SS 3 [ตอน 1] Jon Snow ซีรีส์ VS หนังสือ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกันตร์, 3 เมษายน 2013.

1. ในหนังสือ พอจอน สโนว์ เดินเข้าเต๊นท์ จะมีชายค่อนข้างสำอางนั่งเล่นเครื่องดนตรีอยู่ (จำไม่ได้ว่าเครื่องอะไร) จากนั้นจอนก็ทักคนนั่งแทะไก่เหมือนในซีรีส์

ปรากฏว่า คนเล่นดนตรีนั่นแหละ คือมานซ์ เขารู้จักจอนได้เองโดยไม่ต้องรอให้จอนเอ่ยชื่อ รู้ได้ยังไง? เพราะเขาแอบแทรกซึมเข้าไปงานเลี้ยงต้อนรับพระราชาโรเบิร์ตในวินเทอร์เฟล ถามตอบกันสักพัก มานซ์ก็กดดันให้จอนต้องตอบทำถามเหมือนในซีรีส์นี่แหละครับ

นี่เป็นบทสนทนาจากความทรงจำผมครับ คงไม่ได้ เป๊ะๆ แต่เนื้อหาใกล้เคียง :)

จอน “ท่านอยู่ที่งานเลี้ยงใช่ไหม? ถ้างั้นท่านน่าจะได้เห็นเวทีที่ประทับของพระราชา”
    มานซ์ “แน่นอน”
    จอน “เห็นใช่ไหมว่าพี่น้องของข้าได้นั่งกินข้าวร่วมกับพระราชา?”
    มานซ์ “แน่นอน”
    จอนเขยิบเข้าชิดมานซ์ พูดเบาๆ ด้วยเสียงจริงจังที่สุด “แล้วท่านเห็นไหม ว่าพวกมันเอาลูกไม่มีแม่ไปนั่งที่ไหน?”
    (จอนต้องนั่งข้างล่างกับพวกทหารเลวและแขกคนอื่นๆ)
    ...
    เงียบครับ ทุกคนเงียบ
    ...
    ยืนมองกันเงียบๆ พักนึง มานซ์ก็เรียกให้หาผ้าคลุมใหม่ให้จอน

...
    ...

ในซีรีส์แปลงได้ไม่เลวครับ แต่ แหม ผมเสียดาย Jon ด้านมืดเหมือนกันนะ ตอนอ่านทำเอาขนลุก
    mengie ถูกใจข้อความนี้
  2. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

รบกวนครับ หลังจากนี้จอน จะเป็นยังไงต่อครับ อยากให้เล่าในหนังสือว่าเป็นยังไง เพราะในซีรีย์น่าจะตัดออกนิดหน่อย
  3. suratphasuk

suratphasuk นักดาบฝึกหัด

จอนเปลี่ยนไปเหรอครับ
  4. ใช่ครับ
    เริ่มปล่อยเนื้อปล่อยตัว งานการไม่ทำนั่งเล่นแต่เฟสบุค ผ่านไปซักพักอ้วนเป็นหมูเลยครับ

..
    ..
    ..

อ๋อ จอน สโนว์ ไม่ใช่แอดมินหรอกเหรอครับ
    handofdragon, puipui, Kurodo และอีก 4 คน ถูกใจข้อความนี้
  5. silapss

silapss นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณสำหรับรายละเอียดครับ
    ผมชอบด้านมืดครับ
    อย่าดีแบบ Ned Strak เลย
    คุณสุนัขป่าช่วงหลังมุขเยอะนะครับ
    walnuts และ aeiman ถูกใจข้อความนี้
  6. aeiman

aeiman ทหารม้า

ไม่ได้เข้าเว็บมาเกือบปี จริงครับ คุณหมาป่าหักมุมมาก
  7. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

อยากรู้ด้านมืดของ John Snow ครับ
  8. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

จอนคงไม่มีด้านมืดหรอกคับ เพราะจอน ไม่เคยรู้อะไรเลย 555+ แบบดาร์กๆคงต้องดูที่อาร์ยาคนเดียวเท่านั้น
  9. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

จอนพูดว่า "ก็พอรู้อยู่บ้าง ข้ารู้ว่าข้ารักเจ้า ข้ารู้ว่าเจ้ารักข้า" ss3
  10. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

รักหลอกจึงจัดให้
    ลูกธนู 3-4 ดอกปักคาเลย
    :bash:
  11. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ถือว่าเธอยังเมตตา ในฐานะที่เคยรักกัน

ถ้าไม่รักกันจริง เธอน่าจะยิง ที่กบาล ไปนานแล้วนะ จอน 8P

Share This Page