เสียงตอบรับซีซั่น 5 จากทั่วโลกเป็นไงบ้างครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย ติ่งทีเรียน, 20 พฤษภาคม 2015.

1. ติ่งทีเรียน

ติ่งทีเรียน พลเดินเท้า

คือ ผมมานั่งรู้สึกว่า อ่าวนี่เราดูมาตั้ง 5-6 ตอนแล้วเหรอวะ ยังไม่รู้สึกว่าได้สัมผัสความเป็น Game of thrones อย่างทีเคยเลย

นี่ผ่าน 5-6 ตอนแล้ว ขอโทษทีนะครับ ยังไม่รู้สึกว่าได้ลุ้นเยี่ยวเล็ดเหมือนได้ดูตอนเดียวของซีรี่ย์ก่อนๆเลย
  2. สุนัขป่าโลกีย์

สุนัขป่าโลกีย์ พลเดินเท้า

ไม่มีความรู้สึกเหมือนซีซันที่แล้วเลย
  3. oakhyco, Kurodo และ Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  4. Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  5. ติ่งทีเรียน

ติ่งทีเรียน พลเดินเท้า

โอ้ว เกรด C เลยทีเดียว ขอบคุณครับ กลับบ้านจะมานั่งอ่านอย่างละเอียดอีกที

ปล. แก๊ง Sand Snake ที่รอคอยอย่างตื่นเต้น กลับไม่มีไรน่าติดตาม // ดอร์นดูธรรมดามากๆ ไม่ทรงพลังอย่างที่วาดภาพไว้เลย
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  6. Sun Snow

Sun Snow พลเดินเท้า

7. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

ผมว่าเหมือนกับตั้งใจจะทิ้งเนื้อเรื่องในนิยายแล้วทำให้กลายเป็นอีกจักรวาลนึงไปเลย ไม่ปกติแน่ๆ สงสัยมีอะไรเกิดขึ้นในกองถ่าย
  8. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

9. thewildman

thewildman พลเดินเท้า

ผมว่ามันแปลกตั้งแต่ Season 4 แล้ว เพราะท้าย Season 3 ตอนยาร่ารวมคนไปช่วยธีออน มีซูมไปที่ผู้ชายคนหนึ่งที่มีแผลที่ตาซ้าย ที่น่าจะเป็นยูรอน แต่หลังจากไม่มีโผล่ออกมาอีกเลย
  10. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ดร็อปลงอย่างชัดเจนคับ ดูทุกอย่างมันเนือยมากคับ

Share This Page