GAME OF THRONES: THE EXHIBITION

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Źéńőń, 4 ตุลาคม 2013.

1. Ravenclaw

Ravenclaw ทหารม้า

ตายจริง งั้นลองมั่วออกทะเลดูมั่งดีกว่าเผื่อจะได้เลื่อนตำแหน่งเร็วขึ้น:p555 ขอโทษด้วยนะที่พากระทู้:cry:
    Hufflepuff, Rheagar Targaryen, gŕýffíńdőŕ และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

บางทีการมีสาระก็ทำให้เราได้ความรู้เพิ่ม ออกทะเล ก็ทำให้เราสนิทกันมากขึ้น บอร์ดจะได้ไม่เงียบเหงานะครับ :p:p
    AM'Rome Buster และ Ravenclaw ถูกใจข้อความนี้
  3. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เพิ่งเห็นนะครับ ว่าเป็นอัศวินแล้ว โว้วๆๆๆๆๆๆ
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  4. topz73

อั๊ยยะ ท่านก็ใกล้จะเป็น ราชองครักษ์แลล้วนะครับ จอนน้อย ;)
  5. AM'Rome Buster

คงจะยาก ท่านแม่เรการ์ น่าจะถึงก่อน จริงๆก็มีอีกคนคือ ท่าน GUT แต่แค่รายนั้นมีตำแหน่งเป็นศิลปินของเบลิซ

ผมไม่อยากให้ตำแหน่งเป็นราชองครักษ์เลย อยากเป็นลอร์ด ออฟ วินเทอร์เฟล ง่ะ :(
  6. topz73

เจ้าต้องเป็น ลอร์ดคอมมานเดอร์สิ จอน สโนว์ ฮ่าๆ
  7. AM'Rome Buster

ผม คือ ชายผู้ซึ่งเป็น อะซอ อะไฮ กลับชาติมาเกิด

คือ ชาย ที่จะกอบกู้ตระกูลสตาร์ค

คือ ผู้จะผดุงความยุติธรรม ให้แก่แผ่นดิน

จอน สโนว์!!!!!!
    Ravenclaw และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  8. topz73

เริ่มแล้วไง o.O
    gŕýffíńdőŕ, Ravenclaw และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  9. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

อัดอั้นมานานก็เงี๊ย! ดีนะที่ไม่เกลียดซานซ่า ไม่งั้นล่ะ...หืม ไม่อยากคิด...
    gŕýffíńdőŕ, Ravenclaw และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  10. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ท่านจอนเก๊ออกตัวแรงตลอด เวลาจอนม่องเท่งไม่อยากจะคิดเลยว่าจะโดนกระหน่ำขนาดไหน55555 ทีสำคัญเราดันชอบจอนเหมือนกันด้วยสิ...
    Rheagar Targaryen, Ravenclaw และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  11. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ช่างเหอะ ไหนๆก็ออกทะเลมาไกลจนสุดลูกหูลูกตาแล้ว.....:cry:
    Hufflepuff, Rheagar Targaryen, gŕýffíńdőŕ และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  12. Ravenclaw

โอ๋ๆๆๆๆๆๆๆ:p
    Hufflepuff, Slytherin และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  13. Estrella

Estrella นักดาบฝึกหัด

อยากได้มาไว้ครอบครอง
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  14. Slytherin

Slytherin พลเดินเท้า

จะบอกอะไรดีๆให้นะว่ากระทู้นายออกทะเลตั้งแต่ คห.ที่13เลยแหละ ดูซิปามา7หน้าแล้ว เพิ่งมาเจอ คห.ที่13นี่แหละที่กลับเข้าฝั่ง 555555
    Hufflepuff, Ravenclaw, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  15. AM'Rome Buster

คห.14 น่ะตัวดี กระทู้ไหนดีๆมีสาระ มาละ เสนอตัวเสนอใจพาออกทะเลเฉย อย่าไปสุงสิงกับเค้ามากนะครับ น่ากลัว
    Slytherin ถูกใจข้อความนี้
  16. Slytherin

อืม ได้ข่าวมาว่าปัจจุบันนี้ในบอร์ดมีกับตันเรืออยู่หลายคน เห็นทีต้องลองศึกษาดูแล้วว่าใครเป็นกับตันบ้าง จะได้ระวังตัว:read:
    Hufflepuff, Ravenclaw, topz73 และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  17. AM'Rome Buster

ผมนี่ เหยื่อสังเวยความโหดร้ายและป่าเถื่อนของบรรดาชาวเรือ กับพวกจิ้นเลอะเทอะเลอะเลือนไปเรื่อย เตือนไว้นะครับ ระวังตัวด้วย
  18. Slytherin

ครับๆๆ:wf:
    Ravenclaw, Źéńőń และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  19. gŕýffíńdőŕ

gŕýffíńdőŕ ทหารม้า

Every ship has a captain too;) Even this post:p
    Hufflepuff, Ravenclaw และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  20. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

คนนี้ป่าเถื่อนคล้ายโดรธากีที่สุดในบอร์ดแล้วค่ะ เจ๊ฟันธง!:fighter:
  21. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เห็นแล้ว:censored:
    ช่ายยยยยยยยย ยอมรับว่าเคยทำกระทู้อื่นออกทะเลมาแล้วแต่ก็ยังไม่ถึงขนาดเป็นตัวเต็งก็แล้วกัน โฮะๆๆ:knight:
    Hufflepuff, Ravenclaw และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  22. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

พออ่านมาเจอปุ๊บแทบไม่กล้าอ่านต่อรีบเปิดกลับไปดู (คิดในใจ)คห.ที่13 หวังว่าจะไม่ใช่ชั้นที่เป็นต้นน้ำ
  23. Ravenclaw

บอกก่อนนะว่ามีกัปตันที่แข็งๆอยู่3คน:wf:
    gŕýffíńdőŕ, Slytherin, Źéńőń และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  24. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

บร๊ะเจ้าโจ๊ก ไอ้ผมก็นึกว่าถกปัญหาข้องใจอะไรกัน ถึงได้พูดคุยกันทุกวัน ผมไม่น่าหลวมตัวเข้ามาอ่านเลย อ่านเพลินตั้ง 6 หน้า (อันที่จริงออกกระทู้ตั้งแต่หน้าแรกต่างหาก) คุณ @Rheagar Targaryen ไม่ต้องตกใจไปครับ ท่าน @Hodor is coming คือกัปตันคนแรกในการออกเรือสำหรับกระทู้นี้ (#13 ถ้าไม่นับกระทู้แรกของ จขกท) แล้วก็ได้คุณ Rheagar ขาประจำมาสานต่อ (#14)

ความจริงผมก็อยากเป็นราชองครักษ์นะ (ไม่เชื่อดูลายเซ็นต์ผมดิ) แต่พี่สุนัขป่าฯ ไม่ปรานี ครั้นจะเปลี่ยนเองก็เกรงใจพี่และคนอื่นๆ ก็เลยต้องกล้ำกลืนเป็นเมสเตอร์ ให้ถูกตราหน้าว่าแก่ต่อไป โอ้ชีวิตช่างแสนรันทนเสียนี่กระไร :cry::cry::cry::cry:
    plakinmek และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  25. AM'Rome Buster

นี่ลงทุนเปลี่ยนอวตาร ให้เห็นหน้าชัดๆแล้วนี่ครับ จริงๆทนไม่ได้ใช่ม้าาาาา นี่สินะที่เขาเรียกว่า "น้ำหยดลงหินทุกวัน หินก็ยังกร่อน" (y)
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้

Share This Page