ทำกันรึยังคะ? คุณจะได้เข้าไปอยู่ในตระกูลใดของ GoT?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Jakiia, 7 มีนาคม 2014.

1. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

ntsystem, Polarbear, Hodor is coming และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Taiwin

Taiwin นักดาบฝึกหัด

แลนนิสเตอร์เฮ้า ง่ายมากเลย คิดถึงอะไรที่ชั่วร้ายที่สุด กาข้อนั้น อิอิ
    Jakiia ถูกใจข้อความนี้
  3. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

ได้ Targaryen ค่า.. ดีใจอย่างสุดซึ้ง.. Team Dany FTW!!
    Źéńőń และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  4. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ด้วยความดีที่สั่งสมมาผมก็ต้อง สตาร์คอยู่แล้วอ่ะครับ เกียรติยศดั่งชีวิต, สิ้นชีพอย่าสิ้นสัตย์

"Stark
    คุณมันคนดี คุณมันตงฉิน คุณคือตระกูลเดียวที่เหลืออยู่ในเวสเตอรอสที่มีสายเลือดบริสุทธิ์ของ the 1st men Winter is Coming คือสิ่งที่ทุกคนรู้เกี่ยวกับคุณ อาณาเขตของคุณกว้างใหญ่ไพศาลที่สุดในเวสเตอรอสแล้วล่ะ คุณมีความซื่อสัตย์อย่างหาที่สุดมิได้ อุดมการณ์คือสิ่งที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิตของคุณ พลังพิเศษของคุณก็คือ คุณบางคนสามารถเข้าสิงร่างสัตว์ได้นะ เจ๋งปะล่ะ แต่ระวังไว้ให้ดีเถอะ ความดีของคุณจะทำให้คุณพินาศได้ทั้งตระกูล"
    Hodor is coming, Boylagoon และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  5. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ได้ทาร์แกเรี่ยนคับ ถึงไม่ได้ชอบแดนี่มาก แต่ถ้าได้อยู่ข้างหรือเป็นแฟนก็เอานะคับ(เกี่ยวอะไรกัน 55555555)
  6. Touya Akira

Touya Akira พลเดินเท้า

Tyrell ค่ะ ตรงนะ
  7. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

stark ทำจบก็รู้คำตอบก่อนเห็นเฉลยล่ะ 55
  8. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ได้กุหลาบทองงง5555
  9. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

อยากได้ ทาร์แกเรี่ยนอ่ะ T__T แต่ได้ สตาร์คซะงั้น
  10. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

เท่าที่ดูลาดเลาน่าจะไม่มีช้อยส์เกรย์จอยงั้นไปทำดีกว่า ฟิ้ววว
    besuto ถูกใจข้อความนี้
  11. ปลาวาฬภูเขา

ปลาวาฬภูเขา อัศวินไร้นาย

Lannister
    ใครๆ ก็ต้องยอมศิโรราบให้คุณ เพราะคุณคือเชื่อสายวงตระกูลที่ร่ำรวยและยิ่งใหญ่ที่สุดในเวสเตอรอส คุณคือผู้ที่เฉลียวฉลาดที่สุดแล้วในแผ่นดินนี้ และแน่นอน คุณโกงซะด้วย พ่อคุณรวยจะไปกลัวอะไร Hear Me Roar! คือคำที่คุณควรจะท่องไว้ในใจ แต่ A Lannister always pays his debts. คือสิ่งที่คุณภาคภูมิใจมากกว่า
    ^
    ^
    บรรลัยล่ะ โคตรเกลียดเจมี่เลย :bash:
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  12. Master of Sellsword

เป็นทีเรียนไงฮะ 5555
    Polarbear และ ปลาวาฬภูเขา ถูกใจข้อความนี้
  13. Eva

Eva นักดาบฝึกหัด

ทาเกเรียน อยากได้strak 555555555555
  14. Prostark

Prostark นักดาบฝึกหัด

เล่นมาได้ Stark
    แน่นอน ครับ มันคือจิตวิณญาณ
  15. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

มีนะครับผมลองแล้ว
  16. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ดีใจจังที่ได้ Targaryen
    คุณคือสายเลือดแห่งมังกร สายเลือดแห่งผู้ชูงธงฝั่ง คาลิสิ เดเนรีส ทากาเรียน ลึกๆ คุณมีพลังแห่งไฟอยู่ภายใน Fire and Blood คือสิ่งที่คุณยึดมั่น คุณเป็นคนที่มีความทะเยอทะยานและมุมานะ เสียสละทุกอย่างได้เพื่อการกู้คืนวงตระกูลของคุณคืนมา และแน่นอน มีเพียงคุณเท่านั้นที่จะสามารถบังคับมังกรได้
    484dd0n ถูกใจข้อความนี้
  17. jaime lannister

jaime lannister พลเดินเท้า

ได้แลนนิสเตอร์ สมใจครับ พอดีผมเป็นติ่งเจมี่ 555555+ ชอบท่อนนี้สุดแล้ว

Hear Me Roar! คือคำที่คุณควรจะท่องไว้ในใจ แต่ A Lannister always pays his debts. คือสิ่งที่คุณภาคภูมิใจมากกว่า
  18. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

