เรามาแนะนำตัวกันเล่นๆดีมั้ยคะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 30 สิงหาคม 2013.

1. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

(ขอเล่นบ้าง)
    เรการ์ ทาแกเรี่ยนค่ะ ไม่ต้องสับสนที่พูดค่ะ นะคะ เผอิญตอนเด็กๆพ่อแม่ตามใจแถมเป็นเจ้าคนนายคนแต่เกิดเลยไม่ค่อยมีใครกล้าขัด
    ชีวิตตอนเด็กค่อนข้างสับสนค่ะพ่อชอบทะเลาะกับมือขวาให้เห็นเด็กในบ้านก็ชอบนินทาพ่อว่าที่รวยได้เพราะมือขวา ขี้เกียจใส่ใจค่ะเลยใช้เวลาส่วนใหญ่อ่านหนังสือกับดีดพิญ
    เผอิญไปพบหนังสือเล่มนึงนับเป็นจุดเปลี่ยนในชีวิตเลยค่ะช่วงนั้นถึงกับเบนเข็มไปฝึกต่อสู้ อย่าหาว่าอวดเลยนะคะคือทำได้ดีทั้ง2อย่างอะค่ะด้านต่อสู้นี่เคยเป็นแชมป์ประลองทวนด้วยค่ะ
    เลยได้โปรพิเศษมอบตำแหน่งราชินีแห่งความงามให้ใครก็ได้ เลยเอากุหลาบสีน้ำเงินไปยื่นให้คนที่รัก เงิบทั้งสนามแต่ไม่แคร์ค่ะ พ่อแม่บอกเสมอว่าเรการ์เป็นสายเลือดไม่ใช่พวกไก่กาปลาเค็ม อภิสิทธิ์เราเหนือสีผมค่ะ(beyond platinum) ซึ่งก็เพิ่งมาแน่ใจทีหลังว่าพ่อบ้าไม่น่าไปฟังพ่อ จุดนี้เข้าใจนะคะว่ามีคำถามที่หลายคนยังสงสัยเกี่ยวกับตัวการ์ บอกได้แค่ว่ามันเป็นเรื่องราวดีๆที่เกิดขึ้นค่ะ ขอบคุณค่ะ
    (เอาเป็นครึ่งบกครึ่งน้ำละกัน)
    ชื่อยุ้ยค่ะ หญิงแท้สาบานได้ ทำงานแล้ว เวลาว่างอ่านหนังสือทุกชนิดตามอารมณ์ช่วงนี้อ่านอยู่2เรื่องพร้อมกันคือ glitter babyกับตะแกรงร่อนหุ้น แล้วก็ดูซีรี่ย์แต่หลังจากGOTจบ
    ก็ไปเอาสปาตาคัสมาดูแต่ไม่ค่อยอินเลยกลับสู่หนังสือต่อไป อิจฉาคุณFangirisได้ดูบอลทุกนัดอยากกลับไปเรียนต่อเอกเลยจะได้มีเวลาไปดูบอลเหมือนตอนเรียนแถมจบก็ไม่ต้องใช้นางสาว555
    Hodor is coming, Gutter13, Fangiris และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

พีทครับ
    อยู่: กทม.

หนังสือเล่มโปรด: ผลงานทุกชิ้นของเจ.อาร์.อาร์ โทลคีน, ผลงานทุกชิ้นของนีล ไกแมน, Earthsea, A Song of Ice and Fire, Harry Potter, Percy Jackson, 2 เล่มแรกของชุด Castle, The Foundation, ผลเกือบทุกชิ้นของ Robert A. Heinlein (ตอนนี้ติด The Moon is a Harsh Mistress), เดลโทร่าเควสต์, กระบี่เทพสังหาร (ตอนนี้ติดอันนี้มาก)

การ์ตูนเล่มโปรด: Get Bakers (ชอบมากจนเป็นที่มาของชื่อ Kurodo), ตุลาการทมิฬ, Guntz (การ์ตูนติดเรต), One Piece, Naruto, Bleach (อันนี้ชอบบ้างไม่ชอบบ้าง)

