SS 2 S02E03 ฉากซานซากับเช(Shae)

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย aeiman, 24 เมษายน 2012.

1. aeiman

aeiman ทหารม้า

คือผมสงสัยครับว่าฉากที่ซานซ่ากับเชคุยกันในห้อง ต้องการสื่ออะไรหรือมีความหมายยังไงหรือเปล่าครับ
  2. miniSD

miniSD นักดาบฝึกหัด

คนนึง งงว่าใครส่งสาวใช้มาให้ แต่สาวใช้ดันไม่รู้ว่าจะต้องทำหน้าที่อะไร อีกคนงงว่าส่งตรูมาทำอะไร มีแต่่ทีเรียนที่รู้ว่าต้องการจะทำอะไร

ดูจากฉากนี้แล้ว เชื่อว่า 2 คนนี้จะสนิทกันและพึ่งพากันได้เป็นอย่างดีแน่นอน ถ้าปล่อยให้ซานช่าอยู่คนเดียว คงเป็นบ้าตายแน่ๆ
  3. ผมว่าเป็นการหาทางแก้ไขปัญหาของทีเรียนที่ไม่เลวนะครับ ถึงบทของเชจะแปลกๆ เหมือนหัวแข็งมีทิฐิที่ไม่ยอมไปเป็นสาวใช้ในครัว (แต่เป็นโสเภณี?) ก็เลยหาทางออกให้โดยการส่งไปเป็นสาวใช้ของขุนนางชั้นสูงอย่างซานซาแทน

บทนั้นยังแสดงถึงความเครียดที่ซานซาสะสมเอาไว้ด้วย เธอระเบิดออกมาใส่เชแบบแทบจะร้องไห้อยู่แล้ว ทำให้เชที่หัวแข็งท่าทางไม่พอใจในตอนแรก ดูโอนอ่อนลงไปทันตาเห็น แล้วเหมือนจะเริ่มเปิดใจให้กัน นิ๊ด นึงตอนเริ่มหวีผมครับ

เป็นคู่ที่น่าติดตามเลยละครับ ซานซาเล่นดีมาก แต่ตัวสูงมากเลยครับ
  4. Panpan

Panpan นักดาบฝึกหัด

ลอร์ดไทวิน นี่ก็ถือว่าฉลาดมากเลยนะครับ ที่เห็นๆก็คือการตัดสินใจส่งทีเรียนมาเป็นพระหัตถ์แทนตนเอง
  5. Tos

Tos นักดาบฝึกหัด

ผมว่า เรื่องนี้พระเอกน่าจะเป็นทีเรียนนี่แหล่ะ ฉลาดเป็นกรดเลย
  6. aeiman

aeiman ทหารม้า

ใช่ครับผมเลยสงสัยนิด ๆ ความขัดแย้งกับบทบาทในฉากนี้ ถ้าคอหนังอาร์ตดูคงชอบครับ เลยมาถามความเห็นสมาชิกท่านอื่นดู
    ปล พึ่งดูE4 จบซับอังกิด มันมาก ถือว่าเป็นช่วงไคแม็กทุกตัวละครเลย สนุกจริง ๆ
  7. Panpan

Panpan นักดาบฝึกหัด

ไม่รู้เบื้องลึกเบื้องหลังเชเป็นใครมาจากไหน แต่ดูแล้วไม่น่าจะธรรมดา เป็นคนเดียวในเรื่องมั๊ง ที่ข่มทีเรียนซะหงอ

Share This Page