อ่านหนังสือไปนานๆแล้วเขวกันบ้างมั้ย

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Rheagar Targaryen, 21 พฤศจิกายน 2013.

1. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ออกตัวก่อนว่าเป็นพวกอ่านไม่ละเอียด ชอบอ่านเฉพาะตัวที่สนใจรวดเดียว ตอนดูหนังเราไม่ค่อยรู้สึกอะไรกับบทเดินทางของเจมีกับเบรียน
    แต่พอมาอ่านแล้วโอ้โหตอนนี้อินกับเจมี่มากอะ ตอนแรกเรามองเจมี่เป็นพวกหล่อแต่ขี้แพ้มากอะ ไม่มีอุดมการณ์ ไม่มีความเข้มแข็ง แต่ตอนนี้เจมี่เป็นตัวละครที่อยากให้จบแฮปปี้เอนดิ้งสุดละ อาจจะไม่ถึงขนาดขึ้นครองบัลลังก์(แต่ถึงขึ้น ณ ตอนนี้เราก็เชื่อว่าเจมี่จะเป็นคิงที่ดีนะ อันนี้ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอ่านข้ามดาวอสรึป่าวเห็นคนอื่นเชื่อแสตนิสจะเป็นคิงที่ดีกันทั้งนั้น) แต่อยากให้กลับมาเป็นคนมีเกียรติ มีฝีมืออะ อินมากๆตอนเจมี่คิดกับตัวเองว่า เด็กหนุ่มคนนั้นหายไปใหน เด็กหนุ่มที่เคยใฝ่ฝันจะเป็นอย่าง เซอร์ อาเธอร์ เดย์น แต่กลับกลายร่างเป็นอัศวินแย้มเยื้อนที่ใดสักแห่งที่เค้าหลงทาง (บอกตรงๆ ฮาคำว่าอัศวินแย้มเยื้อนมากอะ ชื่อภาษาอังกฤษเหมือนเป็นพวกโจรป่า บ้าบอฆาตกรโรคจิตร เจอแย้มเยื้อนเข้าไป มันกลายเป็นภาพ ตุ้งติ้ง ทัดดอกไม้ โซ่แส้กุญแจมือไปเลย) เราเชื่อว่าแฟนGOTทุกคนคงเริ่มเตะตากันที่สตาร์คก่อน แต่อยากรู้ว่าตอนนี้มีฮีโร่คนใหม่กันไปบ้างมั้ย คือเรายังชอบจอนมากนะแต่ถ้าจอนหรือทีเรียนกลับมา เจมี่ก็จะเป็นรายแรกๆเลยที่ต้องร่วงเลยแอบบเขวอย่างแรงอะจุดนี้
    Gutter13, CherryBoy, aon และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

ไม่รู้สึกว่าเขวครับ แต่อยากจะอ่านข้ามบทของแม่มังกรมากเลย น่าเบื่อที่สุดละ "ข้าเป็นมารดามังกร ไม่ไหม้ไฟ เชื้อสายเก่าแก่ เป็นอดีตเมียคาลผู้ไม่เคยแพ้" ใครทำไรไม่พอใจเจ๊ ไม่ตามใจเจ๊ เจ๊จะพูดตลอด เจ๊เอาแต่ใจไปนะ อยากให้เจ๊โดนตบเกรียนมั่ง...
    Master of Sellsword, Hannibal, TheOnlyAce2 และอีก 9 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

เป็นเหมือนกันขอรับท่านพี่ หลังจากกระผมอ่านโดยเฉพาะประโยคที่ท่านโฮดอร์กล่าวออกมาในแต่ละตอน ก็ทำให้กระผมเชื่อว่าท่านต้องเป็นคิงที่ดีมากๆได้อย่างแน่นอนขอรับ
    princetofu, plakinmek และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  4. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

กับเจมี่เรายังไงก็เชียร์ไม่ลงนะ ขอแบบมองดูอยู่ห่างๆ55555 ความผิดเก่ามันไม่สามารถลบล้างได้ทั้งเน็ดทั้งแบรนด์:f1:

แต่พอเสียมือไปเราก็คิดว่าเค้าได้บทลงโทษที่ทำกับแบรนด์ไปแล้ว จริงๆเจมี่ก็เป็นคนดีคนนึงนะถ้าไม่มีนังเซอร์ซี่คอยปั่นเมื่อก่อน พอได้ไปรู้จักคนอย่างเบรียน เป็นผู้หญิงที่รักษาสัตย์ มีเกียรติ ควรค่าแก่คำว่าอัศวิน คงคิดย้อนดูตัวเองนั่นแหละ บวกกับได้เป็นฝ่ายโดนกระทำบ้างคงมีหัวคิดเอาใจเค้ามาใส่ใจเรามากขึ้น

ส่วนจอนนี่เรายิ่งชอบกว่าเดิม เท่ทุกตอน 5555

คาลิซี่เห็นด้วยว่าน่าจะโดนตบเกรียนบ้าง เอาแต่ใจมากก เราว่าคงเป็นเพราะชีว้อนด้วยแหละ ฝันถึงโดรโก คิดถึงดาริโอ แล้วเอาสาวใช้ขึ้นเตียงเป็นว่าเล่น:ROFLMAO:

ดูครั้งแรกเตะตาเราคนแรกเลยคือทีเรียนกับแดนี่เลยค่ะ
    ชอบที่ทีเรียนตบอีจอฟที่วินเทอเฟล กับที่พูดว่าอยากรู้จริงๆว่าพอแบรนฟื้นขึ้นมาจะพูดว่าไง555 ไอ้ทีนั่งอยู่2คน เงิบบ
    แดนี่เราอ่ะลุ้นให้ได้กลับมาเวสเทอรอสซักที ยิ่งตอนมังกรฟักนี่เชียร์สุดๆ แต่ตอนนี้..ทำไมชีเกรียนสุดยาแนว
    สตาร์คเราเริ่มชอบเพราะความสัมพันธ์ของเด้กๆกับหมาป่าโลกันต์ค่ะ มันเท่บอกไม่ถูก 55
    Last edited: 21 พฤศจิกายน 2013
    aon, Rheagar Targaryen และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  5. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ชอบเน็ดกับทีเรียนเป็นพิเศษมาตั้งแต่เล่มแรก บทของสองคนนี้จึงโปรดปรานเป็นพิเศษ
    แต่หลังจากเจ็บช้ำในเล่มหนึ่งเมื่อบทเน็ดไม่เหลือให้อ่าน ก็ยังได้บทซานซ่ากับแคทลีนที่เข้มข้นแทบทุกตอนมาแทนที่ (โดยเฉพาะซานซ่าที่ชอบเป็นส่วนตัวด้วย)
    บทของอาร์ยาและแบรนเคยเป็นบทที่ชอบเหมือนกันในเล่มแรก แต่หลังๆ เริ่มออกแนวเนื่อยไปเยอะ (เล่ม 2) อาร์ยายังไม่เท่าไหร่ แต่แบรนที่เกือบหลับเลยทีเดียว
    บทของดาวอสก็เรื่อยๆ ตื่นเต้นบาง แต่ก็ยังไม่ประทับใจแม้ตัวละครจะดีน่าเลื่อมใสแบบเน็ด แต่ดันไปตามคนอย่างแสตนนิส (ซึ่งผมเกลียดที่สุด) เลยพาลให้เบื่อดาวอสไปด้วยกัน
    บทของเจมี่นี่น่าสนใจ และจิ้นกับบริแอนน์มาก
    บทของธีออน ก็โรคจิตเหลือก่อนทั้งก่อนและหลังถูกเชือด

แต่บทของจอน สโนว์เป็นอะไรที่ผมเบื่อมาก ต้องทำใจก่อนเริ่มอ่าน แม้ว่าอ่านไปจะไม่ได้หมายความว่าไม่สนุก แต่เมื่อเทียบกับบทอื่นกลับเป็นบทที่น่าเบื่อมาก

