ไปดู pompeii กันมาหรอยัง ^^

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย Dominick, 5 มีนาคม 2014.

1. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

ไปดู pompeii มาหนังก้มันดีนะไปเพราะคิต แฮริงตันเล่นนะเนี้ย ฮา
    แหม่จอนสโนวเราก้หุ่นดีนะเนี้ย ฟิต สุด ๆ เลย ^^
    tanz snow ถูกใจข้อความนี้
  2. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

หนังสนุกมั้ยครับ? ดูชุดแล้ว ต้องเป็น gladiator แน่ๆ
  3. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

เห็นชื่อผู้กำกับแล้วแอบหวั่นใจเล็กน้อย
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  4. claymask

claymask พลเดินเท้า

มีดีที่ CG ครับ

แต่เนื้อเรื่องโดยรวม ผมยังไม่ให้ผ่าน ไม่ว่าจะเป็นตรรกะของ สภาโรมันที่เล่นโดย คีเฟอร์ ซุทเทอแลนด์ พระเอก 24
    ที่เขาก็พยายามถึงที่สุดแล้วล่ะ แต่มันก็คงได้แค่นี้ เล่นดีสุดแต่ก็บทป่วย

ความรักความผูกพันในวันสองวัน มันดูไม่น่าเชื่อถืออ่ะครับ
    แถมไปนั่งดูกับแฟน กระซิบพร้อมกันหลายฉากว่าเดี๋ยวมันต้องอย่างนี้แน่ๆเลย
    แล้วก็เป็นจริงตามนั้น แสดงว่าหนังมันเดาทางง่ายมาก คล้ายสูตรสำเร็จ

การต่อสู้ก็ยังสู้ gladiator ไม่ได้ ต้องขอเปรียบกับเรื่องนี้เพราะมันมีแกนคล้ายๆกัน

โดยรวมให้ 4/10 ครับ

น้องหนูนางเอกจากเรื่อง sucker punch มาเล่นเรื่องนี้ drop ไปเยอะเยย

ส่วนพระเอกก็เล่นคล้ายๆจอห์น สโนว์ แต่เล่นแข็งกว่าอีก 20%

T_T
    tanz snow ถูกใจข้อความนี้
  5. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ส่วนผมสิ้นหวังเมื่อเห็นชื่อผกก. แล้วคิดว่าคงรอดูแผ่นแน่นอนครับ
  6. Nenasun

Nenasun นักดาบฝึกหัด

ตอนแรกเรารอเรื่อง Pompeii มากเลยนะ แต่ดูแล้วมันยังดีได้มีสุดเท่าไรสำหรับเรานะ
    แต่ก็ถือว่าโอเค
  7. Draw of Song

Draw of Song นักดาบฝึกหัด

มี ผู้ชาย กล้ามใหญ่ๆ ให้ดูตลอดเรื่องเลย ^^

Share This Page