เมื่อทีเรียน ขอเปิดสงครามกับเหล่า x-men และข่าวสารอื่นๆขอรับ

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย Hodor is coming, 31 ตุลาคม 2013.

1. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

:cry::cry: น้ำตาโฮดอร์ไหลหลั่ง เหตุใดไฉนท่านพี่เรียก nice guy of the year แห่งเวสเทอรอส 4 ปีซ้อนอย่างกระผมด้วยถ้อยคำบาดจิตเช่นนั้นล่ะขอรับ ท่านกำลังเข้าใจจิตใจอันใสซื่อบริสุทธิ์ของโฮดอร์น้อยผู้น่ารักของท่านพี่ผิดอยู่นะขอรับ อะฮึกๆ ...กระผมขอยกถ้อยคำของท่านแกรนด์เมสเตอร์ @Kurodo มาอ้างอิงนะขอรับ

"6. Arthur Dayne ผมงุนงงกับอายุของอาร์เทอร์ที่สุด ถ้าดูว่าอาชราน้องสาวเป็นเพื่อนของเอเลียน่าจะมีอายุราวๆ 20-26 ปี (เอเลียอายุ 26 ตอนตาย) อาร์เทอร์ก็ไม่น่าจะมีอายุถึง 40 ปี ดวงตาสีม่วงหรือสีน้ำเงินเข้ม ผมสีเงินหรือบลอนด์ ใบหน้าไม่หล่อเหลามากเรียบๆ ดูเป็นสุภาพบุรุษ ผมนึกถึงหน้าของเจมี่ในซีรี่ย์ ที่ดูดีกว่านั้นหน่อย มีรอยยิ้มเศร้าประดับอยู่บนริมฝีปาก มีออร่าเปล่งแบบยอดอัศวิน"

ด้วยความที่ท่านเดย์นไมได้หล่อเหลามากออกจะหน้าตาเรียบๆ รอยยิ้มเศร้าๆ นี่ ยังไงก็ไม่เหมือนท่านพี่นะขอรับ...เพราะท่านพี่ของกระผมนั้นสวยเก๋ สะบัดบ๊อบ งดงามดั่งหยาดฟ้ามาดินประหนึ่งเทพธิดาแห่งสรวงสวรรค์จากโพไซดอนรัชดามหาวิหารมาจุติ อีกทั้งรอยยิ้มสดใสที่เป็นมิตรกับทุกคนดั่งดวงอาทิตย์ที่ขึ้นทางทิศตะวันตก ตกทางทิศตะวันออกเยี่ยงท่านพี่ ยังไงก็เหนือว่าท่านเดย์นหลายขุมนะขอรับ:X3:

ความรู้สึกเมื่อได้อ่านสองบรรทัดแรก

"ว๊าววววววววว และแล้วท่านสปอยด์เลอร์แมนสุดยอดขุมความรู้ก็ได้มาจุติในกระทู้เรา :oops: พระผู้ช่วยมาแล้ว ...เตรียมสมุดจด!!!:X3:"

ความรู้สึกเมื่อได้อ่านสองบรรทัดหลัง

plakinmek และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  2. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ที่แท้คุณ @Kurodo แอบรู้ใจผมนี่เอง ปากบอกว่าหมั่นไส้ แต่ในใจชื่นชมใช่ม้าาาา รู้ด้วยว่าผมชอบแบทแมน เลยเอาท่านราชฯ ที่มีสัญลักษณ์ค้างคาวมาให้ โรแมนติคมากๆ ถ้าผมเป็นผู้หญิงนะ รักหัวปักหัวปำ 555555+ :LOL:
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  3. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เทพธิดาแห่งโพไซดอน:cautious: ...งั้นแล้วไป อารมณ์ดีละ เด๋วบอกป๋าลดราคาให้นะ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

สะดุดตรงสะบัดบ๊อบ!! 555+
    Hodor is coming, Fangiris, plakinmek และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  5. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

ว่าแต่แต่ละคนนี่เป็นราชองครักษ์ของใครบ้างนะ? :)
    สงสัยต้องสะกิดท่านผู้รู้ซะหน่อยแล้ว @Kurodo ท่านแกรนด์เมสเตอร์ช่วยเฉลยที...:notworthy:
  6. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ผมไม่เข้าใจคำถามอ่ะคับ
    ทุกคนเป็นราชองครักษ์ของแอริสครับ แต่คงถามอย่างอื่นรึป่าวคับ?
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  7. plakinmek

ถามอันนี้แหละค่ะแกรนด์เมสเตอร์ เซอร์บาริสตันกับเจมี่หลังจากแอริสตายก็เป็นราชองครักษ์ให้คิงโรเบิร์ตต่อใช่มั้ยคะ?
  8. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ใช่ครับ เหลือแค่สองคนที่รอด
    บาริสตันเป็นตั้งแต่เจเฮริสที่สองแล้วด้วย
    เจโรลด์ก็เป็นลอร์ดตั้งแต่เจเฮริสที่สองเช่นกัน คนอื่ที่เหลือเป็นเฉพาะแอริสที่สอง
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  9. plakinmek