หนังเรื่องโปรด: ผลงานทุกชิ้นของยาซึจิโร่ โอสุ (โดยเฉพาะ Tokyo Story), Wild Strawberries, All About Lily Chou-Chou (หนังเหงา เศร้า บาดใจ), Still Walking, Shall We Dance? (เวอร์ชั่นญี่ปุ่นปี 1996), ผลงานทุกชิ้นของ Ghibli ยกเว้น The Cat Return กับ Tales from Earthsea, ผลงานทุกชิ้นของ Pixar (โดยเฉพาะ Ratatouille, The Incredibles), The Matrix Trilogy, Atonement, The Curious Case of Benjamin Button, A Room with a View, How To Train Your Dragon, Shrek 2, Kung Fu Panda 1-2, The Chorus

ซีรี่ย์เรื่องโปรด: Game of Thrones, Fate Zero, Fate Stay Night, Lost, Supernatural, Nikita, Da Vinci's Demond, Merlin, Petty Little Liars, Sherlock, Hannibal และ Hormones

เพลงโปรดตลอดกาล: Out of Reach, Superman (It's Not Easy), Trust You, ไม่เคย

ศิลปินคนโปรด: Evanescence, Avril, Zeal, The Instinct, Da Endorphine, ตู่ ภพธร, Ghibli soundtrack

บุคคลที่นับถือ: โสเครตีส, กาลิเลโอ กาลิเลอี และเอ็ดดาร์ด สตาร์ค

กีฬาที่ชอบ: ปั่นจักรยาน, ปีนเขา, King of Opera (อันนี้เกมส์เกี่ยวมั้ย)

งานอดิเรก: เขียนหนังสือครับ (เพราะฉะนั้นไม่น่าแปลกใจที่ผมชอบเขียนเยอะให้เกะกะลูกตาเล่น)

ปัจจุบันเรียน ป.โท อยู่ครับ
    CherryBoy, Hodor is coming, Gutter13 และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

แนะนำตัวได้ละเอียดมากเลยครับท่าน :D
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  4. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

คุณ Kurodo ใช้ชีวิตได้คุ้มมากอ่ะ ทำโน่นนี่เยอะแยะเลย แถมเรียนด้วย:read:
    เขียนหนังสือเกี่ยวกับอะไรเหรอคะ ภาพยนตร์ ซีรีส์อะไรพวกนี้หรือเปล่า?
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  5. leopard

leopard อัศวิน

ชื่อไม่กล้าบอก เพราะมันไม่ซ้ำใครจริงๆ เรียกว่า Leopard นี้แหละ
    เป็นผู้หญิง อยู่นนทบุรี

งานอดิเรก
    ดูหนัง ดูได้ทุกประเภท เป็นหนังเมืองนอกซะเป็นส่วนใหญ่
    ชอบโครงเรื่องที่ยากจะคาดเดา เอาแบบอึ้งๆกันไปเลย
    เช่น HeadHunter ดังมากๆในนอร์เวย์ (มี เจมี่ เล่นด้วยนะ)

ซีรีย์ เยอะมาก
    เอาอันที่ เพิ่งมาใหม่ๆ
    มี Viking สนุกมาก (ชอบ รากนาร์ รอทบรอค)
    Downton Abbey (ภาพสวย ละเมียดละมัย)
    Big Bang Theory (เนิร์ตๆ ขำขัน)

หนังสือ
    เป็นแฟนหนังสือ ของ วินทร์ เลียววารินทร์ ชอบแนวคิดเค้า
    แนวตลกๆ เป็น แฟนเพจ วิชัย มาตกุล ขำกลิ้งเลย
    นิยายสืบสวน ก็ ไมรอน โบลิทาร์
    ส่วน GOT ยังไม่ได้อ่าน กะว่าจะซื้ออยู่ แต่ยังไม่ว่าง
    เพราะถ้าอ่านแล้ว คง Unstopable
    zie_der, Hodor is coming, Fangiris และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ผมชื่อ เกื้อ ครับ
    อยู่ กทม
    เรียน ราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา ครุศาสตร์ วิชา อังกฤษ ครับ

