Game of thrones : a tale of benjen stark

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Boylagoon, 23 กันยายน 2013.

1. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

นี่เป็น คลิปหนังที่ถูกทำขึ้นโดยทีมสร้างหนัง ทีมนึงครับ ซึ่งคาดว่าไม่น่าจะใช่ของ HBO (ดูจากเครดิตท้ายแล้ว) แต่คงเป็นทีมสมัครเล่นทำขึ้น มีเบื้องหลังในยูทูปด้วย แต่ทำได้ดีมากและเลือกที่จะใช้เนื้อเรื่องส่วนของ เบนเจน สตา์ร์ค ที่ได้หายตัวไปหลังจากออกมาสำรวจนอกกำแพง มาทำเป็นคลิปหนังเรื่องนี้ ทำได้ดีมากๆเลย สุดยอดครับ

ถ้าทำเป็นอีกซีรี่ย์นึงที่เล่าเรื่องเหตุการณ์หลังออกจากผากำแพงมาของเบนเจน จะเยี่ยมมากๆ เลย ผมดูแล้วคิดถึง GOT อยากดูตอนต่อไปแล้ว

ปล. เค้าว่าอันนี้เป็น part 1 นะครับ น่าจะมี part ต่อ แต่ผมไม่แน่ใจว่าจะปล่อยออกมาอีกเมื่อไร และไม่รู้ว่าลุงตินรู้เห็นกับคลิปนี้ด้วยรึเปล่า เนื้อเรื่องจะเป็นยังไงต่อรอติดตามกัน

oakhyco, JimKKWTC, CherryBoy และอีก 6 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

นี่เอาไปทำเป็นหนังเรื่องใหม่ได้เลยนะเนี่ย(ดูแล้วเหมือนทีเซอร์หนังใหม่เลย) เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับไวท์วอล์กเกอร์ล้วนๆ
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  3. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

สนุกมากเลยค่ะ กำลังคิดถึงท่านอาเบนเจน
    ที่สำคัญไก่ย่างน่ากินกว่าหนังอาหลองเยอะเลย 555

ถ้ามีพาร์ทใหม่ อย่าลืมแวะมาแปะแบ่งกันดูด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่าคุณ Boylagoon :X3:
    JimKKWTC และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  4. CherryBoy

CherryBoy พลเดินเท้า

สนุกมากเลยครับ ตอนจบนี่ถ้าผมเป็น Benjen กับสองแม่ลูกนี่คงเหวอ เลยครับ เล่นยกกันมาเป็นฝูงซะขนาดนี้
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้

Share This Page