อยากถามเรื่อ'หมาป่าของครอบครัวสตาร์ดอ่าครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย SonGmarlboro, 1 พฤษภาคม 2012.

1. บะฮาวอก

บะฮาวอก นักดาบฝึกหัด

ทำไม หมาป่าโลกันตร์ มันตัวโตไม่เท่ากันครับ Grey Wind ตัวอย่างใหญ่อะ ดูเหมือน summer จะตัวใหญ่กว่า Ghost นะ
  2. ในหมู่พี่น้องก็คงมีตัวใหญ่ตัวเล็กมั่งนะครับผมว่า

แต่ฉากที่เดินหนีจากเมือง ซัมเมอร์กับแชกกีดูตัวเล็กจริงๆ ทำไม่เนียนเท่าไหร่
  3. SonGmarlboro

SonGmarlboro นักดาบฝึกหัด

Ghost ตัวเล็กสุดป่าวคับ ที่เจอตอนแรก หรือผมคิดไปเองงง
  4. เอาจากนิสัย น่าจะเลดี้นะครับเล็กสุด

แชกกีที่ดุกว่าเพื่อนน่าจะใหญ่สุด มั้ง
  5. KORNE

KORNE อัศวิน

คิดว่า Ghost ดูตัวไม่ใหญ่นัก แต่ Grey Wind นี่ใหญ่จริงอะในเรื่อง ช๊อค
    ฝากรูปน้องหมาน่ารักๆมาให้ดูค่ะ

Cee ถูกใจข้อความนี้
  6. RickonStark

RickonStark พลเดินเท้า

ตอนแรกกะคิดว่าแชกกี้ใหญ่สุดเหมือนกันครับ ส่วนตัวคิดว่าโกสต์น่าจะเล็กสุด
  7. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ความเห็นส่วนตัวคิดว่าตัวใหญ่มากทุกตัว แต่บางฉากก็มีขนาดเล็กลงมาเองด้วย
  8. ntsystem

ntsystem พลเดินเท้า

แล้ว ไม่ทราบว่า คุณ สุนัขป่าโลกันตร์ ..

พอจะมีรายละเอียดของเจ้าสุนัขเหล่านี้หรือเปล่าครับผม เช่น ประวัติ อะไรพวกเนี่ยละ

อยากรู้มากๆเลยครับ :)
    ขอบพระคุณครับผม
  9. หมายถึง ตัวจริงๆ ที่เล่นหนังเหรอครับ ไม่เคยหารายละเอียดตรงนั้นเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองดูๆ นะครับผม
  10. ntsystem

อ่อๆ ไม่ใช่ครับพี่ หมายถึงของตัวหนังหรือของหนังสือนะครับผม เช่นว่า ทำไมมันหายไปหลายร้อยปี มีความสำคัญยังไงกับตระกูลสตาร์ค มีความพิเศษอะไร ประมาณนี้อะครับผม :) จริงๆรวมๆนะครับ
  11. จริงๆ เป็นหมาที่ มีจริง นะครับ ตัวใหญ่และดุที่สุด ปัจจุบันสูญพันธุ์ไปแล้วครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Dire_wolf
    ntsystem ถูกใจข้อความนี้
  12. ntsystem

โอ้ คุณพระ อยากได้สักตัว ฮ่าๆ
  13. evomans

evomans นักดาบฝึกหัด

โครตสงสารเลยอะครับตอนที่เจ้าของโยนหินใส่เพื่อให้มันหนีไป

บอกตรงๆน้ำตาซึม ผมว่ามันรักเจ้าของมากครับอยากให้เจอกันอีกจัง
  14. ZoZay

ZoZay นักดาบฝึกหัด

เกิดมาก็พึ่งรู้ว่าหมาตวัดลิ้นไปด้านหลังเพื่อกินน้ำ O_o!
  15. fannaja

fannaja นักดาบฝึกหัด

มีแต่ sansa กับ snow ที่มีผม หมาป่าเรื่องนี้แต่ละตัวขนปุกปุยทั้งนั้น:D

Share This Page