แต่ก็ต้องบอกว่าอ่านหนังสือสนุกกว่าดูหนัง แม้ว่าผมจะเริ่มติดจากซีซันแรกซึ่งรู้สนุกว่าโคตรสนุกเลย แต่พอมาเริ่มอ่านหนังสือกลับยิ่งสนุกกว่า
    และยิ่งซีซันหลังๆ เริ่มล้าลงเรื่อยๆ และหลังดู Thor 2 ผมก็สิ้นหวังกับผกก. มากขึ้นเรื่อยๆ โชคดีที่ซีรี่ย์เค้าทำหลายตอนซึ่งแต่ละตอนต่างผกก.ไปนะเนี่ย
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  6. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

@princetofu 555คิดเหมือนกันว่านางแอ๊คตัวเองเป็นเทพไปแล้ว เล่มแรกๆยังถ่อมตัวกลัวตกม้า คุ้นเกวียนอยู่เลย คาลีซีก็เป็นอยู่แป๊บนึง พอมาเป็นแม่มังกรนี่หลุดไปละ
    @Hodor is coming จริงๆนะเจ้าไม่เคยทำให้พี่ผิดหวังเลยจริงๆ นี่ตั้งเป็นเป้าหมายไว้เลยว่าในชีวิตนึงต้องหาทางเจอหน้าดวลมุขกับเจ้าให้จงได้ ถ้าได้ปกครองก็อย่าแอพแสตร็กมากนะทุกวันนี่ไพร่ฟ้าตีความไม่ออกจากแต่ละประโยคของเจ้า
    @Fangiris อิชั้นก็ยังอึ้งตัวเองเลยเจ้าค่ะว่าจะกลับทิศได้ขนาดนี้ เพราะจุดเริ่มต้นเลยคือชอบแบรนที่สุดในเรื่อง จอนหล่อก็จริงแต่บทบาทของจอนในซีนี่ย์มันไม่ได้ชัดเจนเหมือนในหนังสือ ตอนดูซีรี่ย์แรกๆคืออินกับลอร์ดน้อยที่พิการมาก รู้สึกว่าแบรนมีความเป็นลอร์ดสูงมาก เลยเกลียดแฝดนรกสุดๆ แต่พอมาอ่าน3.2เฉพาะส่วนของเจมี่รวดเดียวแล้วคือเอนสุดๆ มันได้อารมณ์คนหลงผิดแล้วตาสว่างมาก ตรงข้ามทีเรี่ยนกลับเป็นตัวละครที่เริ่มจาก100พอนานๆไปก็น้อยลง อีช่วงแต่งกะซานซ่านี่เราคิดในใจว่า เออถ้าอยากนักก็ปล้ำไปเถอะ ให้มันจบๆแล้วไปหมกมุ่นเรื่องอื่นไป นี่มานั่งสังเกตุคนนู้นคนนี้ซักพักก็แวบมาทางซานซ่าเสมือนห่วงแต่อิชั้นว่าแค่หัวดื้อไม่ยอมรับว่าอยากแต่ก็รักเชทีนี้เลยปนกันยุ่งเหยิง ส่วนจอนเราว่าถ้าอ่านเฉพาะหนังสือนี่คงมโนเป็นพระเอกชัดเจนไปแล้ว ไม่มีอะไรพลิกโผเลยมีแต่บทหล่อกะหล่อมาก ยังไม่เห็นจุดดำหรือการตัดสินใจแย่ๆของจอนเลย
    @Kurodo ชอบบทของซานซ่าตรงใหนเหรอคะ ข้าพเจ้าอ่านบทซานซ่าแล้วโกรธจนต้องมาสมัครบอร์ดนี้หาที่ระบาย กระทู้แรกที่ตั้งคือ ซานซ่านางจะทำอะไรเพื่อบ้านบ้างมั้ยเนี่ย ซานซ่าเป็นตัวละครที่อยากเบิร์ดกะโหลกคู่กะจอฟเลยแต่ก็เป็นตัวละครเดียวที่อ่านไปจนถึงเล่มภาษาอังกฤษครบหมดแล้ว(เกลียดปลาไหลกอนน้ำแกง555)
    Hodor is coming และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  7. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

เห็นด้วยกับกัปตัน ในหนังสือบทจอนมีแต่หล่อกับหล่อมาก ส่วนซานซ่าถ้าเล่มจบนางหันกลับมาเป็นฝ่ายผู้เล่นเกมเสียเองจะถือว่านางเป็นตัวละครที่มีพัฒนาการเยี่ยมยอดที่สุดในเรื่อง
    Hodor is coming และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  8. Fangiris

