แดนี่กับลุงหมี อ่าน3.1แล้วแบบว่า...

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 16 ตุลาคม 2013.

1. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

จริงหรอครับ 55555 งั้นรอไปงานหนังสือดีฟ่า เห็นแกของฟรี :drool:
  2. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

ขอไม่ยุ่งสักเรื่องจะได้ไหมครับ แหม่

พัสดุ:

Last edited: 17 ตุลาคม 2013
  3. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ลุงไม่ถงไม่ถามสุขภาพแดนี่ซ้ากกคำว่าอยากได้ลุงทำผั_หรือป่าว...8P
    plakinmek, Amarill, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. Fangiris

งานเริ่มแล้วนะคะ มีถึงวันที่เท่าไหร่ไม่แน่ใจ ซื้อเล่มเดียวก็ได้ด้วย อิอิ
    PokStark และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  5. Amarill

Amarill ทหารม้า

ตะ ตะ แต่ เค้าเก็บ LOTR , hunger game , HP , เชอรลอค โฮล์ม , นาร์เนียร์ อะไรพวกนี้ ทั้งแบบไทยละอังกฤษนะ
    แบบว่าอดก็ยอม อ่านทั้ง 2 แบบ อ่านอังกฤษก่อนค่อยอ่านไทย มี LOTR กับเรื่องนี้หละที่อ่านไทยก่อนอังกฤษ
    คนมันชอบสะสมหนังสือ ไม่มีตังกินนี่ยอมนะเคอะ
    plakinmek, PokStark, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อิจฉาอ่ะ ช่วยซื้อให้ผมด้วยจะไม่ลืมพระคุร อิอิ
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  7. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

เอิ๊กๆ:LOL: เผอิญหนังสือภาษาอังกฤษก็อ่านไม่ค่อยจะออก แถมวิถีชีวิตไม่ได้เฉียดกรายไปใกล้คิโนะเลย ตัดไป ปกติเป็นพวกเบี้ยน้อยหอยน้อย ส่วนใหญ่อ่านในห้องสมุดเอา ไม่งั้นก็เสนอให้ห้องสมุดจัดซื้อ จะซื้อเฉพาะที่อยากได้จริงๆไม่งั้นรกบ้านเต็มไปหมด แฮร์รี่ที่ประทับใจเล่มแรกๆยังยืมคนเขาอ่าน ซื้อเก็บไว้แต่เล่มท้ายๆ:cool:
  8. ผมอ่านแฮรีตอนเรียนอยู่เมืองนอก ดีนะครับอยากเก็บไว้ให้ลูกหลานอ่าน แต่ตอนนี้หาเจอแค่ไม่กี่เล่มละ

หนังสือในตู้ผมมีแต่โทรมๆ ทั้งนั้นเลย
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  9. Fangiris

แฮรี่ต้องปกแข็งดั้งเดิมนะคะถึงจะดูน่าอ่าน เป็นหนังสือหนาๆเรื่องแรกจริงๆทำให้เรารักการอ่านแบบนี้
    ตอนนั้นเราติดมากพกไปเรียนด้วย ว่างก็อ่าน พอมองรอบๆตัวแล้วรู้สึกว่า ที่นี่ไม่ใช่โลกของชั้นอ่ะ(แบบจริงจังด้วยพอคิดว่าเราคงเป็นแค่มักเกิ้ล รู้สึกเศร้าหดหู่เลย)...55555 โลกของชั้นต้องผ่านชานชาลา 9เศษ3ส่วน4
    ลูกชายตอนนี้ชื่อ น้องพอตเตอร์อีกตะหาก อิอิ
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  10. ปกหนาอาจจะน่าสะสม แต่อ่านยากจริงๆ ครับ พอดีผมเป็นพวก พกหนังสือติดตัว อ่านบนรถไฟฟ้า รถเมล์ อะไรพวกนี้ เล่มเล็กๆ ถือมือเดียวได้อ่านง่ายกว่ากันเยอะเลยครับ