ชอบหาหนังหรือซีรี่ โหลด ตามBit ซีรี่ที่ชอบคือGame of throne,prison break,Heroes,arrow,the walking dead
    อ่านการ์ตูน: บาคุ,blade break,อิริว,เนกิมะ(จบไปแล้ว) ฯลฯ
    เล่นเกม : DOTA 2,Guild war 2,battle field 3
    ดูบอล :ทีมที่เชีย คือ บาเยิน มิวนิค,ลาซิโอ
    ศิลปินที่ชอบ: Avrill Lavigne,Iyaz,Cody simpson,Lenka

รักสตาค ทัลี่ ชีเรี
    CherryBoy, Hodor is coming, Fangiris และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  7. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ครับใช่ ผมชอบวิจารณ์หนัง
    แล้วก็แอบแต่งนิยายแฟนตาซีด้วยคับ
  8. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ว้าว รวมพรรค Thronegeek เลิศที่สุดเลย ^^

ชื่อ โม จ้า
    อายุ 21
    เรียนจบด้านภาพยนตร์
    อยู่กรุงเทพ
    อาชีพ นักเขียนบท/คอลัมนิสต์ภาพยนตร์

คลั่งไคล้: อะไรก็ตามจาก JRR Tolkien ป้ะป๋าของแฟนตาซี, Lord of the Rings, The Hobbit,Pirate of the caribbean,Game Of Thrones ,Sherlock Holmes ทั้งหนังสือ หนังและซีรี่ย์ ,ดาร์คแฟนตาซีทุกชนิด และเรื่องสยองขวัญของ Stephen King

งานอดิเรก: ท่องเที่ยวธรรมชาติ hiking/trekking,วาดรูป, ดำน้ำ,อ่านหนังสือ,ดูซีรี่ย์/หนัง , เขียนหนังสือ,เสาะหาอาหารอร่อยทั่วเมือง 55555
    วงดนตรีที่ชอบ: Tool, A perfect circle,Enya,Tori Amos, Social Distortion วงพังค์ยุค 90s,ดนตรีร็อคแอนด์โรล,ดนตรีเซลติค นิวเอ็จ

ตัวละครโปรด อาร์ย่า สตาร์ค, เบรียนน์ ,แดนี่,จอน สโนว,เกนดรี ชอบอารมณ์สาวแกร่ง ปะทะ หนุ่มแบ๊วอะ ฮ่าๆๆๆ
    เชียร์ สตาร์คจ้า ทาเกเรียนเป็นทีๆ
    CherryBoy, zie_der, Hodor is coming และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  9. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เฮ้ๆเป็นแฟน ฮาลาน โคแบนเหมือนกันเลยโดยส่วนตัวอินกะฮาลายกว่าสตีเฟ่น คิงอีก แต่ไม่เคยอ่านไมรอนเลย(อ้าว!)555พอเห็นออกมาเยอะแล้วกลัวแบบไร้เหตุผลไม่กล้าซื้อซะที
    แต่ Tell No One นี่ชอบมากครองสถิติหนังสือที่อ่านจบไวที่สุดอย่างยาวนาน(อ่าน6โมงเย็นจบตี2)วางไม่ลงจริงๆคุณLeopardอีกเล่มที่ห้ามพลาดเลยคือคำสารภาพKokuhaku
    ป.ล. วิชัยที่ว่านี่ใช่คนแต่งสิ่งมีชีวิตในโรงแรมปะค่ะถ้าใช่ก็ขอลิงค์หน่อย
    Hodor is coming และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  10. Kurodo

ผมชอบ tell no one เหมือนกันคับ
    ยิ่ง confession อ่านจบ อารมณ์บาดลึกค้างไปนาน ตัวหนังเองทำสู้หนังสือไม่ได้เลย
    Hodor is coming, Fangiris, leopard และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  11. Rheagar Targaryen