เคลียร์ทุกประเด็นค่ะ แกรนด์เมสเตอร์หน้าละอ่อน (y)
    Hodor is coming และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  10. Hodor is coming

ไม่ขอรับ ยังไม่เคลียร์ ม่ายยยยย!!!!! มิมีใครสนใจสารเรื่อง styr, the magnar of thenn ที่โฮดอร์นำมาเสนอเลยขอรับ... อะฮึก น้ำตาโฮดอร์ไหลหลั่ง:cry::cry: วอนท่านแกรนด์เมสเตอร์เฉลยไขด้วยขอรับ ว่าเขาเป็นใคร แล้วโฮดอร์จะให้สามที:oops:
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  11. Kurodo

ไว้เย็นๆ ผมมาตอบให้นะครับ อยู่ในระหว่างเดินทางกลับจากไหว้สมเด็จพระสังฆราช ซึ่ง safariใน ios7 อืดมากอ่ะ
  12. plakinmek

โฮดอร์ไม่ใจเลยอะ ให้แค่สามเองเหรอ บอยปะเกรียนเขาให้ตั้งสี่เลยนะ :X3::X3::X3::X3:
    ชาซารี และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  13. Kurodo

Styr, the Magnar of Thenn
    ขออธิบายทีละคำเลยนะครับ

1. Magnar
    Magnar เป็นคำในภาษาเก่า (Old Tongue) ที่ปฐมบุรุษใช้เมื่อกว่า 12,000 ปีมาแล้ว ปัจจุบันภาษานี้สาปสูญไปแล้ว ถูกแทนที่ด้วยภาษาร่วม (Common Tongue) ที่ชาวแอนดัล/รอยนาร์ (สองชาตินี้ใกล้ชิดกันมากตั้งแต่สมัยอยู่เอสซอส) นำมาเมื่อราวๆ 6000 ปีก่อน

ภาษาเก่านี้ยังคงใช้กันเฉพาะในหมู่คนเถื่อน (Free Flok) และพวกยักษ์ก็พูดกันได้เช่นเดียวกัน จอน สโนว์บอกว่าการออกเสียงในภาษาเก่านั้นหยาบและมีการออกเสียงดัง

Magnar มีความหมายในภาษาร่วมตรงกับคำว่า Lord

2. Thenn
    Thenn เป็นดินแดนที่ตั้งอยู่หลังกำแพง (ดูรูปที่แนบมาประกอบ)
    นอกจากนี้คนเถื่อนที่อาศัยอยู่ที่ Thenn ก็เรียกตนเองว่า Thenn และนิยามตนเองว่าเป็นปฐมบุรุษแท้เชื้อสายสุดท้ายที่ยังมีชีวิตอยู่บนเวสเทอรอสครับ
    ชาวเธนน์จะเลือกผู้นำของตนขึ้นมาในตำแหน่ง Magnar ซึ่งเป็นเสมือนสมมุติเทพ
    ชาวเธนน์มีกฎหมายของตนเอง และมีลอร์ด (Magnar) เป็นตำแหน่งผู้นำ จึงถูกมองว่าเป็นคนเถื่อนที่มีความศิวิไลมากกว่าคนเถื่อนกลุ่มอื่น และถูกมองว่ามีระบบสังคมใกล้เคียงกับคนใต้ผากำแพง
    ชาวเธนน์ยังมีความสัมพันธ์ที่ดีและใกล้ชิดกับพวกยักษ์มากกว่าคนเถื่อนกลุ่มอื่นๆ
    เธนน์เป็นนักรบที่แข็งแกร่งและบ้าเลือด เนื่องจากพวกเขามองผู้นำของตนเป็นเสมือนเทพเจ้าจึงรับฟังและทำตามอย่างไม่มีเงื่อนไข

3. Styr
    Styr เป็นผู้นำของชาว Thenn เป็นชายร่างสูง ไม่มีหู มีขนน้อย ศีรษะล้าน ดวงตาสีเทา และมีจมูกโด่งตรง
    จอนเคยทัก Styr เป็นมานซ์ตอนที่พบกันครั้งแรก มีความสามารถในการรบค่อนข้างดี

ส่วนของรางวัลขอให้คุณ @Hodor is coming จัดให้ @AM'Rome Buster เต็มที่เลยครับ :rolleyes::rolleyes:
    Hodor is coming และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  14. AM'Rome Buster

คุณ @Kurodo อย่ามามั่วให้ผมสิครับ @Hodor is coming เขาตั้งใจให้ ถ้าชอบก็รับไป ถ้าไม่ก็บอกเลย ไม่ต้องทำเป็นลับลมคมในอ้ำอึ้งเป็นผู้หญิง แล้วโยนให้ผมหรอกครับ จุดยืนของผมชัดเจนครับ คือหื่นกับผู้หญิง
  15. Kurodo

