อยากอ่านหนังสือ game of thrones แต่..

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย miniSD, 16 เมษายน 2012.

1. miniSD

miniSD นักดาบฝึกหัด

พอดีเมื่อวานไปเดินหาๆดูใน B2S อยากจะซื้อเล่ม2มาอ่าน แต่ผมไม่แน่ใจว่าเล่มไหน มี2-3เล่ม และที่สำคัญคือความรู้ภาษาอังกฤษน้อยมาก เลยอยากถามเพื่อนๆว่า ภาษาที่ใช้นั้นเข้าใจยากไหมครับ พอจะเปิดดิกไปอ่านไปได้ไหมครับ และดูตรงไหนครับ ว่าเล่มไหนคือภาคไหน

ขอบคุณครับ
  2. Saldeath

Saldeath นักดาบฝึกหัด

เล่ม 2 คือ A Clash of Kings ครับ ภาษาที่ใช้ก็ไม่ได้เข้าใจยากมากมาย ผมอ่านใช้แค่ดิกใน iphone ก็พอ
  3. miniSD

อ่อ ผมก็นึกว่าคนละเรื่องกัน เล่มที่เขียนว่า game of thrones คือภาค 1 หมดเลยใช่ไหมครับ ส่วน clash of sword น่าจะเป็นภาค 3 ผมเข้าใจถูกต้องหรือเปล่าครับ

เกือบซื้อผิดเล่มแล้ว

ขอบคุณมากครับ ^.^
  4. เปิดดูหน้าท้ายๆ จะมีชื่อหนังสือทุกเล่นเขียนไว้ให้ครับ

Game of Thrones
    Clash of Kings
    Storm of Swords
    Feast for Crows
    Dance of the Dragons

คิดๆ ดู แปลไทยแบบ epic จะแปลยังไงดีครับ
    เกมแห่งบัลลังก์
    ศึกประจันราชันย์
    วายุกระบี่
    งานเลี้ยงของอีกา
    การร่ายรำแห่งมังกร
    ?

งานเลี้ยงอีกาฟังดูง่อยสุดเลยแหะ
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  5. miniSD

ขอบคุณมากครับ

อีกา นี่ nightwatch แน่เลย

Share This Page