เมื่อไหร่พวกเราจะมี มีตติ้ง หรือ คอสเพลย์ GoT กันมั๊ง

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย cloud9, 15 มีนาคม 2014.

1. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

55555 ตามหัวข้อจ้ะ

อยากแต่งเป็น Ygritte แต่ถ้าจะร้อนไปหน่อย แต่งเป็น คาลิซี่ เหมาะกะอากาศบ้านเราสุด
    (สุดท้ายเป็นOsha ไม่ต้องสระผม พันผ้าขี้ริ้วออกจากบ้าน จบ)

ใครอยากแต่งเป็นบ้านสตาร์ค ก็จูงหมาไซบีเรี่ยนมางานด้วย 555

แน่นอนว่า สาวกGoT ในเมืองไทย มันไม่สามารถจะบูม อะไรเยอะแยะ แบบงานคอสแอนนิมเมะ ญี่ปุ่นได้ แต่แฟนๆตัวยงก็เยอะอยู่นะคะ ก้น่าลองนะ แต่คงต้องรอซีซันสี่ออกมา เรียกต่อมคลั่งก่อน 5555
    Hodor is coming, Kurodo และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  2. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

รอแอดมินสุนัขอยู่ค่ะ อยากให้มีนะ งานหนังสือมีตติ้งทำข้อสอบ แจกของไรงี้ :rolleyes:
    Hodor is coming และ Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  3. JimKKWTC

JimKKWTC พลเดินเท้า

ช่ายยยแจกหนังสือชุด A Song Of Ice And Fire ทุกเล่มเป็นของที่ละลึกกลับบ้านไรเง้ :ROFLMAO:
    Hodor is coming, Yiinz, Polarbear และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ขอไปร่วมงานอย่างเดียวได้มะครับ ทำข้อสอบไม่ไหว มะได้อ่านหนังสือ 555+ แต่ขอของที่ระทึกแทน (แต่งคลอสเพลย์เนี่ยคิดหนักนะครับ หาชุดยากจัง)
  5. ปลาวาฬภูเขา

ปลาวาฬภูเขา อัศวินไร้นาย

จริงๆจะมี้ตติ้งก็จัดกันเองได้นะครับ จะรอคุณสุนัขน้อยทำไม

คือแกเองอาจจะไม่ว่างหรือไม่สะดวก(ถ้าว่างหรือสะดวกคงจัดไปนานละ รออะไรตั้ง 4 ซีซั่น)

พวกคุณๆที่สนใจก็รวมตัวหาแม่งานแล้วจัดเองเลย แล้วค่อยเชิญคุณสุนัขน้อยมาเป็นประธานในงานอะไรงี้ก็ว่าไป :k2:
    Kurodo และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  6. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ผมรอดูสถานการณ์ก่อนละกันนะครับ อิอิ
  7. Aryaa

Aryaa นักดาบฝึกหัด

So much win. Tony of House Stark.

8. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

งานมีตติ้งพวกนี้เค้าทำไรกันบ้างอะ ปกติมีประสพการณ์แต่เป็นติ่งเกาหลี กับเกรียนคีย์บอร์ด ไม่คุ้นกะการเป็นติ่งเวสเทอรอสอะมายลอร์ด
    Inkyfingers, Hodor is coming และ Jakiia ถูกใจข้อความนี้
  9. Fangiris

ใครสนใจจะร่วมระดมสมองเพื่องานมีตติ้ง ทิ้งเฟสบุ้คไว้เลยค่ะจะแอดเข้ากลุ่มไปคุยกัน
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  10. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

จะให้แต่งคอสเพลย์ยังเลือกไม่ถูกเลยว่าจะแต่งเป็นอะไรดีอ่ะ
    484dd0n ถูกใจข้อความนี้
  11. ปลาวาฬภูเขา

ปลาวาฬภูเขา อัศวินไร้นาย

ถ้าต้องแต่งคอรืสเพลจริงๆผมขอไว้เป็นโอกาสหน้าละกัน(แก่แล้ว อายเด็กมัน)
    Hodor is coming, AM'Rome Buster และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  12. nanpotter

nanpotter นักดาบฝึกหัด

น่าสนค่ะ ว่าแต่จะครอสใครหล่ะ เป็น ทีเรียน ดีมะ555 แคระเหมือนกัน
  13. Master of Sellsword

ผมไปแต่ไม่คอสเพลย์ได้มั้ย งบไม่ค่อยมี 555555
    Fangiris และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  14. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