ใช่ๆ ตอนแรกนึกว่าไคลแม็กตอนนำเรื่องก็หมดแล้วที่เหลือก็แฉรายละเอียดที่ใหนได้เหนือจริงๆ ตอนอ่านจบนี่อินลึกมากจนต่อเนทโหลดบิทแบบกลางดึกเลย
    หนังยังไม่ค่อยบาดเท่าไหร่แต่สีภาพเยี่ยมเลย แต่ก็เห็นใจนะคะว่ามันสร้างยาก
  12. leopard

leopard อัศวิน

ใช่แล้วคะ วิชัย ที่แต่งหนังสือ สิ่งมีชีวิตในโรงแรม https://www.facebook.com/pagevichai

ฮาร์ลาน โคเบน แต่งเรื่อง ไมรอน ได้สนุกคะ เมื่อไขความกระจ่างแล้วมันซับซ้อน ปักใจ สุดๆ
    แล้วตัวละครก็ฝีปากความฉลาด ประมาณ ทีเรียน เลย แต่ตัวสูงมาก เพราะเป็นอดีตนักกีฬาบาส

ส่วนหนังเรื่อง tell no one ยังไม่ได้ดูเลย ต้องหามาดูละ :)
    Rheagar Targaryen และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  13. plakinmek

อ้า! ไมรอนน่าสนแฮะ!
    Rheagar Targaryen และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  14. Rheagar Targaryen

เอ๋า อ่านผ่านๆไม่ดูตาม้าตาเรือดันมาเกทับใต้แฟนคลับKingซะงั้น คุณโมไม่ได้ตั้งใจนะคะชอบคิงเหมือนกันแต่หลังๆงานมันเครียด พอเสร็จงานแล้วมาอ่านคิงดูเหมือนจาเครียดเพิ่ม
    ว่าแต่ว่าคุณโมนี่กิจกรรมพอๆกับสไมล์ คลับ เมืองไทยประกันชีวิตเลยนะคะ ขอแผ่รังสีความร้อนจากตาผ่านบอร์ด

แนะนำว่าอ่านก่อนข้าวเย็นค่ะ ผ่านไปซัก10หน้าจะเริ่มขี้เกียจไปหาข้าวกินเพราะวางไม่ลง ลดความอ้วนไปในตัว แต่อย่าเผลออ่านจนจบแบบยอมนอนดึกเพราะจบแล้วจะเริ่มมองหามาม่า
    leopard และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  15. คุณ Kurodo โชกโชนมากเลยครับ

ผมอยู่วงการ animation ครับ จับพลัดจับผลูได้มาแปลหนังสือโดยบังเอิญ
    Hodor is coming, Kurodo, ชาซารี และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  16. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

อาห์ Tell no one นี่สนุกจิงๆนะ
    Hodor is coming, Rheagar Targaryen และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  17. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เราจบแล้ว ค่ะ ลูก1 แล้วด้วย ฮ่าๆๆๆ มีลูกทันใช้ ลูกชายก็ชอบอ่านหนนังสือเหมือนกันค่ะ ยังอ่านไม่ค่อยออกแต่ดูพวกหนังสือภาพ เวลาเจอที่มีตัวอักษรก็จะดำน้ำบลาๆ ทำเป็นอ่านออก 555
    สปาตาคัสนี่ดูไปดูมาสนุกนะคะ พอเข้าซีซั่น2ดูเหมือนจะลงทุนมากขึ้น ตอนปลดแอกตัวเองได้แล้วนี่มันมากๆ

CherryBoy, Hodor is coming และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  18. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

คุณแม่นี่นา *0*
    Hodor is coming, Lady Jane, Fangiris และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  19. plakinmek

จุดเริ่มต้นที่เราได้ดู GoT น่าจะพิลึกกว่าคนอื่นเลย เพราะไม่ใช่คอซีรีส์ นานๆดูที...
    แต่เผอิญศิลปินวงที่เราตามข่าวอยู่ ทัวร์คอนเสิร์ตปีล่าสุดพี่แกเปิดเพลงไตเติ้ล GoT ก่อนเล่นคอนเลย เป็นกระแสในหมู่แฟนเพลงอยู่พักนึง แถมสมาชิกในวงก็ทวิตชม GoT ด้วย พอเราว่างก็เลยลองหาดูซักหน่อย เท่านั้นล่ะ...ติดเลย สมัครสมาชิกเว็บนี้อย่างว่องไว กระทู้แรกที่ตั้งคือกระทู้ถามเรื่องนิ้วก้อยกับรอส แล้วก็เซอร์ซีค่ะ:)
  20. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

