เล่ม 4 Brienne ตายหรือเปล่าครับ

กระทู้จากหมวด "เล่ม 1-5 (ห้ามสปอยเล่ม 6)" โพสต์โดย Foxhound, 11 มีนาคม 2014.

1. Foxhound

Foxhound พลเดินเท้า

สงสัยนิดหน่อยครับ ตอนที่ pod โดน stoneheart แขวน เจ๊แกก็กรีดร้องแล้วก็ตัดบทจบไปเลน เจ๊แกรอดใหมครับ ?
  2. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

ทำใมใน wiki of ice and fire บอกว่าเจ้แกรอดหว่าาา คือ ชีไม่ได้ ตะโกนบางอย่างออกมา ทำให้ชีไม่โดนแขวนหรอคะ??? นั่นแหละ พอเจ้แกร้องออกมา สิ่งนั้นทำให้เจ้แกรอด ซึ่งก้ยังไม่มีใครรุ้ว่า เจ้แกพูดว่าอะไร
    Foxhound ถูกใจข้อความนี้
  3. Foxhound

Foxhound พลเดินเท้า

สรุปว่ายังสินะครับ
    ในหนังสือผมอ่าเขียนว่า she screamed a word. แล้วก็จบเลย ไม่ได้มีบอกว่าถูกปล่อยตัว ผมเลยนึกว่าลุง george แกจะฆ่าทิ้งซะแล้ว

แล้วมีบทอีกหรือเปล่าล่ะครับ
  4. Rhae

Rhae พลเดินเท้า

ไม่ตายค่ะ หลังจากนั้นในเล่มสี่ก็มีออกมาอีกทีนะ
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ทำไมถึงไม่ตายหรอคะ
  6. Rhae

ทำไมรอดนี่ไม่รู้เหมือนกันค่ะ จบบทที่ชีตะโกนอะไรไม่รู้ขึ้นมา โผล่มาอีกทีในบทคนอื่นแป๊บเดียวเอง เล่มหน้าคงมีเฉลยมั้ง?
  7. MuzTa

MuzTa นักดาบฝึกหัด

เราเพิ่งอ่านเล่ม 4 จบ ต่อจากฉากนั้นก็ไม่เห็นมีเจ๊เบียนน์ออกเลยนะคะ หรือเราอ่านข้ามไปหว่า
  8. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ไม่ตายครับ ลุง GRRM แกชอบหลอก ถ้าไม่ผ่านการเห็นศพหรือบอกเล่าจากคนอื่นเชื่อได้ยาก
  9. MuzTa

MuzTa นักดาบฝึกหัด

งั้น The Hound ก็น่าจะยังรอดอยู่ ใช่ป่ะ
  10. Rhae

ว้ายยยย เราจำผิดค่ะ ขออภัยทุกท่าน นางมาอีกทีเล่มห้าจ้า (เราสับสนช่วงท้ายเล่มห้ากับเล่มสี่มั่กส์ :notworthy:)
  11. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

12. Lady Jane

Lady Jane นักดาบฝึกหัด

ชอบบริแอนน์ อย่าตายเลยนะ

Share This Page