อยากไปอ้าาาาาา!!!!! อยากคอสด้วย (แก่แล้วแต่หัวใจยังแหวว :oops:) ถ้าเป็นไปได้ว่าจะยืมขุ่นลูก พอตเตอร์ของขุ่นแม่ @Fangiris มาขี่หลังคอสเป็นท่านแบรนเสียหน่อยนะเนี่ยขอรับ 5555

เสนอ...เอาเป็นห้องคาราโอเกะไรงี้มะขอรับ แบบว่าอยากต่อขาเป็นบาซู
    Fangiris และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  15. Hodor อย่าลืมคอสเพลย์ไปด้วยนะครับ

Darkalicey, Fangiris, Hodor is coming และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  16. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่าเป็นมีทติ้งสังสรรค์ กินข้าว พูดคุย ปกติก็โอเคนะครับ คงไม่ต้องถึงขนาดแต่งคอสเพลย์ แบบพวกร้านอาหารที่มีห้องร้องคาราโอเกะ อะไรทำนองนี้ ชิลๆ ดี ^ ^ .... ก่อนอื่นต้องระดมคน จัดหาเวลา สถานที่นัดหมาย ว่าแต่ใครจะเป็นแม่งานจัดตั้ง 5555+
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  17. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

มีตติ้งแบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ
    Fangiris และ Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  18. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

อ...แอร๊ยยยยยยย:oops: ท่านสุนัขป่าฯล่ะก็!!! อยากเห็น ข......ขา โฮดอร์ก็ไม่บอก:oops:

ว้าาาา.....:( ท่าน @Boylagoon อ้ะ ....ไม่แต่งคอสหรอกเหรอขอรับ กระผมนึกว่าท่านจะแต่งแบบในรูปโปรไฟล์ซะอีก :oops:
  19. Fangiris

เห็นด้วยนะคะ แต่อยากให้มีพวกเกมส์หรือคำถามชิงรางวัลด้วยอ่ะค่ะ ถึงเวลาถ้าจะจัดจริงๆ ถ้าประกาศออกไปเราว่าคนต้องมีมาพอสมควร

ไม่ต้องลงทุนอะไรเลยนะเนี่ย ไม่เสียเงินซักบาท คอสเพลมางานด้วยนะนายโฮดอร์ 5555:LOL::LOL:

อย่างแรกต้องหาคนเป็นพ่องาน ซึ่งเราเสนอให้เป็นแอดมินสุนัขป่าโลกันตร์
    Hodor is coming และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  20. cloud9

cloud9 อัศวินไร้นาย

พ่องานใหญ่ ถ้าเป็นไปได้ให้คุณสุนัขป่าเป็น จะเวิร์คสุด ฮ่าๆๆ เพราะคนคงมาเยอะอะ

มีตติ้งสังสรรค์ ทานข้าวก็ได้ค่ะ ใครอยากคอสก็คอสมา ไม่คอสก็ไม่เป็นไร

แต่เราว่า มันต้องมีบรรยากาศนิสนึง เพราะโลกGoT มันออกจะดาร์ค มีความเป็นผู้ใหญ่ คงไม่ใช่งานคอสเพลย์ โมเอ้ แอนิมเมะ เด็กๆแบบนั้นแน่ๆ บวกกะแฟนคลับส่วนมากก็เป็นผู้ใหญ่ (หรือเปล่าหว่า?? หรือตูแก่อยู่คนเดียว เอ่อะ) ถ้ามีเล่มเกมส์ด้วยก้ดีเลยยย

เดี๋ยวขอไป รีเซิจงานมีตติ้ง ของแฟนคลับGoTฝรั่งนะคะ แล้วจะมาโพสไอเดียให้ลองดู เลือกกัน
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  21. Master of Sellsword

อย่าเหมารวมว่าแก่ทุกคนสิครับ ฮ่าๆ
  22. Fangiris

แจ่มแจ๋วเลยค่ะ อยากดูฝรั่งบ้าGOTแบบเราไปมีทติ้งว่าเค้ามีทกันในลักษณะไหน เราก็จัดช่วงซีรี่ย์ออนแอร์ก็ดีนะ กระแสกำลังมาเลย
  23. โอ ตัวจริงผมขี้อาย พูดน้อย เสียด้วยสิครับ ตอนสมาชิกเฮฮากัน ผมคงก้มหน้ากระซิบกับแมลงวันคนเดียว
    Master of Sellsword, Hodor is coming และ Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  24. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เชื่อได้รึครับ 55555+
  25. Fangiris

เจอกันจริงๆต้องเม้ามอยกันมันแน่ๆค่ะพี่สุนัขป่า:p

Share This Page