SS 1 Game of Thrones ภาพยนตร์ที่มีคนชอบมากที่สุดในจักรวาล จริงมั้ย

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย sam, 30 ตุลาคม 2013.

1. sam

sam ทหารม้า

ไม่รู้จริงหรือเปล่าแต่ IMDb ให้คะแนน 9.4 จากคนโหวต 4 แสนกว่าคน

Top 250
    As voted by regular IMDb users http://www.imdb.com/chart/top?ref_=nv_ch_250_4
    Stormwind, CherryBoy, topz73 และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. มนุษย์ต่างดาวน่าจะชอบ Star wars Star Trek มากกว่านะครับ
    Stormwind, Boylagoon, oakhyco และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ในจักรวาลเลยหรือขอรับ 55
    แต่ถ้าถามกระผม กระผมว่ามีบางฉากที่มันยังอลังการน้อยไปนิดส์นึงน่ะขอรับ แต่ถึงกระนั้น กระผมก็จะยังให้ 10 เต็ม 10 แน่นอนขอรับ:X3:
    ปล. ว่าแต่ท่านสุนัขป่าฯ ท่านผันตัวเป็นกัปตันยานอวกาศเสียแล้วหรือขอรับ บอร์ดนี้ก้าวไกล พัฒนาจากท่องทะเลเป็นท่องอวกาศแล้ว อาห์ นับถือ นับถือ
    Kurodo และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  4. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

อยากให้มีฉากดวลดาบ แบบจัดให้ลุงบาริสตัน 1 vs 15 ไรงี้ เอาแบบว่าไฟว์กันล้างผลาญอ่ะ ฉากสงครามก็เอาแบบสามก๊กไรงี้เลย 555+
  5. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ในจักรวาลเลยเหรอคะแต่ที่มนุษย์ต่างดาวไม่บุกโลกเรานี่เค้าว่ากันว่ามีความประทับใจตั้งแต่เห็นสารคดีชุด E.T. นะคะ
    ป.ล.เหมือนเคยเห็นการจัดอันดับของเวบนี้ให้ Shawshank Redemption สูงสุดนะคะ
  6. sam

sam ทหารม้า

Shawshank Redemption 9.3
    http://www.imdb.com/title/tt0111161/?ref_=chttp_tt_1
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  7. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

อ่า...ถ้างั้นข้อเค้าคงเก่าอะตัวขออภัย:notworthy:
  8. AM'Rome Buster

ความเก่าแสดงถึงความแก่ อิอิ
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  9. Rheagar Targaryen

รุ่นชั้นเค้าแก่แต่เก๋าหยะ:cool: จ้อนน้อยนี่ท่าทางจะชอบลองเอามือแหย่ปลั๊กไฟนะ
    plakinmek และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  10. AM'Rome Buster

รู้สึกได้ถึงรังสีอำมหิต และลางร้ายที่จะเกิดในไม่ช้า เผ่นนนน!!! :leave:
    plakinmek และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  11. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

แค่นี้ก็ที่1แล้ว แต่ผมว่าถ้าจะใ้ห้เวิคกว่านี้นะ
    HBOน่าจะใ้ห้งบผู้สร้างมากกว่านี้ แล้วซีซั่นนึงก็มีตอนมากกว่านี้
    อย่าว้อคกิ้งเดคของFOXมีตั้งกี่ตอน ซีซันนึงแบ่งฉายเป็นสองช่วงเลยอะ
    บางฉากไม่น่าจะสำคัญยังยัดมาใส่ไหว

แต่ก็อย่างว่า ถ้าจะอลังการทุกฉากเจ้าของHBOก็คงเหงื่อตก5555555555555
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  12. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

เป็น Series ที่แบบว่าต้องมีสารานุกรมเป็นของตัวเองกันเลยทีเดียว ยอมรับลุง JJ เลยครับ คนๆเดียวแต่ผูกเรื่องราวได้มากมายโยงใยซะขนาดนี้ อํจฉริยะเลยครับ
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  13. oakhyco

เอหรือว่า:rolleyes:กำลังจะมี
    คู่จิ้นคู่ใหม่เกิดขึ้น
    :cool:
  14. Rheagar Targaryen

อ่านย้อนแล้วแต่ยังไม่พบจุดสังเกตุคู่จิ้นเลยค่ะ จิ้นคู่ใหน จิ้นเรากะจ้อนปะ จะได้เล่นมุขถูก แต่เชื่อว่าก่อนที่เราจะมาชงมุขเจ้าตัวคงเข้าฟาดงวงฟาดงาใส่ท่านก่อนนะคะ บรรยากาศน่าจะพามุขเราแป้ก
  15. oakhyco

เอ่อพอดีอ่านเจอปลั๊กไฟเข้าหั้ย เลยเดาๆว่า....มันจะไปทางนั้นฮะ555:cautious:
  16. Rheagar Targaryen

555คนละทิศเลยคับพี่น้อง
    oakhyco ถูกใจข้อความนี้
  17. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

ยังไปไม่ทั่วจักรวาลเลยยังไม่ทราบแน่ชัด

แต่ถามว่า GOT สนุกมั๊ย ขอตอบเลยว่า มากกกกกก น่าเสียดายตรงที่มีงบจำกัดและเวลาก็จำกัด ไม่งั้นอาจโด่งดังข้ามไปกาแลคซี่นึงเลยทีเดียว
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  18. Syrio Forel