มีใครเป็นชาวร็อคแบบผมมั่งอ่ะ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  21. Aegon Targaryen

Aegon Targaryen นักดาบฝึกหัด

ชื่อ เอกอนครับ แต่คนนิยมเรียกผมว่า เอกอน ผู้พิชิต :k2:
    อายุ 18 ปี เพศ ชาย ครับ
    งานอดิเรกคือ ขับมังกร ขี่น้องสาว(เอ๊ะยังไง...:cen: )
    และก็รุกรานเวสเทอรอสครับ อิอิ [​IMG] [​IMG]
  22. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แล้วมีใครดูหนังจีนบ้างมั้ยคะ :)
  23. Kurodo

ใช่ครับผมโชกโชนมาก ไปสนามหลวงกะพัฒน์พงศ์ เป็นประจำ....เอ้ย.....ไม่ได้จะสื่อแบบนี่ใช่มั้ยครับ

พี่ทำไรเกี่ยวกับ animation อ่ะครับ
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  24. Kurodo

โทลคีน นอกจาก LOTR แล้วที่เด่นก็มี
    The Hobbit เป็นงานชิ้นแรกที่สร้างความโด่งดังของโทลคีน ตอนนี้ทำเป็นหนังอยู่ ผมว่าเล่มนี้ออกแนวเทพนิยายเด็กกว่าลอร์ด แต่ก็ยังสนุก
    The Sillmarillion
    Unfinished Tales
    The History of Middle-earth
    สามเล่มหลังเป็นมหากาพย์เทพนิยาย ที่บรรยายเรื่องราวตั้งแต่กำเนิดมิดเดิ้ลเอิร์ธจนมาถึงสมัยลอร์ดเลยครับ นี่ถือเป็นงานแห่งชีวิตของท่านโทลคีน แต่ท่านเขียนไม่จบลูกชาย (คนที่สาม) เลยพยายามรวบรวม แต่ทั้งสามเล่มจะมีจุดที่แตกต่างกันพอสมควร
    The Children of Hurin เป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์ middle-earth (ใน Sillmarillion ก็มีพูดถึง) เรื่องนี้ถือเป็นหนึ่งในสามเรื่องเอกของบทลำนำทั้งปวง (ท่านโทลคีนว่าไว้) มีแปลไทยครับ เศร้า รันทด หดหู่ มากๆ ครับเรื่องนี้

นอกจากชุดที่เกี่ยวกับ middle-earth แล้วท่านโทลคีนก็ยังแต่งงานเยี่ยมไว้อีกอย่าง
    The Legend of Sigurd and Gudrun
    The Fall of Arthur

อากาธา คริสตี้ นี่ผมก็ชอบมากแต่ลืมเขียน :p แต่ชอบเป็นบางเล่มนะครับ ส่วนใหญ่อ่านสนุกดี แต่ก็มียืดเยื้ออยู่หลายเล่ม บางเล่มกว่าจะเฉลยคดีผ่านไปเกือบปี เล่มที่จำได้ว่าชอบก็มีหลักๆ ของปัวโรว์
    The Mysterious Affair at Styles
    The ABC Murders
    The Murder of Roger Ackroyd
    Murder On the Orient Express
    Three Acts Tragedy
    แล้วก็ And Then There Were None อันนี้ไม่ใช่ปัวโรว์

อาร์ทีมิส ฟาวล์ นี่ผมชอบแค่สามเล่มแรกมันส์มาก หนุกจิงอะไรจิง อ่านแล้วติดมากๆ อ่ะ แต่เล่มหลังๆ ก็ออกทะเลไปเยอะ จนบัดนี้ผมยังไม่ได้อ่านสองเล่มล่าสุดเลย

