก็ทักมาคุยได้นะครับผม
    Hodor is coming, Ball, Kurodo และอีก 7 คน ถูกใจข้อความนี้
  9. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

อ้าว...ว่าพรื๊อ น้องบ่าว!!! ไว้ตอใดว่างๆ มา กินเงาะอร่อย หอยใหญ่ ไข่แดง บ้านพี่ได้นะน้องเหอ
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  10. เงาะโฮดอร์น่าจะหวานชุ่มฉ่ำน่าดูครับ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  11. PokStark

จัดไปพี่บ่าว เพ่งรู้นะนิว่า Hordor นี้ชาวใต้นึกว่าชาวเหนือสะอีกหิหิ บ้านเดิมผมอยู่พุนพินว่างๆคงต้องเจอกันหน่อยแล้ว มีไรแหลงกับผมได้ตลอดนะครับ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  12. PokStark

เงาะสุราษอร่อยครับท่านแอดมิน แต่ที่หน้าสนใจกว่านั้น หอยใหญ่ ไข่แดง เด็ดกว่าเยอะ5555
  13. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

ท่านโฮดอร์แหลงต๊ายได้หร่อยจังฮู้...
  14. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

กระทู้ออกทะเลแห่งปีของชั้น เริ่มติดเรท...:cen:
    Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  15. PokStark

สะงั้น ที่ว่าเด็ดนี้ หอยทะเลกับไข่แดงของไข่เค็มที่สุราษอร่อยมากนะฮ๊าฟ อย่าคิดไปเป็นอื่นจิท่าน 555
  16. AM'Rome Buster

คุณแม่ชอบคิดไกล งี้แหละ คุณแม่ยังสาว
  17. Hodor is coming

555 อันนี้ คุณสุนัขป่าต้องลองเองขอรับ ...อาจารย์ยิ่งศักดิ์ยังเคยบอก"แหม...หวานหอมอร่อยเชี๊ยะ!!" เลยขอรับ
    ไว้ถ้ามีโอกาสเจอกันเมื่อไหร่ จะให้ลองชิมขอรับ ปกติพกติดตัวอยู่สองลูกทุกวันอยู่แล้ว :oops:

ได้เลยนิน้องบ่าว...ดีใจอย่างแรง มีเพื่อนร่วมแหลงทองแดงแล้ว คุยกับกระผมได้ตลอดเหมือนกันขอรัช:X3:
  18. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

...?!?
    นี่มันบอร์ด GoT รึบอร์ดปาล์มเนี่ย!
  19. นั่นสิครับ ในโลก GoT น่าจะต้องเป็นพวงองุ่นมากกว่า เนอะ
  20. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

อยู่แถวคอนโดกระผมเลย
  21. Hodor is coming

กราบขออภัยที่ทำให้สับสนขอรับ จริงๆคือกระผมทำงานอยู่โรงพยาบาลแห่งหนึ่งในสุราษฏร์ฯ ไม่ได้ทำที่ในกระทรวงน่ะขอรับ
    งั้นหากคราใดมีประชุม กระผมขอไปพำนักคอนโดท่านนะขอรับ;)
  22. KnightWra1h

KnightWra1h ทหารม้า

พึ่งมาแนะนำตัวตอนนี้ยังทันมั้ยนะ
    จริงๆผมก็แอบสิงอยู่ในบอร์ดนี้มาหลายเดือนแล้ว เคยโพสกระทู้ถาม 2-3 ครั้ง

ดีครับ
    ผมชื่อโจ้นะครับ
    อายุ 19
    อยู่กรุงเทพ

งานอดิเรกของผม ก็ ฟังเพลง , เล่นเกม , ดูหนังเกือบจะทุกแนวแต่ก็ยังดูหนังไม่เยอะพอแต่แนวที่ชอบก็เป็น แฟนตาซี ไซไฟ แอ็คชั่นเดี๋ยวนี้ถ้าไม่เจ๋งจริงดูแล้วก็อาจจะไม่ได้จดจำ ,แต่งนิยายเอง ,ไม่ค่อยจะอ่านนิยายสักเท่าไหร่ ถ้าไม่ชอบจริงๆ ,ซีรี่ย์ที่ชอบ Dexter , The Walking Dead , ที่ชอบที่สุดก็ต้องเป็น Game of Thrones ที่ทำให้ผมติดงอมแงมอยู่ทุกวันนี้

ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ :D
  23. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

D'ครับ (ทำหน้าที่ Staff หน่อยปกติเอาแต่ออกทะเล)
    ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการสู่บอร์ด GOT fansite ครับ สงสัยสามารถตั้งกระทู้ถามได้ทุกเรื่อง (ที่เกี่ยวกับ GOT อ่ะนะ)

คิดว่าน้องโจ้คงอ่านแค่หน้าแรกสินะครับ ไม่งั้นคงไม่กล้าโพสหรอก กระทู้นี่เคย (และยังเป็น) กระทู้แนะนำตัว แต่ได้ถูกทะเลของเหล่าโจรสลัดแห่งเวสเทอรอสโจมตีอย่างต่อเนื่อง (รวมถึง admin พี่สุนัขป่าฯ ด้วย) โชคดีที่ได้คนอย่างโจ้ช่วยพามันกลับสู่ฝั่งอีกครั้ง

ถ้าแต่งนิยายเองจะมาโพสให้อ่านกันบ้างก็ได้นะครับ (ในบอร์ดห้องนั่งเล่น) หลายๆ คนแถวนี้เป็นนักอ่านมือวางทั้งนั้นเลยครับ
  24. KnightWra1h

KnightWra1h ทหารม้า

ครับลูกพี่ จริงๆติดตามในบอร์ดนี้มาสักพักแล้ว ก็อ่านพวกพี่โพสกันก็ฮาดีเลยอยากเข้าร่วมด้วย ฮ่า ๆ กระทู้แนะนำตัวนี่ ใจจริงอยากไล่อ่าน แต่คิดไว้แล้วว่าคงออกทะเลไปไกลสุดขอบโลกพอสมควร เลยชิงโพสเสียดีกว่า ฮ่าๆ นิยายนี่ผมแต่งแนวแฟนตาซีจ๋ามาก แต่จะไม่คล้ายๆกับ GOT นะฮะ ยัง rookie เลยผมน่ะ
  25. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

แค่แต่งเสร็จก็เก่งแล้วครับ
    ส่วนตัวเขียนค้างไว้นานมากๆๆๆๆ แต่งไม่จบสักทีมัวแต่ออกทะเล :oops:

Share This Page