กระทู้ชวนคุย-พรุ่งนี้เริ่มงานสัปดาห์หนังสือแล้วนะครับ

กระทู้จากหมวด "ห้องรวม No Spoiler" โพสต์โดย Ball, 15 ตุลาคม 2013.

1. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ว่าจะไปโฉบเรื่อง GOT ทุกภาคที่มีมาวางขายแล้วแต่ยังไม่ได้อ่านกับ Ender's Game ไม่ีรู้ว่าจะมีนิยายของ H. P. Lovecraft มั่งหรือเปล่านะ
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  2. PokStark

PokStark พลเดินเท้า

จัดไปเดะถ้าผมได้2ชุด เดะส่งให้พี่บ่าวชุดนึงเดะไงถ้าได้ผมจะบอกทีครับ
    Ball และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  3. PokStark

ท่านคงเข้าสู่วัยทองแล้วสินะครับผมเข้าใจ555 ขำๆนะครับอิอิ
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  4. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

กรี๊ดดดดดดด!!!!!! ขอบคุณอย่างแรงนิ น้องบ่าวนิ:notworthy::notworthy:(y)
    รับไปเล๊ย! นารูโตะเล่ม 14 กับ 16 (พอดีซื้อมาซ้ำ)ขอรับ
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  5. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ชิชะเอาเบอร์เสด็จแม่เธอมา ช้านจะฟ้องแผนกบฏของเธอพร้อมไข่ใส่ให้ไม่คิดตังค์
    plakinmek, leopard, PokStark และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ไว้คุณน้องป็อกหมดผลประโยชน์กับกระผมเมื่อไหร่ กระผมจะมาช่วยท่านนะขอรับท่านพี่เขยสุดที่รักสุดสวาทขาดใจของกระผม
    ส่วนช่วงนี้ก็..สู้ๆนะขอรับ;)
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  7. PokStark

ท่านหญิงจะใส่ร้ายกระผมว่าก่อกบฏเหรองับ เดะเค้าฟ้องเจ๊แดงทำของใส่เรยที่นี้จากที่วัยทองอยู่แล้วจะเป็นแก่ชราภาพเอานะท่าน5555
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  8. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ถูกใจเหลือหลาย สหายข้า
  9. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

5555แหม ท้าเหรอคะแถมมีคนให้ท้ายด้วย ในลองซักตั้งซิ

"สวัสดีค่ะ คุณแม่น้องป๊อกเหรอคะ อ๋อคือน้องสั่งหนังสือกับทางเราในงานสัปดาห์หนังสือแล้วได้รับของพรีเมี่ยมจากยอดซื้อครบหมื่นหนะค่ะ วันนั้นน้องได้3ชิ้นแล้วของที่ซุ้มเราไม่พอ น้องเลยสั่งให้เราส่งที่บ้านค่ะ แต่พัสดุมันตีกลับมาคิดว่าน่าจะมีปัญหาเรื่องที่อยู่ที่น้องแจ้งไว้ค่ะเลยจะโทรมาถามที่อยู่อีกทีค่ะ ว่าแต่ว่าคุณแม่โชคดีจังเลยนะคะมีลูกเก่ง. น้องจะสอบเรียนหมอเห็นน้องซื้อหนังสือ veneral disease ไปหลายเล่มเลย น่าอิจฉาจังเลยค่ะ";););)

ป.ล. ถ้าน้องสามารถรอดชีวิตจากภัยพิบัติครั้งนี้ได้ พี่จะยอมโดนสาปจากทั้งเจ๊แดง,ผีแดง,พระประแดงเลยค่ะ:notworthy:
    Hodor is coming และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  10. PokStark

ช่างโหดร้ายยิ่งนัก แต่ม๊าผมไม่เชื่อท่านหญิงหรอก ลำพังเงินเดือนผมตอนนี้ยังไม่แตะหมื่นเลยท่าน รั่วของชาติมันจนถ้าม๊ารู้ต้องถามงี้แน่เอ็งถูกหวยเหรอซื้อหนังสือทีเป็นหมื่น โดนสาปแน่เจ๊ 5555
    Last edited: 15 ตุลาคม 2013
  11. AM'Rome Buster

เป็นทหารอยู่ภาคไหนง่ะ
  12. PokStark

ทัพภาค4ครับภาคใต้ รอคำสั่งอยู่ ถ้าคำสั่งมาก็คงต้องลง3จังหวัดอะครับ
    plakinmek, Hodor is coming, Fangiris และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  13. AM'Rome Buster

ขอให้พระคุ้มครอง
  14. Rheagar Targaryen

หาาาา!!!เรื่องจริงเหรอเนี่ย โหน้องสุดยอดเลย โอเคจุดนี้พี่ยอมให้รั้วสาปเต็มที่เลยค่ะ
    plakinmek และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  15. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

โห ถ้าได้ไปจริงก็ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยนะครับ ผมเห็นสถานะการภาคใต้แล้ว น่าเป็นห่วงมาก เคยไปลองสมัครเป็นทหารพรานลงภาคใต้แล้ว แต่คุณสมบัติไม่ผ่าน เค้ารับ คนที่เคยประจำการอยู่ ในกองทัพภาคที่ 4 แต่ผมอยุ่กองทัพภาคที่ 3 เค้าเลยไม่รับ
    ผิดหวัง เปรียบดังกับว่าอยากไปเป็นไนท์วอทช์ เฝ้า เดอะวอลล์ แต่เขาไม่เอา :bash::bash::bash:
    plakinmek และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  16. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