นาร์เนีย ผมชอบมากๆ เหมือนกัน และลืมใส่อีกเช่นเคย :p ผมอ่านงานของซี.เอส.ลูวิส เพราะรู้ว่าท่านเป็นเพื่อนกับโทลคีน เป็นกลุ่มสนิทกันเลย (แม้ตอนหลังๆ ท่านทั้งสองจะไม่ถูกกันก็ตาม) งานของลูวิสเต็มไปด้วยศาสนาเยอะเหมือนกันคับ แต่ก็เทพนิยายจ้าอีกเหมือนกัน โลกของลูวิสอาจไม่มีบรรยายละเอียดเท่า middle-earth แต่นาร์เนียนี่เอาจริงๆ รายละเอียดยิบมากๆ

Neverending Story เป็นอีกเรื่องที่ผมชอบและลืมลิสต์ไปในรายการโปรด เป็นผลงานของเอนเด้ที่เคยถูกสร้างเป็นหนัง สาม/สี่ ภาคได้ ผมชอบมากๆ อ่ะเรื่องราวมันเต็มไปด้วยความคิดสร้างสรรค์และปรัญญารวมกัน ก็อาจจะไม่เยอะเท่าเพลโตหรอกครับ แต่ก็สนุกจิง

ริค ไรออแดน เขียนหนังสือได้สนุกนะ ผมติด Percy Jackson มาก พอรู้ว่าเค้าหยิบตำนานเทพอียิปต์มาเล่นใน Kane Chronicles ก็ทำให้อยากอ่านว่าจะขนาดไหน ซึ่งก็ชอบทั้งสองเรื่อง แต่รายละเอียดของเพอร์ซี่นี่แน่นกว่าเยอะและสนุกกว่า แต่ผมก็ชอบที่เค้าเข้าใจการอธิบายถึงเทพอียิปต์นะ ผมชอบราห์มาแต่ไหนแต่ไร พอได้อ่านหนังสือที่มีราห์อย่างเทพให้เคนค่อยรู้สึกดีหน่อย ล่าสุดในตำนานโอลิมเปียนนี่ก็สนุกเหมือนเคย แต่ผมยังไม่ได้เล่มสามเลย รอยตราอธีน่าอ่ะ รู้สึกว่าเค้าขายแพงขึ้นป่าว?

Inkheart trilogy เป็นหนังสือที่สนุกมากๆๆ อ่ะ แต่ผมลืมลิตส์อีกแล้ว หนังสือชุดนี้แปลกครับ เล่มแรกสนุกน้อยสุดในสามเล่ม ผมสารภาพว่าอ่านเล่มแรกไปอย่างแอบเบื่อหลายตอน แต่ตอนจบกระตุ้นในอ่านต่อ พอดีเพื่อนมีให้ยืมเลยได้อ่านฟรี พออ่านเล่มสองเท่านั้นแหละลงแดงอยากเล่มสามมากๆๆ หนุกจริงๆ พอเข้าไปในโลกน้ำหมึกแล้ว อีกเรื่องของฟุคเค่อที่ผมชอบก็เรื่องนายขโมยที่นานมีบุ็คส์แปลไว้นานแล้ว สนุกใช้ได้เลย แต่ไม่ได้แฟนตาซีนะครับ

คินดะอิจิ ผมได้มีโอกาสดูหนังเรื่องฆาตกรรมในตระกูลอินุงามิก่อนได้มีโอกาสอ่านหนังสือ ตัวหนังก็ใช้ได้แต่ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ แต่พอได้อ่านเท่านั้นแหละมันสนุกๆจิง แต่อ่านไปประมาณ 4 เล่มผมก็ลงความเห็นว่าคินดะอิจินี่ไม่เก่งเลย กว่าจะไขปริศนาได้คนตายตายกันไป 5-6 ศพแล้ว บางเล่มตายเป็น 10 ศพ ยิ่งหมู่บ้านแปดหลุมนะ ฆาตกรตายเองอีกต่างหาก ตอนนี้ยืมอ่านอยู่ถึงเล่มหกครับ อ่านดูก็แอบคิดว่าวัฒนธรรมญีุ่ปุ่นนี่ก็เสรีเรื่องเซ็กซ์มากๆ เหมือนตะวันตกเลย

