เรามาแนะนำตัวกันเล่นๆดีมั้ยคะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 30 สิงหาคม 2013.

1. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ผมนำทัพ Macedon ทวงความยิ่งใหญ่แห่ง Alexander กลับคืนมาอยู่ครับ :f2: :f1:
    Bo'Jung ถูกใจข้อความนี้
  2. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ผมเคยติด Age of Mythology, Age of Empire, Lord of the Rings, Red Alert, Starcraft แค่นี้เองอ่ะคับ
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

หัตถ์ซ้ายของพระเจ้าเพิ่งมีภาคสองคลอดออกมาเร็วๆ นี้ ซึ่งก็ค่อนข้างห่างจากเล่มแรกพอสมควร แสดงว่าไม่ค่อยได้รับความนิยามในไทยเท่าไหร่ เพราะฉบับภาษาอังกฤษออกห่างกันปีเดียวเอง
    ผมได้อ่านของน้องไปบทสองบท ยังไม่ค่อยรู้สึกน่าติดตามครับ แต่อาจจะสนุกก็ได้
    ในต่างประเทศออกครบ 3 เล่มแล้วครับ เล่มล่าสุดเพิ่งออกปีนี้เอง คิดว่าก็คงจะสนุกอยู่ล่ะนะเพราะออกต่อกันได้ 3 เล่ม
    คำวิจารณ์จากนักอ่านออกแนวกลางๆ ค่อนไปทางใช้ได้ครับ
    ไงถ้าโบได้อ่านช่วยเอามาเล่าให้ฟังด้วยครับ
  4. Lady Jane

Lady Jane นักดาบฝึกหัด

เป็นคุณแม่เหมือนกันจ้า ปกติจะบ้าอยู่นอกโลก แบบว่า Star War, Star Trek, Foundation Series และอื่นๆอีกมากมาก จนตั้งชื่อลูกชายว่า เจได ก็เพิ่งมี LOTR, Harry Potter และ GoT นี่แหละที่ดึงกลับมาบนโลกได้
    มีเรื่องแปลกคือเมื่อวานยืม CD เพื่อมาดูเรื่อง Oblivion กับ MAMA มี เจมี่ แลนนิสเตอร์ทั้งสองเรื่องเลยโดยไม่รู้มาก่อนเลย ก็เลยตั้งใจว่าถ้ามีลูกอีกจะให้ชื่อเจมี่
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  5. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

หนังสือ Godfather เป็นไปตามหนังภาคแรกนะ แต่ทำให้รู้ความคิดจิตใจของหลายๆตัวละครมากขึ้น โดยเฉพาะจอห์นนี่ ฟอนเทนคนที่เป็นลูกเลี้ยงมาขอความช่วยเหลือจากดอนในตอนแรก
  6. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ขอให้มีไวๆนะครับ 5555+
    Lady Jane ถูกใจข้อความนี้
  7. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

ได้ครับไว้ได้อ่านเมื่อไหร่จะมาแจ้งให้ทราบแต่คงอีกพักนึง ช่วงนี้เก็บเงินถอย จักรยาน ก่อน ^^
  8. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ลูกเราชื่อ พอตเตอร์ 5555555
    Lady Jane, Hodor is coming, Rheagar Targaryen และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  9. Darth-Revan

Darth-Revan พลเดินเท้า

ดีจ้า สมาชิกใหม่

ชื่อ ยู นะ

อายุ 27

งานหลัก ขายเครื่องสำอาง เพราะชอบอะไรสวยๆงามๆ

งานอดิเรก อ่านนิยาย วรรณกรรม ศึกษาประวัติศาสตร์ ดูซีรีส์น่ารักๆ

ex. Starwar สามก๊ก งานเขียนของ กิมย้ง rome สปาตาคัส ฮันนิบาล saw เปรตเดินดินกินเนื้อคน

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ๊ะ
    CherryBoy, plakinmek, Hodor is coming และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  10. Kurodo

