เรนลี บาราเธียน เป็นคนยังไง?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย PuhAporlo, 16 เมษายน 2014.

1. PuhAporlo

PuhAporlo นักดาบฝึกหัด

เป็นคนดีไหมครับ มีฝีมือ ยังไง ด้านไหนบ้าง
    เห็นว่าประชาชนรักใคร่เรนลี อยากรู้ว่าเขามีข้อดียังไง
    หรือแค่คนที่อยากชิงเก้าอี้เหล็กมาเฉยๆ

เสียดายไม่น่ารีบตาย
  2. Inkyfingers

Inkyfingers พลเดินเท้า

เราว่าเขาก็ดูเป็นคนที่มีคุณธรรมดีนะคะ
  3. maganosferatu

maganosferatu นักดาบฝึกหัด

เป็นเกย์ จบ:)
    TheOnlyAce2, Boylagoon และ Lady Nymeria ถูกใจข้อความนี้
  4. Fuck The King

Fuck The King นักดาบฝึกหัด

เป็นเกย์ แต่หล่อ น่ารักก ชอบบบ
    เสียดาย มาไว เคลมไว ไปหน่อย
    Daisy และ besuto ถูกใจข้อความนี้
  5. DeathWolf

DeathWolf พลเดินเท้า

เอาเท่าที่ดูในซีรีสนะครับ จุดเด่นคือมนุษย์สัมพันธ์เป็นเลิศ คุณธรรม สติปัญญาพอไปวัดไปวาได้(น่าเสียดายไม่ทันโชว์ของซึ่งผมเชื่อว่าน่าจะมี)
    ปล.
    นึกกี่ทีก็เสียดายถ้าลุงสแตนนิสไปใจเร็วด่วนได้สอยเรนลีย์ซะก่อนนะ แลนนิสเตอร์คงสิ้นชื่อไปแล้ว
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  6. leopard

leopard อัศวิน

ที่แน่ๆแกเป็น เก้ง มิไช่ กวาง อย่าง บาราธอร์น
    ชั้นละเสียดายความหล่อเจงๆ
    plakinmek, OrdinaryDecentCriminal และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  7. KORNE

KORNE อัศวิน

เป็นเกย์มีคุณธรรมพอตัว มนุษยสัมพันธ์ดี เป็นนักรักไม่ใช่นักรบ เลยตายง่ายช่วงสงคราม
    Inkyfingers ถูกใจข้อความนี้
  8. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

จำไว้ว่าลุงมาร์ตินแกชอบ
    1.ฆ่าคนดีที่กำลังจะมีอำนาจ หรือมีอำนาจก็อยู่ไม่นาน
    2.แกไม่ชอบงานแต่ง
    plakinmek และ Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  9. Daisy

Daisy ทหารม้า

ขอถามหน่อยนะคะตอนภาคแรกอะค่ะ ทำไม Renly ถึงออกจากเมืองเหรอคะ
    ทำไมตอนนั้นไม่ยึดบัลลังค์เลยล่ะคะ แบบว่าลืมแล้ว 5555
  10. Angelius-The First Men

Angelius-The First Men อัศวินไร้นาย

ไม่แน่ใจว่ากำลังในเมืองมันคนของเลนิสเตริอร์หรือเปล่า โดนเซอซีคุม
  11. PuhAporlo

PuhAporlo นักดาบฝึกหัด

ตอบ คห. 9

น่าจะไหวตัวทันถึงการหักหลัง เน็ต สตาร์ค
    ประกอบกับตอนนั้นยังไม่มีแรงหนุนมากพอ
    เลยชิ่งออกจากเมืองหลวงไปตั้งหลักไกลๆก่อน
  12. Godzilla6969

Godzilla6969 นักดาบฝึกหัด

คือฉากตอนไหน ที่รู้ว่าเป็นเกย์อะ ไม่ยักจะเห็น ดูผ่านไปผ่านมา = ='
  13. Daisy

ตอนภาคแรกหรือภาคสองเนี่ย มีฉาก Gay คู่กับ Ser Loras เลยจ้า
  14. Lady Nymeria

Lady Nymeria นักดาบฝึกหัด

ฉากเกย์ - ภาคแรก หลังจาก Loras ปราบ Moutain ให้กุหลาบหนู Sansa ไม่นาน อีกไม่กี่ฉาก Lorasกับ Renly เปลือยท่อนบน โกนขนหน้าอก Renly บอกว่าชอบแบบไร้ขน

