SS 5 Ep07 The Gift ดูกันหรือยังครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Sun Snow, 25 พฤษภาคม 2015.

1. Sun Snow

Sun Snow พลเดินเท้า

หรือยังทำใจกับ Ep06ไม่ได้ เห็นบอร์ดเงียบเลย

งูทรายมี xxx ฉายรังสีด้วยอ่ะ....พอมองแล้วเกือบตาย8P

......กรรมตามทัน Cersei แล้วครัชช....เห็นมีข่าวว่า season นี้ นางจะ Nude ด้วยนะ....แต่ว่าใครอยากดูล่ะ??:cen:
  2. Tyrion

Tyrion ทหารม้า

เซ็ง Reek อยู่ครับ
    Master of Sellsword, The Queen in The North และ Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  3. PipPewS Pta

PipPewS Pta นักดาบฝึกหัด

รอซับไทยค้าบบบบ อย่าเพิ่งสปอยน้าค้าบ555555555
  4. คงกลับมาแปลวันศุกร์ทีเดียวนะครับ โอยช่วงนี้ยุ่งจริงๆ ชีวิตวุ่นวายที่สุด
    oakhyco, Hodor is coming, Jakiia และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  5. PipPewS Pta

PipPewS Pta นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณค้าบบบ รออยู่นะคร้าบบ //ชูป้ายไฟ
  6. Arya_Stark

Arya_Stark นักดาบฝึกหัด

รอดูตอน 9 น่าจะมีไรแจ่มๆอีกชัวร์

เซอร์ซี่ ขุดหลุมฝังตัวเองชัดๆ อนาคตหมดแน่ๆ

ปล บรอนรอดหรอนั้น ผญนั้นก้ใจดีน่ะให้ดูฟรีแถมช่วยอีก ใจดีแปลกๆ
    ชาซารี และ Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  7. GotArmy

GotArmy นักดาบฝึกหัด

EP นี้จิ๊ดใจหลายเรื่องอยู่นะ ตั้งแต่เปิดมาก็เรื่องซานซ่า ฝั่งจอนสโนว์ก็เริ่มจะจุดไฟเผาตัวเองละ
    สแตนนิสก็ขออย่าให้หูเบาหนักไปกว่านี้เลย ไม่อยากจะคิด เรื่องอื่นๆเดี๋ยวรอคนเปิดประเด็น :bash::bash:

แต่แอบสะใจเจ๊เซอร์ซี่อยู่เหมือนกัน
    Master of Sellsword, Źéńőń และ Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  8. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ดูตอนนี้แล้วไม่มีไรมากแค่อยากจะบอกว่า........ซะใจเซอร์ซีจริงๆในที่สุดก็ถึงคิวเธอแล้ว ในตอนหน้าอาจได้เห็นเธอในสภาพเปลือยเปล่าก็ได้ ส่วนแดนี่หวังว่าเธอคงจะไม่ทำอะไรโง่ๆอีกนะเพราะเสียคนใกล้ตัวไปเยอะมากแล้ว อีกเรื่อง ดีใจที่ได้เห็นโกสกลับมาอีกแซมกล้าหาญขึ้นมามากเลย รู้สึกว่าในซีซั่นนี้อาร์ย่าน่าจะลอยตัวสุดแล้วมั้ง
    Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  9. Feanor

Feanor นักดาบฝึกหัด

คือผมอ่านหนังสือเลยตะหงิดๆกับบางฉากในตอนนี้ :f1:

ปล.ไม่ใช่ว่าผมจะหายาแก้พิษอะไรนั่นนะ :pot:
  10. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ในที่สุด ก็ถึงคิวซวยของเซอร์ซีแล้ว 5555555 ดูมีความหวังขึ้นมาเลย เรื่องรีคผมนี่ตอนแรกตะหงิดๆว่าจะช่วยซานซ่ามั้ยแล้วพอดูไปซักพักเออ มันคงช่วยอ่ะแหละ ซักพักไปหาแรมซี่ ซักพักรู้เลยไปไกลแล้วธีออน กู่ไม่กลับแล้ว ตอนนี้เริ่มเชียร์ซานซาให้ดึงธีออนให้กลับมาเป็นธีออน ส่วนจอนก็ไม่รู้จะเป็นยังไงต่อ ทุกอย่างยังดูคลุมเครือ ว่าแต่ทำไมลานประลองที่ลุงหมีไปมันดูไม่อลังการงานสร้างเลย หรือว่ามันเป็นโคลอสเซียมระดับตำบลอยู่ ละแดนี่จะทำอะไรกับทีเรียน ส่วนเฮียบรอนน์ก็ได้ดูของดีไปแต่เกือบตาย55555 ผมนี่แฟนคลับไทอีนเลย55555 :drool::drool::drool::drool::drool::drool::drool::drool:
    ปล. ผมฮาเพลงที่เฮียบรอนน์ร้องมากๆเลย 55555
    Last edited: 27 พฤษภาคม 2015
    Sun Snow, ชาซารี และ Jakiia ถูกใจข้อความนี้
  11. วรวิช

วรวิช นักดาบฝึกหัด

ในที่สุดมังกร2หัวก็ได้มาเจอกัน
  12. Jakiia

Jakiia พลเดินเท้า

5555 โคลอสเซียมระดับตำบล

Ep นี้ที่ชอบสุดคือฉากที่ Sansa เป่าหู Ramsey เรื่อง Lord Bolton อาจจะได้ลูกชาย ละ Ramsey อาจจะตกกระป๋อง ดูนางฉลาดขึ้น.. แต่อีตา Ramsey ดันโง่ ไม่รู้จักคิดตาม สรุป.. มุกนี้ใช้ไม่ขึ้น.. แป้กซะงั้น.. แต่ก็ชอบที่ได้เห็นนางฉลาดขึ้น พูดจาชักจะเหมือนนิ้วก้อย แอบสงสารนาง โดน Ramsey บุกเข้าห้องหลายคืน เนื้อตัวช้ำ คนที่เคยบอกว่าจะช่วยก็ดัน.. -_- รอลุ้นให้ Theon คืนสติมาช่วยนางค่ะ ^^"
    สุนัขป่าโลกันตร์ และ Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  13. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

