คิดว่าเป้าหมายใหญ่ของ jaqen h'ghar คืออะไรครับ ขอเหตุผลประกอบกันด้วยนะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Bangkok69Invaders, 22 ธันวาคม 2014.

1. Bangkok69Invaders

Bangkok69Invaders นักดาบฝึกหัด

เห็นบอร์ดว่างมาวิเคราะห์กันเล่นๆระหว่างรอเล่มต่อไปกันครับ

ของผมคิดว่าน่าจะมาแทรกแซงศาสนจักรของฝั่งเวสเทอรอส เพื่อที่จะเผยแพร่แนวคิดศาสนาของฝั่ง essos เข้ามา

ซึ่งอาจรวมถึงการต้องสังหารลอร์ดไฮทาวเวอร์แห่งโอลทาวด้วย

ทุกคนคิดไงกัน
  2. ผมว่าเขาอยากได้หนังสือ "Death of the Dragons" น่ะครับ เหลืออยู่เล่มเดียวล็อกตายไว้ใต้ซิทาเดล

เอาไปทำอะไร อาจจะเอาไปให้ยูรอนเพื่อหาวิธีฆ่ามังกร
    หรืออาจจะอยากฆ่าเองก็ได้นะครับเพราะพวกชนไร้หน้าก็สืบสายเลือดมาจากผู้ลี้ภัยสมัยมังกรครองวาลีเรีย
    Levantine Storyteller และ ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  3. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

น่าจะเอาไปฆ่ามังกร เพราะข่าวมังกรตัวโตดังไปทั่วทวีปตะวันออกแล้ว แต่ที่ไม่แน่ใจคือใครจ้างกันแน่
    Levantine Storyteller ถูกใจข้อความนี้

Share This Page