อันนี้ผมไม่ค่อยแน่ใจจากกระทู้นี้ http://gameofthronesfansite.com/threads/836/page-2#post-15599
    เห็นส่งโค้กไปมาระหว่าง Hodor กับ Jon กันสองคนอยู่

จากข้อความนี้ไง ที่ผมชื่นชมจอนน้อยมาก เลยอยากให้รางวัลพิเศษเป็น Hodor
    Źéńőń และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  16. Hodor is coming

โฮ!! โฮดอร์น้ำตาหลั่งริน ขอบคุณท่านแกรนด์เมสเตอร์มากขอรับ ในที่สุดดด!!!! รับไปเลยขอรับ 3 ที!!!:oops:
    :oops: โฮดอร์ไม่ได้แข็ง...แรง ขนาดท่านบอยปะเกรียนนี่ขอรับ ไม่ได้สัมผัสเมืองหนาวอย่างเกาหลีมันเลยไม่แข็ง..แรง ...3 ทีแล้วกันนะขอรับ......(จะบร้าหรือขอรับ!!! 55 โฮดอร์หมายถึงคารวะสามจอกต่างหากล่ะขอรับ:X3:)

สุดท้ายมีลำนำมาฝากท่านจ้อนขอรับ
    "ฉันก็เป็น ผู้หญิงคนหนึ่ง....
    ฉันมีชีวิตจิตใจทำไมไม่เข้าใจกันบ้าง
    มีทุกข์มีสุขผิดหวังไม่ต่างอะไรกับคนอื่น
    ถึงฉันจะเป็นอย่างนี้ก็มีศักดิ์ศรีความเป็นคน
    ฉันสู้ฉันทนดิ้นรน ไม่ขอใครกิน
    ...ฉันก็เป็น...ผู้หญิงคนหนึ่ง...."
    เพราะฉะนั้นก็หื่นกับกระผมได้นะรับ:oops:
    Rheagar Targaryen, Źéńőń และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  17. AM'Rome Buster

ต่อมหื่นผมไม่ทำงานกับของเทียมนะครับ :cool:
  18. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

โถ โฮดอร์ อุตส่าห์มีของแจกก็เกี่ยงกันซะไม่รักษาน้ำใจน้องพี่เลย เอาเถอะตัวมีเค้าเข้าใจตัวนะ มีลำนำพิเศษไว้คอยให้กำลังใจด้วย

สามสิบลิขิตฟ้า เจ็ดสิบต้องฝ่าฟัน ต้องสู้...ต้องสู้จึงจะชนะ (จำได้แค่นี้)
  19. KnightWra1h

KnightWra1h ทหารม้า

กระทู้ X-men มันไม่ใช่ x-men แล้ว :leave:
  20. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

เป็นลำนำที่บ่งบอกเพศมากค่ะ :LOL: เราชอบนะเพื่อนกลุ่มเรา10กว่าคนมีผญ.จริงๆ 5คน ที่เหลือเป็นเกย์กับกระเทย เรารักเพศที่3ค่ะ:ROFLMAO:
  21. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ใครก็ได้พาเข้าฝั่งด้วย 555+ ออกทะเลไปไกลมากละ
  22. Hodor is coming

อ้าว เดี๋ยวๆๆๆๆๆ ก่อนขอรับ ....มาร๊งมารักอัลไลกันขอรับ เอาซะกระผมเกือบคล้อยตาม กระผ๊มไม่ใช่เพศที่ 3 จ้าาา!!!!

ไปๆมาๆ มันก็เกือบจะ x-men แล้วล่ะขอรับ "บุรษกลายพันธุ์"
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  23. Rheagar Targaryen

โถ ทูนหัวของบ่าว งั้นต้องนับท่านเป็นเพศที่5หรือเจ้าคะ
  24. Hufflepuff

Hufflepuff ทหารม้า

รู้สึกไปๆมาๆจากกระทู้ เมื่อทีเรียนฯ มันจะกลายเป็นกระทู้ของคนสูงวัยคุยกันแล้วสินะคะ 555:leave:
    Hodor is coming และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  25. Rheagar Targaryen

@Hufflepuff มันเป็นวัฒนธรรมองค์กรจ้ะ จั่วหัวอย่างนึงเปิดมาหน้า2เจออีกอย่างนึง จั่วหัวทีเรียนกลายเป็นอาร์เอส จั่วหัวแนะนำตัวกลายเป็นแนะนำหนังสือ จั่วว่าไร้สาระกลายเป็นเพศศึกษา ไอ้เราก็ทำได้แค่เข้าเมืองตาหลิ่วต้องหลิ่วตาตาม
    Hodor is coming และ Hufflepuff ถูกใจข้อความนี้

Share This Page