มาทำความรู้จักกับ "ไดร์วูล์ฟ" ทั้ง 6 ของตระกูล "สตาร์ค" กันครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Pugna, 19 ตุลาคม 2013.

?

คุณชอบไดร์วูล์ฟตัวไหนมากที่สุด?

1. Grey Wind - เกรย์ วินด์

11 vote(s)
    13.8%
  2. Lady - เลดี้

3 vote(s)
    3.8%
  3. Nymeria - ไนมีเรีย

11 vote(s)
    13.8%
  4. Summer - ซัมเมอร์

9 vote(s)
    11.3%
  5. Shaggydog - แชคกี้ด็อก

4 vote(s)
    5.0%
  6. Ghost - โกสท์

42 vote(s)
    52.5%
  1. LordJon

LordJon ทหารม้า

ผอมชอบซัมเมอร์กับแชคกี้ด็อก
  2. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

รู้สึกว่าลูกๆทั้งหมดของเน็ดจะเป็นนักสิงหมดทุกคนเลยนะครับ เพียงแต่มีแค่แบรนคนเดียวที่รู้
    gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  3. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ดูท่าว่าจอนก็รู้ตัวนะคะ เพราะพวกคนเถื่อนก็รู้ว่าจอนย้ายจิตได้ ก็เลยเรียกจอนแบบนั้นในบางที แต่จอนจะยังไม่ค่อยเข้าใจมากกว่า
  4. GlapagoS

GlapagoS นักดาบฝึกหัด

Summer ครับ น่าจะเป็นตัวที่ดูมีสติมากที่สุดในฝูงแล้ว ส่วน Ghost นี้ในหนังสือบอกว่าโตเร็วที่สุดตัวใหญ่กว่าพี่น้องร่วมฝูงใช่ไหมครับถ้าจำไม่ผิด รอผู้รู้มาแถลงไข
  5. ransloth

ransloth พลเดินเท้า

ชอบเกรย์วินด์ละกัน ตัวใหญ่ดีหมาศึกของกองทัพชัดๆ เป็นตัวที่ทรหดและมีเกียรติเพราะออกรบสงครามใหญ่

เสีียดายตายแบบไม่มีทางสู้เลย
  6. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ชอบ Greywind ครับ เพราะมันตายแล้ว
  7. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

โตเร็วที่สุดหรือป่าวนี่ไม่ทราบ เท่าที่จำได้รู้สึกจะลืมตาได้เร็วสุด (น่าจะอนุมานได้ว่าเป็นพี่ใหญ่) แล้วออกเตร็ดเตร่จนพลัดไปจากพี่น้อง ตอนพวกสตาร์คมาเจอตอนแรกเลยไม่ทันเห็นโกสต์
    Źéńőń, Rheagar Targaryen, GlapagoS และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  8. Anawatprayoon

Anawatprayoon นักดาบฝึกหัด

โหวต โกสท์ มันจะตายไหม ฮา ๆ ๆ
  9. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

อันนี้เป็นการเอาเหตุผลมาจิ้นผสมโรงนะคะ เราเชื่อว่าโกสต์ถูกเอาตัวออกมาจากฝูง เพราะว่า โกสต์เป็นยีนด้อยทำให้มีสีขนและสีตาที่แตกต่าซึ่งไม่ได้มีผลต่อความแข็งแรงแต่มีผลต่อลักษณะทางกายภาพ ซึ่งมีหลายกรณีเมื่อแม่ที่เป็นสัตว์กินเนื้อหรือสัตว์นักล่าคลอดลูกออกมาแล้วพบว่าลูกมีลักษณะผิดปกติ มันจะกินลูกตัวเอง!
    เหตุผลเชื่อว่า1. มันเป็นสัตว์ที่คิดอะไรได้ไม่ลึกซึ้งเมื่อเห็นลูกแตกต่างจึงคิดว่าลูกไม่น่าอยู่รอดต่อไปได้จึงกินด้วยความรัก 2.ภาวะการตั้งครรภ์ทำให้มันอ่อนแอออกล่าไม่ได้ 3.ผลจากฮอร์โมนที่แปรปรวนในการตั้งครรภ์
    ข้าน้อยเลยแอบประติดประต่อแบบเอาใจช่วยว่าลุงไม่ได้แค่หมามาเป็นสัญลักษณ์ แต่โกสต์คือชีวิตของจอนในอีกรูปแบบนึงด้วย

