ทหารของเหล่าผู้เชิญธงของ stark ถ้ารวมทั้งหมดแล้วคิดว่าจะมีสักเท่าไหร่กันครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Somsri, 29 มีนาคม 2014.

1. Somsri

Somsri นักดาบฝึกหัด

ตอนรอบบ์พาทหารลงใต้พาไปแค่ 20000 คนเอง แล้วที่เหลือไว้เฝ้าปราสาทจะมีกันมากน้อยแค่ไหนกันครับ ลองเดากัน
  2. Jony Freeman

Jony Freeman พลเดินเท้า

ผมคิดว่าน่ามีประมาณ 200-300 คนนะครับ เท่าที่อ่านๆดู ดูเหมือนระบบป้องกันของ Winterfall จะสมบูรณ์ก็ต่อเมื่อมีทหาร 500 คนขึ้นไป แต่ข้าศึกแทบจะทั้งหมดอยู่ทางใต้ทั้งหมดจึงไม่จำเป็นต้องเหลือไว้ถึง 500 เหลือแค่ทหารคุ้มกันตัวแทนกษัตริย์ 50 คน เฝ้ากำแพง+คุมคุก+ดูแลความสงบ 100 - 150 คน เพราะต้องเปลี่ยนเวรกัน แล้วก็เบ็ดเตล็ดอีก 100 คนก็น่าจะพอ
    Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  3. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ในgotมีlord's gardมั้ยครับ
  4. ตอนที่พวกชาติเหล็กเอาทัพไปล้อมจัตุรัสทอร์เร็น เซอร์รอดริกรวบรวมทหารส่วนใหญ่จากวินเทอร์เฟลไปขับไล่ มีกำลังประมาณ 600 นายครับ
    TheOnlyAce2 ถูกใจข้อความนี้

Share This Page