ภาคสอง วนแคมป์ของกองทัพ Renly กำลังจะปล้ำLoras จนฮีต้องเตือนว่ามี Tyrell อีกคนม(หมายถึงมาเจอรี่ ) รอท่านคืนนี้

เผอิญเพิ่งซื้อแผ่นจากทBoomerang มาดูภาค 1-2 เพิ่งจบภาค 3 แผ่นหนึ่ง เลยจำได้ค่ะ
  15. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ชายได้ชายจึงเป็นยอดชายครับ อิอิ หนังเรื่องนี้มีครบรสนะ
  16. Rhae

Rhae พลเดินเท้า

เพราะแผนของเน็ดมันไม่เข้าท่าค่ะ ฮาา ช่วงเปลี่ยนแผ่นดินคิงตายนี่ค่อนข้างอันตรายเพราะขั้วอำนาจเปลี่ยน จำได้ว่าเหมือนเรนลี่ก็คุยกับเน็ดแล้วด้วยนะ ว่าถ้ายึดก็ยึดเลย ชิงฆ่าก่อนจะถูกฆ่า เอาให้เด็ดขาด แต่เน็ดก็ยืนยันว่าเขาไม่อยากฆ่าเด็กๆ (ฮีคงมีแผลใจตอนลูกๆเรการ์ ไม่รู้มีสาเหตุอย่างอื่นอีกมั้ย) พอตอนที่เน็ดโดนจับ เรนลี่ก็เผ่นไปแล่ว
    Daisy ถูกใจข้อความนี้
  17. OrdinaryDecentCriminal

OrdinaryDecentCriminal อัศวิน

เพราะเน็ดแกเป็นคนเถรตรง ยึดมั่นในความถูกต้อง และหยิ่งในศักดิ์ศรีเกินไปครับ ไม่เหมาะกับการเล่นเกมส์ล่าบัลลังก์

เป็นความจริงอยู่ทุกยุคสมัย คนดีๆเก่งๆไม่ค่อยได้เป็นใหญ่ครับ
    Daisy, Inkyfingers และ AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  18. Daisy

Ned นะ Ned... (n)
  19. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ต่อให้เน็ดทำตามแผนของเรนลีและเรนลีได้เป็นคิงส์ ยังไง เรนลีก็โดนไอ้ดำแทงหลังตายอยู่ดี

HAIL STANNIS !!! ONE REALM ONE GOD ONE KING ONE RING ONE MINUTE STANNIS STANNIS !!!!
  20. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

เรนลีเหมือนโรเบิร์ตตรงที่เป็นคนหน้าตาดี มีเสน่ห์ รักสนุก แต่ต่างกันตรงที่เจ้าสำอาง ไม่ตะกละตะกลาม สำส่อน สำมะเลเทเมาเหมือนโรเบิร์ต ถึงจะมีศักดิ์น้อยกว่าสแตนนิสแต่ก็สามารถรวบรวมพันธมิตรเช่นไทเร็ลล์ได้มากกว่า แผนการซ่องสุมกำลังรอจังหวะและตัดทางเสบียงของคิงส์แลนดิงเป็นไปด้วยดีจนกระทั่งสแตนนิสปิดล้อมสตอร์มส์เอ็นด์
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  21. brawatcher

brawatcher ทหารม้า

ผมสงสัยว่า เรนลี่ เป็นรุกหรือเป็นรับ
  22. Angelius-The First Men

เนดไม่ได้ดีเกินไปหรอกครับ แต่คนรอบข้างสกปรกเกินเหตุ
    เนดมันแค่เกิดในที่ๆคนสกปรกอยู่เท่านั้น

อืมไม่อยากลากไปการเมืองของจริงนะ แต่มันใช่เลย
    Death13th ถูกใจข้อความนี้

Share This Page