ตรงที่บอกว่าดูซีรี่ส์น่ารักนี่ไม่ตรงกับตัวอย่างที่ยกมาสักอันเลยนะครับ ;)
    Hodor is coming, Fangiris และ สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  11. Fangiris

น่ารักมากกกกกกค่ะ สปาตาคัส ฮันนิบาล ซอล์ เปรตเดินดิน....:eek:
  12. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

555แหมเดาไม่ถูกเลยว่าตั้งตามเรื่องใหน นึกตั้งนาน
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  13. Gutter13

ผมไม่กล้าดู "เปรตเดินดิน" 55555+
    เล่าย่อๆให้หน่อยได้มั๊ยครับว่าเป็นยังไง

นอกนั้นผมดูเรียบ
  14. Darth-Revan

Darth-Revan พลเดินเท้า

มันมีฝรั่งเกรียนชุดแรก กลุ่มนึง 3-4คน พกปืนเข้าไปสำรวจชีวิตคนป่า

สำรวจไปสำรวจมา อ้าวเฮ้ย พวกนั้นกลัวเรานี่หว่า

เลยจับคนป่าส่วนหนึ่งรวมๆกันในบ้านแล้วเผาย่างสด เพื่อความสะใจ

จากนั้นก็มีอะไรกันโชว์คนป่า บ้างก็จับคนป่ามา xxx

ระหว่างนี้เราจะได้เห็นหนอนขึ้นคนเป็นๆขณะใกล้ตาย หรือพิธีกรรมต่างๆ

ที่เพจโหดสลัดv.2 ยังอาย ทั้งหมดถูกบันทึกด้วยกล้อง vdo ของคณะสำรวจ

ไคลน์แมกซ์อยู่ที่ เมื่อคนป่าถูกกดดันมากๆเข้า

ก็ลุกฮือขึ้นมาต่อต้าน จับผู้ชายมาตัดxx ตัดแขน ขา มาย่าง ต้มซุป

ผู้หญิงก็โดนไรคล้ายๆกัน ex.เอาไม้แหลมเสียบ??ขณะมีชีวิต เป็นต้น

หลักจากนั้นก็มีคณะสำรวจชุด2 ที่ทำตัวดีกว่าหน่อย ไปเจอกล้อง vdo

ของคณะเกรียนชุดแรก แล้วเอากลับมาดู

http://www.clipmass.com/movie/631890850167507
  15. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เรื่องเปรตเดินดินนี่รู้สึกจะเป็นหนังเก่ามานานแล้วนะ
  16. leopard

leopard อัศวิน

เปรตเดินดิน เห็นภาพแค่ปกเรื่องก็... ไม่กล้าดูละ
    มีคนมากมายต่างสงสัยว่ามันถ่ายทำจากเรื่องจริงๆ

ซึ่งความจริงก็คือ แค่หนัง และทุกคนในตอนเนี้ย ก็แก่ชราไปโลดแล้ว

http://talung.gimyong.com/index.php?topic=59901.0
  17. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

อ่านกระทู้นี้แล้วทำให้กระผมได้รู้ว่าแฟนๆ GOT นี่มีความหลากหลายทางชีวภาพสูงมากเลยนะเนี่ยขอรับ ทั้งนักเรียน นักศึกษา ป.ตรี ป.โท ทำงานด้านอนิเมะ วิจารณ์หนัง นักเขียน ขายเครื่องสำอางค์ กราฟฟิกดีไซน์ ฯลฯ และคุณแม่ยังสาววว 55