ป.ล. เราว่าหนังเองก็แอบสปอยล์เรื่องของจอนมาแล้วด้วยในฉากภาพนิมิตรของแดนนี่ใน House of Undying ทั้งที่ในหนังสือแดนนี่ควรจะต้องเห็นหน้าเรการ์กับเอลีย่า แต่กลับเห็นบัลลังก์ในหิมะ[\sp]
  10. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ไม่กล้าแอบหวังอะไรในตัวของจอนเลย ใจนึกอยากนะ แต่กลัวมาตายน้ำตื้น ฉากจอนโดนรุมแทงก็ยังไม่รู้ชะตา กลัวหลังจากนั้นอะไรๆมันจะแย่กว่าเดิมน่ะสิ คนเขียนแม่งยิ่งโหดวิปริตผิดมนุษย์อยู่ด้วย ดีไม่ดีตายอนาถกว่าร็อบอีก :confused:
    papoonn และ KnightWra1h ถูกใจข้อความนี้
  11. Stormwind

Stormwind นักดาบฝึกหัด

เกรย์ วินด์ ครับผม
    ดูดุดัน เท่ห์ดี
  12. John Snail

John Snail นักดาบฝึกหัด

พึ่งดู s6 ep5 จบ :/ เศร้าครับ
    Last edited: 24 พฤษภาคม 2016
  13. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ฮือออออออ !!!! ชอบทั้ง Robb และ Grey Wind เลยครับ แต่ตายอย่างงี้ T T[​IMG]
    Exynos ถูกใจข้อความนี้
  14. papoonn

papoonn นักดาบฝึกหัด

จริงๆคือชอบหมดเลย แต่โหวด Ghost ละกัน ชอบเจ้าของด้วย 55555555555555
  15. Exynos

Exynos นักดาบฝึกหัด

ในที่สุดผมก็พบเจอคนที่เหมือนผมละ ท่านไง ชอบเหมือนกันเลย ผมชอบทั้ง Robb ทั้ง Grey Wind แต่ไปซะแล้ว TT'
    ส่วนมากไปเจอมามีแต่คนไม่ชอบทั้งนั้น
  16. Nemuineko Nai

Nemuineko Nai พลเดินเท้า

ส่วนตัวเราในชีวิตจริงเราเลี้ยงโกลเด้น รีททีฟเวอร์ ที่นิสัยน่ารักเรียบร้อย ขี้เล่นนิดๆแบบ "เลดี้" ค่ะ (แม้ในซีรี่ย์น้องจะม่องแบบไม่แฟร์ไปแล้ว)
    แต่ถ้าอิงเอาตามในซีรี่ส์เราชอบโสต์ที่สุด
    รองลงมาคือเลี้ > ซัมเมอร์ > เกรย์วินด์ > แชคกี้ > ไนมีเรีย

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะคุมน้องหมาแบบไนมีเรียได้ยากสุดล่ะมั้งคะ
    เหมือนลูกสาวตัวเล็ก (เจมินี่) ที่บ้านที่สุดเลยมั้ง (อ้างอิงจากการเป็นหม่ามี๊ของโกลเด้นสาวๆ 4 ตัว)
  17. CHOCol4tE

CHOCol4tE นักดาบฝึกหัด

18. kpohz

kpohz นักดาบฝึกหัด

เราว่าตัวอื่นเหมือนไซบีเรียนหมดเลยยกเว้นเจ้าโกสต์ค่ะ

Share This Page