SS 2 Ep 7-8 (สปอย) คำถาม 2 ข้อ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย aeiman, 5 มิถุนายน 2012.

1. aeiman

aeiman ทหารม้า

มีเรื่องสงสัยนิดนึงครับ ไม่รู้ว่าจะสปอยหรือเปล่าแต่จะพยายามตั้งคำถามกลาง ๆ ไม่สปอยคนอื่นครับ
    1. ช่วงที่เจมี่อยู่กับเบรียน (กำลังลงเรือ) อยากรู้ว่าที่เจมี่พูดว่า คงมีแค่3คนที่มีผีมือเก่งกว่าเจมี่ อยากรู้ว่าสามคนนั้นเป็นใครบ้าง
    2. ช่วงที่จอนสโนอยู่กับผู้หญิงใน เอ๊บ 7-8 ผู้หญิงคนนั้นคือพวก White Walker หรือเปล่าครับ ผมค่อนข้าง งงๆ สับสนกับคนนอกกำแพง
  2. miniSD

miniSD นักดาบฝึกหัด

1. น่าจะมี เนด สตาร์ค อยู่ 1 คน อีก2คนที่เหลือ อาจจะเป็นลอร์ดไทวิน อีกคนไม่รู้
    2. เป็นพวกคนเถื่อนนอกกำแพงครับ White Walker เป็นอมนุษย์ คล้ายๆซอมบี้

ยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นตอบต่อไป..
  3. aeiman

1. ถามเองตอบเอง ผมเดาว่าหนึ่งในนั้นต้องมี Selmy Barristan นอกนั้นผมไม่แน่ใจ
  4. เจมีเคยชนะเซอร์บาร์ริสตันมาแล้วนะครับ ถึงจะหืดขึ้นคอก็เถอะ ส่วนแพ้ จำได้แต่เคยแพ้เจ้าชายเรการ์คนเดียวครับ

อีกคนไม่รู้เหมือนกัน

เรื่อง white walker จากที่ตอบไว้ในกระทู้อื่นนะครับ

พวกนี้เป็นเผ่าพันธุ์ปีศาจเลยครับ เพราะงั้นไม่มีทางร่วมมือกับคนเถื่อนนอกกำแพงได้อยู่แล้ว แม้ว่าจะเหมือนมีสัญญาอะไรต่อกันอยู่บ้าง
  5. TheOnlyAce

TheOnlyAce นักดาบฝึกหัด

เห็น Whitewalker แล้วก็นึกเสียดาย wildfire แหะ -.-
  6. อีกแล้ว

อีกแล้ว นักดาบฝึกหัด

ขอเดาว่า 1.เจ้าชายเรการ์ 2.Ned Stark 3.คิงโรเบิร์ต ล่ะกัน
  7. นึกออกละครับ ถ้าให้ผมเดา นะครับ

1. เซอร์ อาเธอร์ เดย์น ดาบแห่งรุ่งอรุณ คนนี้ถ้าเทียบกับตำนานของเรา ก็คล้ายคิงอาเธอร์เลยครับ ดาบรุ่งอรุณของเค้า คล้ายดาบเอ็กซ์คาลิเบอร์มาก

2. ฮาวแลนด์ รีด เพื่อนร่วมรบของเอ็ดดาร์ดครับ เก่งเทพมาก และ น่าจะรู้ความลับของจอน สโนว์ ด้วย ปัจจุบันยังเร้นกายอยู่ แต่ในหนังสือ เค้าส่งลูกๆ มาอยู่กับแบรนครับ

3. น่าจะเซอร์แบร์ริสตันเนี่ยแหละครับ
  8. aeiman

เจมี่เคยสู้กับทั้งสามคนเลยไหมครับ ที่ผมคิดว่าหนึ่งในสามคือเซอร์แบริสตันเพราะตอนโดนขังเจมี่พูดถึงค่อนข้างเทิดทูนเลย
  9. สองคนแรก คิดว่าไม่เคยนะครับ

จริงๆ ไม่รู้จะนับอาเธอร์ เดย์น ดีรึเปล่า เพราะตายไปแล้ว
  10. DiloS

DiloS นักดาบฝึกหัด

เอ ผมเข้าใจว่าน่าจะมี ไนท์ ออฟ ฟลาเวอร์ด้วยนะครับ เพราะว่าตอนที่ลิตเติลฟิงเกอร์บอกว่า มีดที่คนร้ายจะเอามาฆ่าแบรนอ่ะ เมื่อก่อนคือมีดของเค้า แต่เค้าเสียมีดนี่ให้กับ ดิ อิมพ์ เพราะว่าลิตเติลฟิงเกอร์ไปพนันการประลองว่า เจมมี่จะชนะ แต่เจมมี่ดันแพ้
  11. aeiman

ใช่ครับ ซี่ซั่น 1 เอ๊บ 3 ที่ลิตเติลฟิงเกอร์เล่า เพื่อนผมบอกมาครับ

Share This Page