Syrio Forel นักดาบฝึกหัด

ไม่ผิดหรอกครับ Shawshank redemption ได้อันดับสูงสุดสำหรับหนัง
    ส่วนGOTเคยยืนที่หนึ่ง สำหรับซีรี่ย์ แต่ตอนนี้ถูกBreaking bad แซงไป0.1คะแนน
    เนื่องจาก Breaking bad series finale ไปเรียบร้อยด้วยเนื้อหาสุดมันส์ สนุกมากเรื่องนึงเลยครับ
    แต่รอGOTยังเหลือเนื้อเรื่องอีกเยอะให้โกยคะแนนความนิยมนะผมว่า
    ปล. based on IMDB ล้วนๆครับ
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  19. Stormwind

Stormwind นักดาบฝึกหัด

เห็นด้วยครับ อยากเห็นฉากระเบิดภูเขาเผากระท่อมบู๊เดือดทะลุจุดแตกแบบรุนแรงกว่านี้

เท่าที่ผมดูมา 3 SS ฉากบู๊เดือดมันมีแค่ตอนใช้ ไวร์ไฟร์ แค่นั้นเองมั้งครับ
  20. Schmied

Schmied พลเดินเท้า

เนื้อฟ้ายังมีฟ้าครับ แต่ BB จบไปแล้ว GoT ยังไม่จบ [​IMG]
  21. KnightWra1h

KnightWra1h ทหารม้า

ส่วนตัว ถ้าเป็นซีรี่ย์อาจจะได้คะแนนเยอะครับ แต่สำหรับจำนวนคนที่ติดตามดูซีรี่ย์นี้ยังไม่ใช่ที่หนึ่งครับ และอีกอย่างคะแนนส่วนมากมาจากการโหวตของยูสเซอร์อ่ะ (แต่ก็ไม่ได้แปลว่ามันไม่ดีจริง) Breaking Bad ยังไม่เคยดูเลยฮะ

ส่วนภาพยนตร์ Shawshank Redemption ที่ว่าอันดับหนึ่ง แต่ใจผมยกให้อันดับสองอันดับสามมากกว่า (The Godfather 1-2) ถึงหนังมันจะช่วงคนล่ะเวลาเป็นสิบๆปีก็เถอะนะ การแสดง Marlon Brando , Al pacino (ดาราขวัญใจผม) แสดงได้แบบสุดยอดมาก ถึงตอนนี้ เฮียแกจะปาไป 70 แล้วก็เถอะ

แต่ซีรี่ย์ Game of Thrones ผมว่ามันสั้นเกินไปนะ แค่ 10 ตอนเอง ทำให้เนื้อเรื่องมันรู้สึกรวบรัดไปนะ (ความเห็นส่วนตัว)
  22. JimKKWTC

JimKKWTC พลเดินเท้า

เว็บนี้ หนัง กับซีรีส์เขาแยกกันไม่ใช่เหรอครับ
  23. Rheagar Targaryen

ในเวบนี้เคยเห็นแต่ Top 250 ที่จัดให้เฉพาะหนังนี่ พอไปตามหาหนังเด็ดๆในนี้มาดูแล้วรู้สึกเลยว่าช่วงหลังๆนี่หาคนสร้างหนังระดับอมตะได้น้อยมาก ส่วนซีรี่ย์คงจะถือว่าไม่ค่อยทั่วโลกเท่าไหร่ถ้าตามสูตรที่IMdbใช้คิด(Weight Average)คงเอามาเทียบกันไม่ได้ ต้องเอาไว้คนละลีก ดูBreaking Badแล้ว. อันนี้ส่วนตัวคือเฉยมากๆ แต่ไม่รู้ว่าเป็นเพราะงานเครียดเลยไม่หนุกป่าวไม่รู้ เห็นกระแสเค้าแรงมากเลยขี้เกียจไปเกรียน แต่กระแสในบอร์ดต่างชาติสู้กันแรงมากแฟนGOTก็บอกเรททางนี้อันดับ1 ทางโน้นก็บอกทางนู้นอันดับ1 ไม่รู้ฉายเวลาเดียวกันรึป่าวเห็นเทียบกันจิงจังน่าดู
  24. sam

sam ทหารม้า

ข้อมูล FB fanpage ณ วันนี้

Breaking Bad
    6,763,899 คนถูกใจ · 253,108 คนกำลังพูดถึงสิ่งนี้

Game of Thrones
    7,952,200 คนถูกใจ · 208,556 คนกำลังพูดถึงสิ่งนี้ (เปิด SS4 น่าจะเพิ่มมากกว่านี้นะ)
  25. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เราว่ามันแล้วแต่คนชอบด้วยนะ ตอน prison break พีคๆถ้าเทียบกับ GOT กระแสก็คงประมาณแบบนี้ แต่สำหรับเรา Prison break สนุกแค่ซีซั่นเดียว เราดูไม่จบอ่ะ เบื่อก่อน ให้เทียบกัน GOT กินขาดทุกเรื่องสำหรับเรา เอามาเทียบกับ TWD ยังจะพอสูสีอยู่บ้างสำหรับเรตติ้ง

Share This Page