• แวบแรกที่เห็นศพ นึกว่าบริแอนน์จะโดนไปแล้ว เกือบไป
    • นายหล่อมากแซม ตอนแรกนึกว่าจะสู้เขาได้สักหน่อย ฮุฮุ ได้สมหวังกันสักทีคู่นี้ (นี่ถ้าโกสต์ไม่มานี่แซมไม่กลายเป็นหมูบะช่อเลยเหรอ:dead:)
    • ในที่สุดทีเรียนก็ได้มาเจอแดนี่ซะที รอมานาน
    • ฝั่งสเเตนนิส ยังหวังความถูกต้องจากลุงอยู่นะ ฆ่าน้องไปแล้ว ถ้าฆ่าลูกได้ก็เลวเกินไปแล้ว(เอาเมียบูชายัญน่าจะดีกว่า:f3: ) อัศวินหัวหอมน่าจะคอยช่วยเตือนสติ
    • ไทอีนสวยไม่หยอกเลยเชียว แต่คือนางโชว์เพื่อ?? บริหารเสน่ห์ ให้ยาแก้พิษบรอนน์ คือตอนแรกคิดว่ายาพิษมาจากกลิ่นตัวนางซะอีกนะ:oops: แบบเปลือยเพื่อปล่อยฟีโรโมน อะไรปานนั้น เห็นด้วยว่าบรอนน์เสียงดีไม่หยอกเลย
    • ซานซ่าเหมือนจะทำใจได้มากขึ้น แรมซี่กลับมาจิตแบบประสาทๆอีกแล้ว
    • ท่านย่าโอเลนน่ายังคงรักษาความไร้ชั้นเชิง ราวกับว่าสูญเสียความเก๋าไปพร้อมกับไทวินซะแล้ว ไม่ว่าจะขู่กับไฮเซปตัน หรือกะนิ้วก้อย ทำให้โดนตอกกลับแทบไปไม่เป็น
    • ชอบฉากเดนี่บนเตียงนะ ดูนางมีความสุขดี ได้หัวเราะ ได้ร่าเริง เป็นตัวของตัวเอง ได้ใช้ชีวิตรุ่นสาวกับชายคนรักบ้าง ซีซั่นนี้มาในธีมชุดขาว นวลๆ สวยทุกชุดเลย น่าใส่มาก สงสัยโคลอสเซียมใหญ่เตรียมไว้รับมังกรเเหง
    • สำหรับเซอร์ซี หัวเราะเยาะคนอื่นทีไรนี่ตัวเองโดนยิ่งกว่าเค้าทุกทีซิน่า ว่าแต่ไฮเซปตันนี่ไม่ใช่ย่อยนะ ท่าทางร้ายน่าดู ตะแกน่าจะรู้เรื่องจากแลนเซลนานแล้วแต่รอให้เซอร์ซีแต่งตั้งตัวเองก่อน ค่อยเล่นงานนาง แถมตอนคุยกับโอเลนน่ายังดูมี "อะไร" ่ยิ่งกว่าท่านย่าอีก (ดูท่านิ้วก้อยกับท่านย่าน่าจะเจอปัญหาซะแล้ว) ทั้งๆที่แกดูเหมือนจะดีและยุติธรรม แต่เราไม่ชอบแกกับกลุ่มผู้คลั่งศาสนาเลยแฮะ อย่างที่เซอร์ซีว่าถ่าเอาศีลธรรมมาตัดสิน ป่านนี้ผู้คนครึ่งเมืองก็ต้องถูกลงโทษกันหมดแล้ว บางอย่างมันเกินไป มาร์เจอรี่โกหกเพื่อปกป้องพี่ชายนี่ก็ดูโทษร้ายแรงมาก ถ้าข้อหาคบชู้อย่างในหนังสือก็ว่าไปอย่าง :confused:
    Źéńőń, Sun Snow และ Jakiia ถูกใจข้อความนี้
  14. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

เปิดตัว อัลบั้ม "แซมมี่เป็นหนุ่มแล้ว"
    ด้วยซิงเกิ้ล "oh my..."
    Jakiia และ oakhyco ถูกใจข้อความนี้
  15. Sun Snow

ใน ss5 promote มีฉาก ซีลิส ร้องให้+นอนกับพื้นดิน คาดว่า องค์หญิงน้อยจะไม่รอด

....ชอบฉาก ไทอีน ที่สุดละครับบบ :drool: พึ่งเห็นพิษสงของงูทราย Ep นี้ นี่ เองงงง
  16. jetvolution

jetvolution นักดาบฝึกหัด

เหมือน ซานช่า จะดีขึ้นแฮะ แต่แรมซี่นี่ความโรคจิตนี่เริ่มกลับมาและ ค่อยสมกับเป็นแรมซี่หน่อย
    อยากให้สแตนนิส ถล่มบอลตันเร็วๆ รู้สึกแรมซี่จะมั่นอกมั่นใจมากเลย ว่าทัพสแตนนิสเริ่มจะอ่อน
    แอลงความเพราะความหนาว หน้ามันกวนได้ใจจริงๆ

อะไรจะเกิดขึ้นต่อไประหว่าง เดเนริส กับทีเรียน ต้องไม่ธรรมดาแน่ๆเลยสำหรับทีมนี้

ฉากเซอร์ซี่ย์รู้สึกเฉยๆมากมาย ไม่ค่อยมีอะไรให้สะใจเท่าไหร่ อย่างนางต้องจัดให้เต็ม
    จัดให้หนักกว่านี้

