Lyanna Stark กับ Rhaegar Targaryen

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย KORNE, 4 พฤษภาคม 2012.

1. KORNE

KORNE อัศวิน

ไม่ได้อ่านหนังสือนะคะ
    แต่อยากรู้ว่าทำไม Rhaegar ถึงลักพาตัว Lyanna มา
    เพราะรัก? รึเปล่า? แล้ว Lyanna สมยอมตามมา หรือ โดนลักพาตัวมาจริงๆ
    เพราะไป search ใน google พบภาพของ Lyanna กับ Rhaegar ดูสวีทๆกันนะ

เลยงงว่า เอ๊ะ Lyanna รัก Robert รึเปล่า?
    แสดงว่า Robert เออ ออ ไปเอง เพ้อเจ้อ? ประมาณรักข้างเดียว?
    Lyanna หนีตาม Rhaegar ไปเพราะไม่อยากแต่งงานกับ Robert รึเปล่า?
    อยากทราบความสัมพันธ์ของ Lyanna Robert Rhaegar ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
  2. ในหนังสือไม่ได้เฉลยตรงๆ น่ะครับ เพียงแต่จะมีคนโน้นคนนี้พูดถึง หรือนึกถึง ซึ่งแต่ละคนก็มีความเข้าใจต่างๆ กันออกไปเหมือนกัน

ทฤษฎีที่นักอ่านส่วนใหญ่เชื่อ ก็คือลีอานนาอาจจะเต็มใจไปด้วยก็ได้ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยังได้แต่เดากันครับ

โรเบิร์ต ไม่แน่ใจจริงๆ ว่าลีอานนารู้สึกด้วยยังไง เธอมีตัดพ้อให้เอ็ดดาร์ดฟัง ว่า "โรเบิร์ตไม่มีทางหยุดอยู่แค่เตียงเดียวหญิงเดียวหรอก" อาจจะรักแต่กลัวเจ้าชู้ หรือเจ้าชู้เลยไม่รัก ได้หมดเลยอะครับ
    Kurodo และ KORNE ถูกใจข้อความนี้
  3. aeiman

aeiman ทหารม้า

คุณ KORNE ช่วยโพสรูปได้ไหมครับ อยากเห็นอ่ะครับผมหาไม่เจอ
  4. KORNE

ลีอานน่า ในจิตนาการผู้อ่าน

คือ มีคนติ๊ต่างความสัมพันธ์ของสามคนนี้ขึ้นมาค่ะ
    อันนี้คือ ลีอานนา กับ โรเบิร์ต คือ
    ลีอานนาบอกว่าการที่โรเบิร์ตรักก็ดีหรอก แต่ธรรมชาติผู้ชายไม่มีวันเปลี่ยน

อันนี้เป็นพวกภาพของคนที่ชอบคู่ ลีอานน่า กับ เรการ์ ก็คิดกันไปหลายแบบค่ะ
    ก็เอาภาพมาตัดแปะ สนองจิตนาการแต่ละคนไป

[​IMG][​IMG]

5. miniSD

miniSD นักดาบฝึกหัด

สงสัยเหมือนกันว่า สโนว์ จะเป็นลูกของ 2 คนนี้หรือเปล่า
  6. วิแซร์ริส หน้าเหมือนเลโกลัสรึเปล่าหว่า . . .
    cindy ถูกใจข้อความนี้
  7. aeiman

aeiman ทหารม้า

ขอบคุณครับ น่าคิดเหมือนกันเรื่องสโนว์ แต่ผมว่าไม่น่าใช่ครับ เหตุผลทื่อ เลยสโนว์ผมดำฮ่า ๆ ๆ
  8. cindy

cindy ทหารม้า

อาจจะเป็นยีนส์ด้อย:D
  9. cindy

คุณKORNEค่ะ รูปโรเบิร์ตตอนหนุ่มนี่ใครค่ะ ชอบค่ะ เท่ห์มาก
  10. KORNE

เอามาจาก google อะค่ะ ไม่ทราบอะ T_T
  11. cindy

แป่วววววววว:eek:
  12. cindy

13. cindy

เป็นนักแสดงจากซีรีย์ Camelot ชื่อ Clive standen
  14. imuthita

imuthita นักดาบฝึกหัด

แต่เราว่านะ ผมดำเป็นยีนเด่นนะ เพราะโรเบิร์ต ได้กัใครลูกออกมาผมดำหมด

ส่วนตระกูลทาแกเรียน มีไรกันในตระกูล ผมก็เลยเป็นสีเงินตลอด. พอเจอกะสตาร์กเด่นดำ ก็เลยดำ

ตามหลักเมนเดลเลยนะ

Share This Page