บารามอส ผมชอบเรื่องนี้เหมือนกันครับ ตลกดี แต่รายละเอียดธรรมดาไปหน่อย แต่เหนือตรงตัวละครและโครงเรื่องที่ชวนติด

ผมสาวก Evanescence อ่ะครับพอจะร็อคได้มั้ย
    ในไทยก็ Zeal, Instinct, Restrospect, Paradox

เอาจริงๆ หนังจีนนี่ผมก็ดูเยอะนะครับ ถ้าหนังโรงจะติดของ ผกก. รุ่นที่ 5 กับ 6 มาก หนังเค้าแรง สะท้อนสังคมแบบไม่กลัวโดนแบน (เพราะทำอะไรก็โดนรัฐบาลจีนแบนตลอด)
    ถ้าซีรี่ย์ก็ติดมังกรหยกมากดูมาแทบทุกเวอร์ชั่น แต่เวอร์ชั่นแรกสุดนี่ขอบายครับโปรดักชั่นไม่ไหว ผมติดตำนานต้องตามอ่านว่าใครเป็นใครฝีมือเป็นไง ชอบมากโดยเฉพาะมังกรหยก 1 แต่ยังไม่มีโอกาสอ่านหนังสือเลยครับ เพราะมันมีหลายเล่มแล้วก็แพงอ่ะ
    ที่ชอบก็มี
    มังกรหยก 1 เวอร์ชั่นหูเกอ
    มังกรหยก 2 เวอร์ชั่นหลิวอี้เฟย
    แต่ที่ได้ดูก็ดูทั้งดาบมังกรหยก, แปดเทพอสูร, มังกรหยก 2 เวอร์ชั่นล่าสุด, กระบี่เย้ยทั้งสองเวอร์ชั่นครับ
    CherryBoy, Hodor is coming, Gutter13 และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  25. Rheagar Targaryen

อ้าว อิงค์ฮาร์ทอ่านเล่มแรกแล้วเบื่อเลยไม่ได้ซื้อต่อเลย สนุกซะงั้น
    ปกติพวกซีรี่ย์นี่เล่มต้องสุดๆเลยคิดว่าเรื่องนี้คงไม่ใช่แนว
    คินดะเคยคิดจะหามาดูงั้นก็คงไม่ต้องละ555เพราะคอนคดีอินุงามินี่ก็ชอบมากเหมือนกัน
    หนังจีนนี่ตามเก็บเวอร์ชั่นเก่าๆอะ
    ส่วนเพลงนี่เป็นสาวกทุกแนวตั้งแต่คลาสสิคยันเพื่อชีวิตมีวงในดวงใจหมด
    อย่างร็อคนี่ถ้าหาเวลาได้ก็ไปดูบอดี้แสล็มกะLinkin Park เกือบทุกรอบซึ่งเซ็งอย่างเดียวตรงที่
    คอนเสิร์ตร็อคชอบเน้นบัตรยืน โดนบังซะเยอะต้องยอมสละที่ด้านหน้าไปอยู่หลังหน่อยตลอด
    เลยปลาบปลื้มมากตอนไปดูบอดี้แสล็มนั่งเล่นเพราะเป็นบัตรนั่งหมดเลยฟินสุดๆ
    ขอแอบแนะนำหนังสือที่นอกเหนือจากแนวแฟนตาซีเล่มนึง Diary of Wimpy Kids ฮามากกกกเกรียนสุดๆเวอร์ชั่นหนังก็ถือว่าไม่ค่อยผิดหวัง
    คุณFangirisเอาให้ลูกอ่านด้วยก็ได้เพราะหน้านึงมีไม่กี่บรรทัดมีภาพด้วย จริงๆถ้าให้เม้าเรื่องหนังสือนี่ 3 วันคงไม่จบ
    โดยเฉพาะหนังสือไร้สาระ555
    plakinmek, Kurodo และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้

Share This Page