บ้านสตาร์คนี่เราก็ชอบซานซ่าน้อยที่สุดเช่นกัน เน็ดตายเพราะนางเลยเราจำได้ หึหึ:whip2: นี่ถ้าไม่ได้นามสกุลสตาร์คคงแช่งให้เสร็จๆไอ้นิ้วก้อยไปซะเลย อยากให้นางเจอบทเรียนโหดๆกับตัวเองบ้าง

ความเป็นหมาป่าในตัวนางน้อยมากก เมื่อเทียบกับพี่น้องคนอื่นๆ โอเคอาจจะเพราะนางโลกสวยเพราะโตมากับลำนำอัศวิน แต่มันห่างจากอาร์ยาเกินอะ อย่างน้อยต้องมีบ้างง นี่นางกัดอยู่ในใจอย่างเดียว 5555
    และนางคือสตาร์ค(ที่มีชีวิตอยู่)คนเดียวที่ขาดหมาป่าคุ่กาย เราล่ะสงสัยว่าหมาป่าในตัวเธอจะตายไปพร้อมเลดี้ด้วยเลยมั้ย ต้องรอดูหนังสือเล่มถัดไป
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  9. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ผมก็เป็นอีกคนที่ดูซีรี่แล้วว่าสนุกมาก แต่พอมาอ่านหนังสือกับรู้สึกสนุกมากขึ้นไปอีกก
    บางคนอาจจะบอกว่าลายละเอียกเยอะเลยน่าเบื่อ
    แต่สำหรับผมยิ่งลายละเอียดเยอะยิ่งสนุก ยิ่งอินเข้าไปอีก55555555

แต่ที่บอกหลังจกดู ทอร์2แล้วสิ้่นหวัง นี่ทำไมอะครับ???
    ผมว่าทอร์2ก็ทำออกมาดีนะครับ ผมยังชอบเลยอะ55555555
  10. Fangiris

เรื่องนี้ชื่อ LOKI 2 ไม่ใช่หรอคะ

กรีีดๆๆๆ
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  11. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

อันที่จริงตัวผมเองก็เป็นคนที่อ่านไม่ค่อยระเอียดหรอกนะ จะอ่านแค่ตอนที่ตัวเองชอบจนจบแล้วค่อยมาตามอ่านไอ้ที่ตัวเองข้ามไป(พูดก็พูดเถอะนะแค่ลำพังเปิดหนังสือมาเจอภาษาอังกฤษก็แทบไปไม่เป็นแล้ว:dead:)
  12. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

จากความรู้สึก ผมหล่อที่สุดถูกแล้ว(จอน สโนว์)

ลุงเน็ดไม่น่ามีลูกอย่างซานซ่าเลย บอกตรงๆ ผมรู้สึกเหมือนซานซ่าคือกาลกิณีของสตาร์ค
  13. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

เอาตามความชอบผมเลยนะ

ทีเรี่ยน อ่านละเอียดสุดๆ ล่ะ เก็บทุกเม็ด เพราะสนุกที่สุดในหนังสือล่ะ
    เน็ด เล่ม1นี่เก็บละเอียด พอๆกันทีเรี่ยน (เพราะมันมีเล่มเดียวง่ะ เลยขอละเอียดๆเลย)
    แบรน อ่านผ่านๆ หมด มาอ่านละเอียด ตอน3.1 ที่ มีราเล่านิทานให้ฟัง
    อาร์ย่า อ่านเยอะนะ แต่ไม่ละเอียด
    ซานซ่า เล่ม1-2 นี่ แทบจะข้าม พอมาเล่ม3 ค่อยน่าอ่านหน่อย
    แคทลิน ออกแนว แม่เวิ่นเว้อ อ่ะ เลยเฉยๆ
    แซมเวล อันนี้ นี่ข้ามของจริง มาน่าอ่านเอาจริงๆ ก็ 3.2ช่วงท้ายๆ ล่ะที่ ล็อบบี้ให้จอน เป็น ลอร์ด คอมมาน
    ดาวอส อยากจะตั้งใจอ่านเต็มที่ (เพราะชอบสแตนนิส) แต่ทนความน่าเบื่อบางทีไม่ไหวจิงๆ ให้ตายเถอะ
    เจมี่ อ่านเพลินๆ ก็สนุกดีนะ อย่างน้อยก้ดีกว่า เจ๊แคท ;)
    แดนี่ คิดเหมือนหลายๆ คนว่า เจ๊น่าจะโดนตบเกรียนแตก ซักที เวิ่นเว้ออ ไม่แพ้เจ๊แคทเลย
  14. CherryBoy

