สปอยเรื่องตระกูล ทัลลี กับแอร์รินให้ฟังหน่อย

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Dominick, 10 มีนาคม 2014.

1. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

1.ทำไมตระกูลทัลลีดูไม่เก่งเลยทั้ง ๆ เป็นตระกูลที่ครองแคว้นลุ่มน้ำ
    2.แบบนี้ตระกูลที่ทัลลีเป้นนายอยู่ก้ไม่กลัวเลยอะดิ เช่น ตระกูล ทวินส์
    3.จะมามีบทอะไรเพิ่มขึ้นมั้ย
    และตระกูลแอร์ริน
    1.ทำไมตระกูลนี้ไม่เดินอะไรเลยมีจนตัวในตระกูลน้อยมากแค่โรเบิร์ตน้อย
    2.ทำไมแคว้นอื่นไม่ไปตีเอาสะเลยดูไม่มีอะไรจะสู้ได้เลยหรือดินแดนนี้มันใช้ทำอะไรไม่เลยหรอ
    3.จะมามีบทอะไรเพิ่มขึ้นมั้ย
    Last edited: 10 มีนาคม 2014
    Lord wizz ถูกใจข้อความนี้
  2. Ocelot

Ocelot อัศวิน

1. ในตระกูลทัลลีเองที่จัดว่า"เทพ"จริงๆตอนนี้ก็มีแค่ลุงปลาดำครับ เอ็ดมัวร์เป็นลอร์ดก็จริงแต่ใจอ่อนเกินไปทำการใหญ่ไม่ได้ ตามจริงตระกูลนี้เค้ารักสงบมานานแล้วครับ ตั้งแต่ก่อตั้งตระกูลมามีสมัยล้มราชาบ้านี่แหละครับที่ตระกูลทัลลีได้มีโอกาสร่วมสงครามใหญ่ๆ ถ้าอิงตามหนังสือ ชัยชนะของร็อบส่วนมากก็มาจากความเทพของลอร์ดและอัศวินจากแคว้นลุ่มน้าที่อาศัยความเป็นเจ้าถิ่นนี่แหละครับ แผนจับตัวเจมี่รู้สึกว่าุงปลาดำจะเป็นเจ้าของไอเดียด้วยถ้าผมจำไม่ผิด

2. หมายถึงตระกูลเฟรย์น่ะเหรอครับ พวกเฟรย์มันสนใจชาวบ้านที่ไหนล่ะ แค่เก็บค่าข้ามฟากก็รวยไม่รู้เรื่องแล้ว เอาจริงๆมีทั้งกำลังเงินและกำลังพลพอจะงัดข้อกับทัลลีได้เลย แต่เพิ่งมามีโอกาสตอนวิวาห์แดง

3. มีครับ แต่ไม่เยอะ

4. เอาอะไรมากครับ ผู้นำแท้ๆอย่างจอน แอร์รินตายไปแล้ว เหลือเมียเพี้ยนๆกับลูกขี้โรคไว้แทนที่ ถ้าไม่ได้บุญเก่าป่านนี้ได้ลงไปนอนเป็นเพื่อนก้อนหินใต้ปราสาทละ

5. ตียากครับ ภูเขาล้วนๆ ยิ่งตัวปราสาทเอียร์รีต่อให้มีคนคุมปราสาทเป็นหญิงเพี้ยนๆอย่างไลซ่าก็ตียากครับ อีกอย่างไลซ่าไม่ได้เข้าร่วมสงครามเพราะฉะนั้นแคว้นเวลล์กับดอร์นจึงเป็นสองแคว้นครับที่ไม่ได้มีส่วนได้เสียกับสงครามห้าราชันย์ที่รบๆกันอยู่ กำลังรบยังมีเหลือเฟือ บุกไปก็ฆ่าตัวตายเปล่าๆ สู้ส่งไอ้นิ้วก้อยไปตะล่อมง่ายกว่าเยอะ

6. มีบทเป็นอุปกรณ์เสิรมหลักสูตรของนิ้วก้อยในการสอนซานซ่าในวิชาชุบมือเปิบครับ
    Aryaa, Nut_ketchup, Gutter13 และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

thank naa
    Lord wizz ถูกใจข้อความนี้
  4. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ขอบคุณครับ
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ว่าแต่อ่านหนังสืแล้วลำดับญาติคนที่นิ้วก้อยจัดมาจะให้หมั้นหมายกับซานซ่าแล้วงงค่ะ ที่ชื่อแฮรี่

Share This Page