ส่วนกระผมทำงานด้านสายสุขภาพขอรับ(เพิ่มความหลากหลายทางชีวภาพเข้าไปอีก)
    งานอดิเรกก็เหมือนหลายๆท่านขอรับ
    อ่านการ์ตูน เช่น วันพีซ นารูโตะ onepunceman slamdunk ครอบครัวตัว ฮ.
    ดูซีรีย์ เช่น GOT prison break heroes แถมดูซีรีย์ญี่ปุ่นด้วยขอรับเช่น 1 litre of tear(แอบร้องไห้ T_T) กาลิเลโอ
    ดูหนัง ชอบของโนแลนเหมือนกัน โดยเฉพาะ prestige นักมายากลสองคนหำ้หั่นกันมันมาก Shawshank
    หนังสือก็อ่านหมดขอรับ คินดะก็อ่าน แดนบราวน์ แฮรี่พอตเตอร์ tell no one ด้วยขอรับอันนี้กระผมก็ชอบมาก the ring ด้วย กระผมชอบแนวสอบสวนเป็นพิเศษ แล้วก็เรื่องอะไรซักอย่างประมาณหน้าร้อน ดอกไม้ไฟ และร่างไร้วิญญาณของฉันอะไรนี่แหละขอรับ อ้อ แล้วได้อ่านมิกกี้ โบลิทากันมั้ยขอรับ
    แล้วที่ชอบเป็นพิเศษก็กินขอรับ กินทุกอย่างโดยเฉพาะช็อกโกแล็ต
    อ๊ะ! ยาวไปแล้วสินะขอรับ
    ปล.เปรตเดินดินนี่จำได้ว่าเคยดูตอนเด็กๆ ทำเอากระผมแทบอ้วกเลยขอรับ
    plakinmek, Lady Jane, Kurodo และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  18. Gutter13

หลอนเกิ้นนน !! ผมดูหนังสยองสุดๆในความคิดก็คือเรื่อง The Human Centipede ไอ้ที่มันเอาคนทำตัดต่อเป็นตะขาบ อะครับเคยดูกันป่าว
  19. ผมดูหนังผีไม่ได้อะครับ ขี้กลัว... ดูได้แต่คิวทาโร่

ตอนนี้กำลังผันตัวเองไปเล่นกล้ามอยู่ครับ อยากมีซิกแพ็คกับเค้าบ้าง พุงยุ้ยมาหลายปี
    plakinmek, marizelee, AM'Rome Buster และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  20. Źéńőń

จับคนมาทำตะขาบนะหรอครับ อันนี้เคยดูนะ ทั้งน่ากลัวทั้งน่าแหวะเลยแหละ ไม่อยากพูดถึงเลยอ่ะเดี๋ยวกินข้าวไม่ลง8P
  21. Gutter13

คิดว่า Ramsay Bolton มันจะคิดอะไรแบบนี้ออกป่าวครับ 5555
    plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  22. Fangiris

เปรตเป็นหนังที่ดูแล้วน่ากลัวอ่ะ ดูตอนเด็กๆ ไม่กล้าไปเที่ยวป่าที่ไหนเลยกลัว ยิ่งฉากนึงจำติดตาเลย ฉากที่ผู้หญิงโดนจับแก้ผ้าแล้วลากไปในบ่อโคลนไปทำอะไรซักอย่างจำไม่ได้:confused:
  23. Źéńőń

ลองมีคนส่งจดหมายไปยุลุงมาร์ตินดูสิ เผลอๆอาจได้เห็นแรมซีจับคนมาทำไส้กรอกทรงตะขาบก็ได้ 5555555;)
  24. Fangiris

เรื่องนี้เราก็ดู!! แบบว่าจะปิดก็ไม่ได้ ดูไปแล้ว ลุ้นว่าสามคนนี้จะรอดมั้ยเราสงสารคนที่อยู่ตรงกลางที่สุดอ่ะ สยองมากเรื่องนี้ ระบบอาหารมันจะย่อยได้ยังไงแว๊...
    ได้ข่าวว่ามีภาค 2ด้วยนะคะ คราวนี้มากกว่าสามคน มาเป็นพรวนเหมือนตะขาบจริงๆเลยง่ะ
  25. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

พออ่านเม้นท์เยอะๆแล้วสนใจเลยไปตามหาหนังแค่เจอภาพพวกนี้
    เหวอเลย นี่มันมานหนังผีสไตล์S&Mรึป่าวเนี่ย จะพัฒนากันไปถึงใหน

Share This Page