CherryBoy พลเดินเท้า

ถ้าในส่วนตัวผม ผมชอบทีเรี่ยนที่สุดแล้ว
    ซื้อหนังสือมาอ่าน ตอนไหนที่เป็นตอนของทีเรี่ยนจะอ่านละเอียดเป็นพิเศษเพราะชอบมาก
    ตัวเล็ก แต่ใจและความคิดไม่ได้เล็กตามตัว มีข้อคิดแง่คิดดีๆอยู่เสมอ
    ในบ้านแลนนิสเตอร์นี่ผมชอบแค่ทีเรี่ยนคนเดียวเลยบ่องตง 5555555
    ส่วน แดนี่นั้นผมว่าค่อนข้างเกรียนไปหน่อย ประมาณว่าฉันมีมังกรนะ ทุกคนต้องกลัวฉันสิ
    ฉันต้องได้ทุกอย่างตามที่คิดเพราะฉันคือมารดามังกืออ
    อยากตบจูบเธอสักทีสองที (ให้อภัยกับความสวย 5555)
    princetofu และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  15. AM'Rome Buster

แดนี่ต้องโดนใครสักคนสอนมวย อิอิ
  16. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

ผมชอบตอนของ แคทลิน นะพอถึงบทของ แคท ทีไรเพลงนี้ขึ้นมาทันที
  17. Darth-Revan

Darth-Revan พลเดินเท้า

นิ้วก้อย

ที่เลือกนิ้วก้อยเพราะ ถ้าอ่านเก็บรายละเอียดดีๆ เค้าคือนักธุรกิจนะครับ เก็งกำไร ซื้อถูก ขายแพง

ใครจะมองว่าอะไรก็ช่าง แต่มันคือการไต่เต้า ที่เกิดจากความพยายาม ไม่ยอมแพ้โชคชะตา

ไม่ใช่เพราะชาติกำเนิดสูง แล้วดูถูกคนอื่น วันๆคิดแต่เรื่องอำนาจ ใครจะเป็นจะตายก็ช่าง

โดยส่วนตัว ถ้านิ้วก้อยครองบัลลังนี่แหละ บ้านเมืองจะสงบ เพราะถึงจุดนั้นคงไม่มีใครเอาเค้าลง

แถมการเมืองขั้นเทพ มองการณ์ไกล วางแผนได้เนียน ใครคิดกบฏคงได้จบก่อนสงครามเริ่ม

ยิ่งถ้าได้เห็นนิ้วก้อยไล่เก็บพวกชอบโชว์พาวในเรื่องทีละคนๆ จะเป็นอะไรที่สะใจมาก

ps. มองในมุมชาวบ้านธรรมดา ไม่เห็นมีลอร์ดใน7อาณาจักรพูดถึงความสุขของประชาชนเลย มีแต่แย่งกันไปมา

ถ้าผมอยู่ในจุดนั้น ใครจะเป็นพระราชาก็ช่างมันเถอะ ขอแค่อย่ามีสงครามก็พอ
    CherryBoy ถูกใจข้อความนี้
  18. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

กำ ส่วนใหญ่อ่านแต่ตัวละครที่ชอบแล้วค่อยย้อนไปอีกตัวอ่านกันหรอครับ ?