อยากบอกว่าตอนอ่าน ender's game ผมไม่อยากหลับเลย สนุกมากกกกกอ่ะครับ มีแต่ของสำนักพิมพ์เก่า หน้าปกไม่สวยเลย ชื่อแปลว่าเกมพลิกโลก แต่สนุกโคตรๆๆ ผมรักเรื่องนี้มากครับ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  17. AM'Rome Buster

แก่เกินไปหรือเปล่า?
  18. topz73

ถูก เค้ารับไม่เกิน 27 ด้วยครับ อย่าพูดเรื่องแก่สิครับ สะท้านทรวง :bash:
    plakinmek และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  19. PokStark

ไม่ได้ไปแหละดีแล้วครับทหารพรานโดนหนัก เมื่อไม่นานมานี้รุ่นพี่อยู่ทหารพรานกลับบ้านมาพร้อมธงชาติ เห็นเงินที่รัฐมอบให้เพื่อช้วยเหลือและเซง ถ้ามีทางเลือกอื่นที่ดีกว่านี้เลือกทางอื่นเถอะครับ
    ฮ่าๆๆๆ
    plakinmek และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  20. topz73

ตอนนั้นอ่านคมเสธแดง จบไปหลายเล่ม เลือดรักชาติมันพุ่งปรี๊ดๆเลยครับ :f3:
    PokStark ถูกใจข้อความนี้
  21. AM'Rome Buster

คนแก่ก็เงี๊ยะ น่าสงสาร อิอิ
  22. PokStark

แนวไหนเหรอครับผมยังไม่ได้จับเบยเรื่องนี้
  23. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ขอให้ปลอดภัยนะคะ เวลาดูข่าวแล้วมีทหารบาดเจ็บหรือตาย เราเศร้าทุกที ถึงทำตามหน้าที่แต่เรารู้สึกขอบคุณทหารทุกคนที่ยืนอยู่ระหว่างพวกเรากับไอ้พวกก่อการร้าย ต้องกล้าหาร และเสียสละมากทีเดียว
    วันก่อนเราส่งของให้ลูกค้าพัสดุตีกลับมา แล้วเซ็งมากลูกค้าให้ที่อยู่มาแล้วคนที่บ้านไม่รับของเพราะไม่รู้ชื่อจริง ขอโทษเราว่าพอดีที่บ้านไม่มีคนที่รู้อยู่เลย เขามาประจำการที่3จังหวัดกลับเดือนหน้าหรือไงเนี่ย เราก็แบบว่าหายโกรธเลยอ่ะส่งไปอีกรอบให้ฟรีแถมของไปให้ด้วย ไม่รู้สิเราอินกับทหาร3จังหวัดมาก เจอรูปแชร์ในเฟสแบบไม่เซ็นเซอร์นี่บางทีร้องไห้เลยอ่ะ

แนวไหนหรอคะ สนใจขึ้นมาทันที
    plakinmek และ PokStark ถูกใจข้อความนี้
  24. Amarill

Amarill ทหารม้า

1. The book thief เคยอ่านไปครึ่งเล่ม ยังอ่านไม่จบเลย ต้องเอาไปคืนหอสมุด เพราะใกล้สอบไม่มีเวลา
    2. The Alchemist
    3. สี่แผ่นดิน ไม่เคยอ่านเลยแหะ!!!
    4. ดอน กิโฆเต้ พยายามอ่านหลายทีละ เล่มนี้ที่บ้านมีเล่มเก่ามาก เป็นภาษาอังกฤษ ศัพท์เก่ากึก อ่านไม่รู้เรื่อง ขอภาษาไทย พลีส!!!!
    5. Gone with the wind แม่บอกว่า อ่านนะลูก เช่นเคยแม่มีภาษาอังกฤษซึ่งหนูขี้เกียจละค่ะ
    6. หนังสือเซตเรื่องสั้นของคุณสรจักร ที่ยังไม่ครบ
    7. ทำไมหมาของผมไม่เห่า รวมเรื่องสั้นรหัสคดีหมา (แนะนำ "สืบจากแมว" กับ "แมวดำที่หายไป" โดยเฉพาะสืบจากแมว เรื่องแมวผี ของเอ็ดการ์ อัลเลน โปร์ ทำให้เราตอนอายุ 13 จะอ้วก และนอนไม่หลับไปหลายวัน) และแน่นอน ถ้าไม่เจอ เอาเรื่อง "แมวผี:รวมเรื่องสั้นของเอ็ดการ์ อัลเลน โปร์ " นั้นหละ
    8. หนังสือเกี่ยวกับ ปรกรณัม กรีก , นอร์ส , อียิปต์
    9. เซตของคุณ ทรงศีล ทิวสมบุญ !!!! เสพติดลายเส้นของเค้ามาก
    10. หนังสือเล่มต่่อของ มหัศจรรย์อาหรับ 1000 ราตรี
    11. มหาลัยเหมืองแร่!!! ติดใจมานานละ

เจออันไหน เอาอันนั้นก่อนตามแต่งบอำนวยค่ะ
    แต่ไม่ไม่ว่ายังไง ดอนกิโฆเต้ ต้องได้ !!!!!
    Last edited: 16 ตุลาคม 2013
    PokStark ถูกใจข้อความนี้
  25. PokStark

ขอบคุณครับ อย่าไปซีเรียสเลยครับ คนเราอะถ้าจะ......อยู่ที่ไหนก็.......ครับ อยู่ที่ว่าจะไปในรูปแบบไหนก็เท่านั้น ก็ไปหาประสบการณ์ใหม่ๆในชีวิต แต่ถึงลงไปทำงานผมก็จะหอบเอา Got ไปแอบอ่าน5555
    Last edited: 16 ตุลาคม 2013
    plakinmek, Hodor is coming, Źéńőń และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้

Share This Page