ร่วมสุขสันต์วันตั้งชื่อขุ่นแม่ fangiris กันขอรับ

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย Hodor is coming, 8 กุมภาพันธ์ 2014.

1. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

เนื่องด้วยวันคล้ายวันตั้งชื่อของขุ่นแม่ @Fangiris ที่เวียนมาบรรจบครบปีที่ 26 (ใช่มั้ยเอ่ย)... โฮดอร์เลยขอเชิญชวนพี่ๆน้องๆชาว GOT ทุกท่าน ร่วมกันอวยพรวันตั้งชื่อให้ขุ่นแม่ฟาง สาวสวยรวยเสน่ห์ที่สุดแห่งบอร์ดนี้(ตามคำให้การของขุ่นลูกจอน)กันขอรับ:X3::X3:

ขอให้ขุ่นแม่มีความสุขมากๆ กิจการรุ่งเรือง สามีรักสามีหลง พลานามัยฟิตเปรี๊ยะพร้อมมีน้องให้หนูพอตเตอร์อีก 7 คน พบเจอแต่สิ่งดีๆ คนดีๆ ตลอดไปนะขอรับ:X3::X3:
    ปล. ปีนี้ขุ่นแม่ก็ 26 แล้ว ถือว่าหลุดพ้นจากวันทีน ดังนั้นขอต้อนรับสู่กองกำลังพิทักษ์ grandma & pa อย่างเต็มภาคภูมินะขอรับ:LOL:
    CherryBoy, Kurodo, Fangiris และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. สุขสันต์วันตั้งชื่อครับ ขุ่น Fangiris
    CherryBoy, Hodor is coming, Fangiris และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

CherryBoy, Hodor is coming, Fangiris และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

สุขสันต์วันตั้งชื่อครับ เดวเอา หมูป่าย่างจากไพรหมาป่า มาให้สักหนึ่งตัวของกำนัลจาก Roose Bolton Warden of the North
    Hodor is coming, Fangiris และ plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

มีอีก7คน..เอิ่มไม่ไหวมั้งง 5555 ขอบคุณมากๆนะคะ เพิ่ง26ยังไม่เข้าสู่กองกำลังพิทักษ์ grandma & pa หรอกม้างง กลัวที่สุดในชีวิตคือคำว่าแก่เนี่ยแหละ8P

ขอบคุณแอดมินสุนัขป่ามากค่ะ:love:

ขอบคุณค่ะ เป็นเค้กที่สะพรึงมากๆ 555:LOL:

ขอบคุณที่ร่วมอวยพรนะคะ แต่หมูป่าย่างไม่ขอรับไว้ได้มั้ยคะกลัวกินๆอยู่เด็กย่างหมูของตารูสจะเขาไม้เสียบหมูจิ้มคอหอยตายซะก่อน:p
    CherryBoy, Hodor is coming, Gutter13 และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

Happy named day ด้วยคนนะคับ
    Fangiris และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  7. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

อ่า แฮปปี้เบิร์ทเดย์ย้อนหลังนะคะะขุ่นแม่ ขอให้พอตเตอร์ไม่ดื้อไม่ซน ฉลาด รูปหล่อ ปากหวาน เรียนเก่งนะคะ(เอ๊ะ! นี่เราจะอวยพรใครกันแน่...แอบเป็นแฟนคลับส่องหลานม้าเต่ออยู่ลับๆ)
    Fangiris และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  8. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

สุขสันต์วันตั้งชื่อครับ (ว่าจะมาอวยพรยาวๆ แต่ไม่เว้นว่างไปหลายวันต้องขออภัยด้วย อีกส่วนคือคิดไม่ออกว่าจะยาวยังไงได้)

ขอให้เหล่าทวยเทพจงมา

เทพกัณหาชะจงกัดกินดั่งต้นหญ้า....

....

เทพราชสีห์แห่งรัตติกาลจงขย้ำให้จมเขี้ยว....

....

เทพคนเลี้ยงแกะจงหวดแส้ลงไม่ยั้ง....

....

เทพีแห่งหอกจงทิ่มแทงให้ทะลุ....

....

เทพอาชาตัวใหญ่จงวิ่งเหยียบให้มิดท้องทะเลแห่งหญ้า....

....

เทพีแห่งความปรองดองและกลมกลืนจงบันดาลแต่ความแตกแยก....

....

บิดาแห่งท้องทะเลจงบันดาลให้คลื่นน้ำท่วมจนวินาศ....

....

นักขับลำนำแห่งจันทราจงผสานเสียงแห่งความวิบัติ....

....

เทพผู้ไร้พักตร์จงพรากเอาชีวิต....

....

พระวิเทศีผู้แปลกหน้าจงนำพาแต่ความตาย....

.....

....ให้แก่เหล่าศัตรูและวิญญาญร้ายที่กล้ากร่ำกายขุ่นแม่....

....เหล่าทวยเทพองค์เก่าแห่งพงไพรจงดลบันดาลแต่ความสุขตลอดปีและตลอดไปครับ
    Last edited: 12 กุมภาพันธ์ 2014
    Fangiris, Źéńőń, Hodor is coming และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  9. มีการหักมุม จินตนาการไปถึงนั่น
    Źéńőń, Hodor is coming, Gutter13 และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  10. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

โอ้วมายพระพุทธเจ้าาาาาาาาา!!!!!!! :eek::eek: ท่านแกรนด์ @Kurodo ช่างเป็นคำอวยพรที่อินดี้มากเลยขอรับ ...
    ถ้าไม่อ่านสองบรรทัดล่างกระผ๊มนึกว่าแช่ง 555
    Rheagar Targaryen, Kurodo และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  11. Źéńőń

โห นึกถึงผู้เฒ่าคนชราสมัยก่อนที่ชอบอวยพรลูกหลานเลยอ่ะ:eek: แต่เอ๊ะคุณ @Kurodo ก็แก่แล้วนี่นา:LOL:
    Hodor is coming, Master of Sellsword และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  12. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ถ้าอายุขัยเฉลี่ย 40 ปี ก็ต้องนับว่าผมซึ่งอายุเลยครึ่งมาแล้วแก่แล้วล่ะครับ
    @Źéńőń อย่าให้รู้ล่ะกันว่าท่านอายุมากกว่า จาแช่งแบบไม่หักมุมเลย :p:LOL:
    Hodor is coming และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  13. Źéńőń

แห่ะๆ อันนี้ผมมั่นใจว่าอายุท่านกับผมห่างกันหลายขุมเลยแหละ ถึงท่านจะเคยเห็นว่าหน้าผมแก่ก็เหอะ:oops: แต่ยังไงผมก็อายุน้อยกว่าอยู่แล้ว555 ถนอมสุขภาพดีๆนะท่านเดี๋ยวได้ใส่ขาเทียมอีกรอบ:p เอ๊ะ! นีมันกระทู้อะไรหว่า:love:
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  14. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ท่านแกรนด์อวยพรซะคิดลึกเลยค่ะ :LOL:

มีทั้ง กัดกิน ขย้ำ หวดแส้ ทิ่มแทง ให้มิด กลมกลืน น้ำท่วม ผสานเสีง 5555:winter: คิดลึกไปป่ะ
    Kurodo และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้

Share This Page