"คนทวงหนี้" จากอโยธนาคารแห่งบราวอส อยากรู้ข้อมูลใครมาสปอยที

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Dominick, 8 กันยายน 2013.

1. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ดูอิจอฟสิ..ประกาศทุกตอนที่ออก I am the King!!!!! มีใครเห็นหัวอิจอฟมั้ย 55555555
    Levantine Storyteller และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  2. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

ตอนที่แต่งชื่อ ผมรู้สึกว่า ธนาคารเหล็ก มันฟังดูเหมือนธนาคารที่รับฝากเหล็กครับ เหมือนธนาคารเลือด ธนาคารเมล็ดพันธุ์ ถ้าจะเรียกว่า ธนาคารไอร์ออน แบงค์ ก็มีปัญหาเรื่องการใช้คำซ้ำซ้อน คือ มีธนาคาร กับ แบงค์ อยู่ในชื่อเดียวกัน จะเรียกว่า ธนาคารไอร์ออน ก็ฟังดูพิลึก
    leopard, Źéńőń, Rheagar Targaryen และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. KORNE

KORNE อัศวิน

ใครเป็นเจ้าของธนาคาร ผู้ถือหุ้นมีใครบ้าง ตระกูลล่ำซำรึเปล่าเนี่ย O_O"
    ทำไมอำนาจมันอลังการเยี่ยงนี้
  4. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

ผมเดาว่าเป็นสิ่งสะท้อนอำนาจของบริษัทข้ามชาติ ประเทศไหนๆก็หือบริษัทข้ามชาติไม่ได้ถ้าไม่อยากเดือดร้อน เหมือนบริษัทอีสต์อินเดียที่ก่อตั้งเมื่อศตวรรษที่ 17 กับบริษัทข้ามชาติของทุกวันนี้ ต่างกันแค่ของสมัยนี้แนบเนียนกว่า ส่วนเรื่องเจ้าของนี่ผมยังไม่รู้

Share This Page