จาเคน ฮาการ์ ในอนาคตหลัง S02E08 เป็นตัวที่มีบทอีกมั้ยครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย decorous, 27 พฤษภาคม 2012.

1. decorous

decorous นักดาบฝึกหัด

ถ้ามี ถือว่าเป็นตัวสำคัญมั้ยครับ ประมาณองครักษ์ของอาย่าไรงี้
  2. มีส่วนร่วมกับเหตุการณ์สำคัญพอสมควรครับ :)
    Boylagoon และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  3. decorous

decorous นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณครับ :)
  4. Inugollum

Inugollum นักดาบฝึกหัด

ถามเพิ่มหน่อยครับ โฟรโดรยังไม่ตายใช่ไหมครับ

กำโทดๆผิดเรื่อง
    marizelee, Rheagar Targaryen และ TheOnlyAce2 ถูกใจข้อความนี้
  5. brawatcher

brawatcher ทหารม้า

โฟรโดยังไม่ตายครับ ได้ขึ้นเรือไปเที่ยว
    แต่อีกไม่นานหลังจากนั้นก็ต้องตายครับ เพราะเรือไปชนกับภูเขาน้ำแข็ง
    ทำให้เรือหัก และจมลงใต้น้ำ
    marizelee, Boylagoon, Rheagar Targaryen และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. เห็นว่าแซมได้ตามไปอยู่เคียงข้างโฟรโด และสานสัมพันธุ์ความรักในบั้นปลายของชีวิตนะครับ เพราะงั้นน่าจะยังไม่ตาย อีกพักใหญ่ๆ
    marizelee และ Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  7. teark

teark นักดาบฝึกหัด

ตกลง แซม กับ โฟรเดอร์ เห้ย โฟรโด ได้ แต่งงานกันไหมครับ

:)
  8. Amperebumblebee

Amperebumblebee นักดาบฝึกหัด

5555+
    ขออนุญาตออกนอกเรื่องคู่รักแซมกับโฟรโดแป๊บนึงนะคะ
    อยากทราบว่าJaquenเข้ามาเป็นทหารของTywinได้ไงอ่าคะ
    เห็นตอนแรกที่โดนจับไปกำแพง
    แล้วเป็นพวกไหน คนดีหรือไม่ดีกันแน่คะ
    สงสัยๆ ^^
    KORNE ถูกใจข้อความนี้
  9. KORNE

KORNE อัศวิน

สงสัยเหมือนกัน แต่ที่แน่ๆเลย เท่โครตตต เลิฟๆ
    Amperebumblebee ถูกใจข้อความนี้
  10. fextrofly

fextrofly นักดาบฝึกหัด

ฝากบอก จาเคน ฮาการ์ นะคะว่าเอาชื่อนี้

1.โฟรโด้ 2.แซม 3.(ยังคิดไม่ออก)

ปล. จะได้จบๆ ฮ่าๆๆ
    Boylagoon, plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  11. LordJon

LordJon ทหารม้า

ออกทะเลกันหมดกระทู้ 5555
    Źéńőń และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  12. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เอาชื่อคนที่ถามและตอบดีมะ จะได้จบๆเรื่อง =w= 5555
  13. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

เอาเป็นชื่อ จอน สโนว์ ดีป่ะครับ
  14. Ravenclaw

Ravenclaw ทหารม้า

จอน สโนว์ อีกและ โกรธแค้นอะไรกันมาแต่ชาติปางก่อนหรือเปล่าคะคุณ AM'Rome Buster ?
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  15. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

แซวเล่นเฉยๆน่ะครับ อันนี้พูดจริง เชื่อเถอะ ;)
  16. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

แต่โฟรโด้บอกจะไปรอที่ทางช้างเผือกนะคะถ้าแซมได้ตามไปคงไม่น่าได้แต่งงาน

ลอยทะเล ไปเรื่อย
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  17. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

จาเคน เป็นนักฆ่าไร้หน้าครับ มาจากเมืองแห่งนึงฝั่งทวีปตะวันออก เฮกซอส ไม่มีใครรู้ใบหน้าที่แท้จริงของเค้า มีอยู่ช่วงนึง จาเคน ดันไปแปลงหน้าเป็นนักโทษหนีคดีอะไรสักอย่างครับ ที่ทางการต้องการตัว แล้วก็ดันถูกจับได้ซะด้วย เลยถูกขังรวมกับพวกนักโทษคนอื่นๆ ในขณะที่มีคนมาจากเดอะวอลมาที่คิงแลนสดิ้ง เพื่อมารับตัวบรรดานักโทษทั้งหลาย เพื่อเอาไปเป็นไนท์วอช ที่เดอะวอล และขณะที่กำลังถูกพาตัวเดินทางไปยังเดอะวอล ซึ่งในคณะเดินทางนั้นก็มี สาวน้อยอาร์ยา ซึ่งหนีตายออกมาจากเหตุสังหารหมู่ครอบครัวตัวเองที่คิงแลนสดิ้ง มีเกรนดี้ ลูกนอกสมรสคิงโรเบิต ทั้งคู่ก็เดินทางมากับกลุ่มนี้ด้วย อาร์ยาหวังว่าจะได้ไปเจอกับจอน ที่เดอะวอล และในตอนนั้นเอง ก็มีทหารของแลนนิสเตอร์ มาตามหาตัวลูกนอกสมรสที่เหลือของคิงโรเบิต ซึ่งก็คือเกรนดี้ ครับ แล้วก็เกิดเหตุต่อสู้กันขึ้น เหตุชุลมุนทำให้จาเคนขอให้อาร์ยา ช่วยปล่อยตัวเค้าออกจากที่คุมขัง และสุดท้ายพวกทหารแลนนิสเตอร์ ก็คุมตัวนักโทษทั้งหมดไปรวมกันอยู่ในค่ายทหารของไทวินครับ ซึ่งตอนนั้น ไทวิน กำลังทำสงครามกับคิงร็อบ สตาร์ค จาเคนก็เลยได้เป็นทหารในค่ายของไทวิน ส่วนอาร์ยาก็ไปเป็นเด็กรับใช้ของไทวินอยู่พักนึง... ส่วนที่ว่าจาเคน เป็นคนดีหรือไม่ ผมตอบไม่ได้เหมือนกัน แต่จากเหตุการณ์ที่จาเคน พยายามช่วยอาร์ยา หลังจากอาร์ยาช่วยปลอ่ยตัวเค้านั้น ก็ดูเหมือนว่าจาเคน จะไม่ใช่คนเลวร้ายอะไรครับ แถมยังตอบแทนบุญคุณให้กับอาร์ยา โดยบอกกับอาร์ยาว่า

"เอ่ยชื่อคน ที่เจ้าอยากให้ตายมา ด้วยประสงค์แห่งเทพแดง ข้าจะฆ่าคนที่เจ้าเอ่ยชื่อมา.. เพียง 3 ชื่อ เท่านั้น"

และก่อนที่จาเคน จะแยกกับอาร์ยา ไปตอนที่ช่วยเหลือเธอออกจากค่ายทหารของไทวินแล้ว จาเคนก็ให้เหรียญอะไรสักอย่างกับอาร์ยา ครับ แล้วบอกกับอาร์ยาว่า หากต้องการความช่วยเหลือ ให้นำเหรียญนี้ไปหาตัวเค้าได้ที่เมืองบราวอส ที่ทวีปตะวันออกเฮกซอส แล้วจาเคนก็แปลงหน้าเป็นใครอีกคนนึงก็ไม่รู้ แล้วก็จากไป....

plakinmek ถูกใจข้อความนี้

Share This Page