ผมนั่งอ่านทุกตอนเลยอะ แบบว่า กลัวพลาดตัวละครเสริมที่ถูกกล่าวถึงบางตัวด้วย
  19. Rheagar Targaryen

@TheOnlyAce2 คงบังเอิญมากกว่าค่ะ เห็นสมาชิกบอร์ดนี้รุ่นก่อตั้งอ่านกันละเอียดจนยังกะจำหน้าได้เรื่องใหนอยู่ในบทใครเห็นถกกันแหลก

ป.ล. คือเพิ่งเห็นแท็กกระทู้นี้ ไหงใส่แท็กให้ว่า โซ่แส้กุญแจมือหละคะ 5555ตอนลองเอาไปเสิร์ช เห็นกระทู้นี้ขึ้นอันดับ2ในกูเกิ้ลเลย เดียมๆไงไม่รู้
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  20. Hodor is coming

สันนิษฐานได้ว่า ผู้แท็กน่าจะแท็กตามลักษณะพื้นฐานของ จขกท กระมังขอรับ
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  21. Rheagar Targaryen

เจ้าของกระทู้เป็นPlatonic Lover นะ เธออยู่เบื้องหลังการใส่แท็กชิมิ ขอใส่บ้างได้ปะ จะไปใส่กระทู้โฮดอร์ ว่า โดจินบอยเลิฟ เอ๊ย!!พิมผิดจะใส่ว่า โฮดอร์บอยผู้น่าเลิฟ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  22. Hodor is coming

โดจินบอยเลิฟ!!! ...แอร๊ยยยย!!! ใช่เลย สิ่งที่โฮดอร์รอคอย!!!....
    จะบร้าหรือขอรับท่านพี่!! โธ่ว! กระผมมิใช่คนติดแท็กนะขอรับ ผู้ต้องสงสัยนู่นเลยขอรับ ท่านสุนัขป่าฯเลย...เขาว่ากันว่าบุรุษโฮตาคุมักมีความดิบเถื่อนซ่อนอยู่:oops::whip:
    Rheagar Targaryen และ princetofu ถูกใจข้อความนี้
  23. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

นี่เป็นจุดเดียวที่ทำให้ผมไม่ค่อยชอบแดนี่นะ เอะอะอะไรก็มังกรๆ แล้วก็ตามที่่คุณPrincetofuพูดเลยฮะ
  24. ปลาวาฬภูเขา

ปลาวาฬภูเขา อัศวินไร้นาย

ผมกลับคิดว่าซานซ่าเนี่ยคือความเข้มแข็งที่เหลืออยู่ของสาร์คเลยนะครับ สตาร์คนอื่นๆมักจะเริ่มจากเข็มแข็งแล้วความเข็มแข็งก็พาตัวเองไปสู่หายนะ แต่ซานซ่ากลับเป็นคนที่เริ่มจากอ่อนแอและป้อแป้ ท้ายที่สุดกลับเข้มแข็งได้อย่างน่าอัศจรรย์ ผมเองเนี่ยแค่มีเรื่องกับคนในที่ทำงานยังทนอยู่ไม่ค่อยได้ แต่ซานซ่าต้องทนยิ้มให้กับชายผู้ฆ่าพ่อ ทนกับอัศวินผ้าคลมขาวที่ดูเหมือนจะมีศักดิ์ศรีแต่ก็ตบผ้หญิงได้อย่างไม่กระดากใจ ทนอยู่กับราชินีที่มองตัวเองเป็นแค่เสนียดที่จำใจต้องเก็บไว้เพื่อต่อรอง แถมยังต้องทนแต่งงานกับคนแคระซึ่งมันทำร้ายผู้หญิงช่างจินตนาการของเธออย่างล้ำลึก...

ถามว่าผู้ชายอกสามศอกอย่างพวกเราในเว็บนี้อ่ะ ให้ไปอย่แบบซานซ่าจะทนอยู่ได้สักกี่วันครับ

ส่วนตัวนะครับ...สรุปว่าซานซ่านี่แหละคือสุดยอดสตาร์ค ผู้มีจิตวิญญาณที่อดทนอดกลั้นต่อแรงสั่นสะเทือนภายนอกอย่างล้ำลึกชนิดที่หาตัวละครตัวไหนมาเทียบเคียงได้ยากมากๆแล้ว
    Źéńőń, Hodor is coming, Master of Sellsword และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  25. AM'Rome Buster

ซานซ่าไม่รู้นะเรื่องนิ้วก้อยหักหลังลุกเน็ดของผม ถ้ารู้อย่างน้อยก็ไม่เป็นแบบนี้หรอก

Share This Page