สตาร์คเหมือนกันขอรับ 555 ความดีของพวกเราต้องไม่มีวันพินาศขอรับ (จับมารวมทีมสู้กับทีมทาแกเรียนซะเลย นี่แน่ะ!)
  19. Rhae

Rhae พลเดินเท้า

พรืดดด ได้เกรย์จอยค่ะ (เกลียดอะไรได้อย่างนั้นนะ ฮืออ...) แต่ๆๆๆๆๆ

"Greyjoy
    We Do Not Sow เพราะคุณไม่ปลูกเอง แต่คุณขโมยเอา คุณคือชาวเกาะที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในเวสเตอรอส แต่ไม่ค่อยมีใครเขานับถือคุณกันหรอก เพราะคุณมันเป็นพวกตระบัดสัตย์ กลับกลอก และพร้อมจะทรยศได้ตลอดเวลา แม้เกาะเหล็กของคุณจะดูไม่น่าอยู่ แต่มันก็เป็นสถานที่ที่ยากต่อการพิชิตที่สุด หากคุณเป็นลูกสาวตระกูลนี้ คุณจะเข้มแข็งและกล้าหาญเยี่ยงชายชาตร แต่หากคุณเป็นลูกชาย คุณก็คือไอ้ลูกหมาที่มัวเมาในกามารมณ์เท่านั้นแหละ ไอ้ขี้ขลาด"

เราเป็นผู้หญิง ฉะนั้นรอดไป ฉิวเฉียดมากๆ ฮาาาาา อาช่า(ในซีรี่ย์คือยาร่า)ใหนหนังสือก็จี๊ดดีย์ อิอิ
  20. Aryaa

Aryaa นักดาบฝึกหัด

Tyrell
    Going Stronger คำพูดที่ยิ่งใหญ่ประจำราชวงศ์คุณ คุณก็เป็นอีกตระกูลนะที่มีแม่รวย ความเฉลียวฉลาดของคุณไม่เป็นรองใคร คุณมีความสามารถทางการทูตที่หาจับตัวได้ยาก ใครอยู่ใกล้คุณเขาก็มักจะหลงเสน่ห์ของคุณไปหมด ก็เพราะคุณมันร้อยเล่มเกวียนยังไงล่ะ ปราสาท highgarden ของคุณนับได้ว่าเป็นปราสาทที่สวยงามมากที่สุดในเวสเตอรอสแล้ว พวกคุณทีแผ่นดินที่อุดมสมบูรณ์ บ้านเมืองน่าอยู่ ชาวเมืองสุขสบาย รักษามันไว้ให้ดีนะ

ชอบTargaryen นะ
  21. Polarbear

Polarbear นักดาบฝึกหัด

เราได้ Baratheon ค่ะ ง่าาา อยากได้ Tyrell ชอบคุณย่าเป็นการส่วนตัว :X3:

Baratheon
    คุณคงเพิ่งเข้าไปอยู่ที่นั่นได้ไม่นานสินะ เพราะตระกูลคุณดูใหม่ที่สุดเลยในแผ่นดิน คุณเป็นนักรบที่เก่งกาจ หากสู้กันตัวๆ แล้ว นักรบ Baratheon ไม่มีทางพ่ายแพ้ได้ง่ายๆ แน่ ญาติคุณก็เป็นถึงกษัตริย์ครอง westeros เชียวนะ เสียอย่างเดียว ตระกูลคุณมันจนไปหน่อย เลยครองบัลลังก์ได้ไม่นานน่ะ หวังว่าพี่น้องของคุณจะนำบัลลังก์กลับคืนมาได้นะ
  22. Kurodo

Kurodo Grand Maester Staff Member

ไม่มีอาร์ริน ทัลลี กับมาร์เทล มาแสดงตัวเลย
  23. Yiinz

Yiinz นักดาบฝึกหัด

ได้ stark อยู่แล้ววววว ><
  24. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

ได้บาราเธียน คือแบบ...พยามล็อกหวยให้เป็นสิงโตไม่ก็หมาป่าแล้ว ช้านผิดตรงใหน
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  25. Master of Sellsword

ผิดตรงที่ล็อกผล 5555555

Share This Page