หลังๆ เริ่มอ่านจากมือถือบ้าง สะดวกดีแต่เปลืองแบตจัง
  11. Fangiris

เราพกไปไหนมาไหนทั้งปกแข็งอย่างงั้นเลยค่ะ 5555
  12. หูว

:notworthy:
  13. Ocelot

Ocelot อัศวิน

ท่านสุภาพบุรุษและสตรี....หลังจากที่ผมได้อ่านเม้นหลังๆมานี้ พบว่า

Kurodo, plakinmek, Hodor is coming และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  14. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

อยากทักนานแล้วว่าลูกชายน่ารักมาก
    PokStark และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  15. Fangiris

ไปเห็นที่ไหนมาคะ :X3:
  16. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

PokStark, plakinmek และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  17. Fangiris

เจอเฟสเราที่ gameofthronesfansite แน่เลย 555 :winter:
  18. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

อ้าว!!!!!!!!! เดี๋ยวๆๆๆๆ ว่าจะเข้ามาด่าตาลุงหื่นที่กระทำชำเราแฟนกระผมเสียหน่อย เหตุใดใยขึ้น"ทล"เสียแล้วล่ะขอรับกระผ๊ม!!!!

แต่เอ...บอร์ดนี้มีแต่คนเก่งๆภาษาอังกฤษเนอะขอรับ กระผมนี่ไม่ค่อยจะไหว คงต้องโทษตัวเองที่เกิดมาชนบทเรียนโรงเรียนวัด ภาษาอังกฤษกว่าจะได้เรียนก็ตั้งป.5 (ป.5 นี่กระผมเพิ่งเรียน A-Z นะขอรับกระผ๊ม!!:cry:)แต่จริงๆก็ต้องโทษเซลล์สมองตัวเองนี่แหละขอรับ กว่าจะอ่าน text anatomy เรียนจบมาได้นี่ก็นับเป็นบุญของวงศ์ตระกูลเหลือเกินแล้ว อาห์
    Runner ถูกใจข้อความนี้
  19. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ต้องไปแอบดูสะหน่อย หึหึหึ :drool::drool:
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  20. gŕýffíńdőŕ

gŕýffíńdőŕ ทหารม้า

Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  21. Fangiris

ห้ามลำเอียงนะคะ ทุกท่านต้องเปิดเผยเฟสให้ประชาชนรับรู้เหมือนๆกันด้วย ฮ่าๆๆๆ ไม่ต้องแอด ขอเข้าไปดูหน่อยๆพอ อิอิ
    ดูซินางจอนเก๊ ยอมรับความจริงเพราะความเผือกของเราแท้ๆ55555
    plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  22. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ผมไม่ได้เป็นเกยืหรือกระเทยนะครับ ระวังนะครับเกิดผมหน้ามืดขึ้นมา ปูไต่นะ :love:
  23. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

เรื่องการแปล เด่วต้องมาดูครับ ว่า ในซีรี่ย์ จะแปลซับออกมาแนวไหน 555+ เค้าจะอ้างอิงตามหนังสือรึเปล่า แต่บอกตรงๆ ว่า ไม่ไหวกับคำว่า "นักสิง" นะครับ ขอเป็น "ผู้ย้ายจิต" ยังเทพมากกว่า

ส่วนความหื่นเนี่ย ผมว่า เซอร์จอร่า หื่น เพราะ "รัก" นะครับ
    ส่วนทีเรี่ยน หื่น เพราะ "กามล้วนๆ" 5555+
    plakinmek และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  24. Fangiris

นักสิงดูแว๊นๆไงไม่รู้อ่ะ นึกถึงสิงนักบิดอะไรแบบนี้5555
  25. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ผมว่าต้องผมต้องรีบอ่านแล้วแหละ ไม่งั้นไม่ทันแหงๆ ว่าแต่ทำไมจอร่าห์บ้ากามเช่นนี้ 55555555
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้

Share This Page