ชอบเลดี้เมลิซานเดอร์ จริงๆ นางชมพู๊ ชมพู
  17. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

เรื่องไทอีนนี่คิดเหมือนผมเลยตอนแรกก็นึกว่าปล่อยละอองพิษได้ 5555 คนเล่นบรอนน์เคยเป็นนักร้องมาก่อนคับ ลองไปเสิชหา Jerome Flynn ในยูทูปดูคับ เรื่องท่านย่าผมรู้สึกว่าจนตรอกเหมือนกันนะ ฟอร์มตกสุดๆเลย
  18. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

โคลอสเซียมระดับตำบล

"oh my" สองอันนี้ฮาดี

เรื่องซานซ่าใครจะคิดยังไงสำหรับผมเฟลครับ อย่าลืม บอลตัน ร่วมมือกับ แลนนิสเตอร์ ตระกูลที่สังหารบิดาของนาง ส่วนบอลตันร่วมกับเฟรย์สังหารพี่ชายกับแม่ของนาง โดยที่นางรู้ข่าวพวกนี้ทุกเรื่อง ไอเดียอะไรที่ยอมเป็นเมียแรมซี่เพื่อจะมาแก้แค้นนี่ผมเฟลมาก เพราะซีรี่มันปูทางไปว่านางเชื่อเบลิช(คนที่หักหลังพ่อตัวเอง) ให้ยอมแต่งกับแรมซี่ โดยอ้างสิทธิประโยชน์ของตัวนิ้วก้อยเอง คือมันไม่ใช่จริงๆสำหรับซานซ่า(ถ้ามีเจนพูล ไรงี้ก็ว่าไปอย่าง) เรื่องคิดหนีอีกมันไม่สมเหตุสมผลเพราะไร ก็ตัวเองมาเพราะไอนิ้วก้อยยุ เลยอยากแก้แค้น พอโดนแบบนี้แรงแค้นหายเลย กลายเป็นอยากหนีแทน เฟลมากไอ้ผู้กำกับและเขียนบทซีรี่ย์เฮงซวย
  19. Sun Snow

ในหนังสือ และ ซีรีย์ ซานซ่ายังไม่ทราบว่า นิ้วก้อยหักหลัง พ่อ กับ แม่ ของตัวเอง(Ned+Catelyne) นะครับ.....

ถ้ารู้ละก้อ...(ผมจึงเดาว่า นิ้วก้อย จะตายเพราะ ซานซ่านี่แหละ)

แล้วซานซ่าจะรู้ได้อย่างไร?

ในหนังสือ...Lady Stoneheart , Cersei , Ser Barristan ฯลฯ

ในซีรีย์.......ไม่กล้าเดาครับ นิ้วก้อยอาจจะละเมอบอกเองก็ได้
  20. รู้แต่ว่าบทซานซานี่ดูไม่จืดเลยครับ หน้าตาตอนขอร้องให้ธีออนช่วยนี่ ยังกับป้า หน้าฉุ ไร้ราศีจากซีซันที่แล้วอย่างสิ้นเชิง....
    Sun Snow และ oakhyco ถูกใจข้อความนี้
  21. ติ่งทีเรียน

ติ่งทีเรียน พลเดินเท้า

ผมว่าที่ไทอีนโชว์ยั่วบรอนน์ เพราะต้องการให้เลือดในตัวบรอนน์สูบฉีด แหม่ก็เห็นแบบนั้นอารมณ์มันขึ้นปรู๊ดปรี๊ด อิอิ

ทำให้พิษออกฤทธิ์เร็วขึ้นครับ
    ชาซารี และ Sun Snow ถูกใจข้อความนี้
  22. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

ไม่ใช่แค่ ตาบรอนหรอกครับที่เลือดสูบฉีด นี่พูดเลยยย
  23. พวกค้าทาสเอ็สซอสนี่พูดจาชัดถ้อยชัดคำอย่างกะแบบฝึกหัด listening เด็กประถมเลยเหวย...

Share This Page