ภักษาแห่งเหมันต์และคิมหันต์

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Levantine Storyteller, 11 เมษายน 2013.

1. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

มีใครเคยอ่านมั้ยครับ?​
  2. เป็นสูตรอาหารไม่ใช่เหรอครับ
  3. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

ผมสงสัยว่าของกินในนั้นมันมีอยู่จริงรึเปล่าน่ะ หรือว่ามั่วขึ้นมาหมดเลย
  4. น่าจะทำได้จริงนะครับ ทำไม่ได้นี่น่าเกลียดไปหน่อย >_<;
  5. Levantine Storyteller

ผมเพิ่งอ่านตัวอย่างมาเมื่อกี้ น่องออร็อกซ์ย่างใส่กระเทียมหอม อืม.. ผมจะซื้อน่องออร็อกซ์ไ้ด้ที่ไหนครับ? ต้องใช้กระดูกด้วย เพราะต้องใช้เคี่ยวน้ำซุป
  6. silapss

silapss นักดาบฝึกหัด

มีจริงหรือครับเนี่ย
    ต้องไปหามาซะแล้ว
    มีตำรับที่กินกับน้ำพริกบ้านเรา
    ได้บ้างไหมครับ ;)
  7. ER4Z3R-

ER4Z3R- นักดาบฝึกหัด

รู้สึกเหมือนในซีรี่ย์จะไม่ได้เน้นเรื่องของกินเท่าไหร่เลย :pot:
  8. Levantine Storyteller

ตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ อาหารเลิศรสของชาวดอร์นิช งูดอร์นิชกับซอสเผ็ด

แล้วก็อาหารรสโอชาของชาวเหนือ ขนมพายเนื้อวัวกับเบคอน

นี่คืออาหารเช้าของเหล่าราตรีจร หรือ รัตติบาล หรือ ผู้พิทักษ์ราตรี ประกอบด้วยไข่เป็ด เบคอน ไส้กรอก พุดดิ้ง แล้วก็ขนมปังข้าวโอ๊ต
  9. ntsystem

ntsystem พลเดินเท้า

น่ากินทั้งนั้น :D
  10. Foxhound

Foxhound พลเดินเท้า

ใครคิดสูตรละครับเนี่ย ??
  11. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

แม้แต่อาหารยังมีรายละเอียดเลยหรอครับเนีย
  12. Levantine Storyteller

ผู้เขียนเป็นแม่ครัวผู้ชำนาญเรื่องประวัติศาสตร์อาหารสองคนชื่อเชลซี มอนโร แคสเซล กับ แซรีแอน เลอเรอร์ เป็นแฟนนิยายกับซีรีส์กันทั้งคู่
    จอร์จ อาร์ อาร์ มาร์ตินยังชอบหนังสือของแม่ครัวสองคนนี้มากจนเสนอชื่อให้เข้าชิงรางวัลฮูโก้ด้วย

ภาพยนตร์ ซีรีส์ กับ นิยายของต่างประเทศนี่ยอดเยี่ยมจริงๆ ละเอียดทุกกระเบียดนิ้ว แทบไม่มีอะไรทีีหาที่มาที่ไปไม่ได้
  13. Jaava

Jaava พลเดินเท้า

เข้ามาดูตอนดึก ห..ห..ห..หิว
  14. หมูชาวเหนืออ้วนได้ขนาดนั้นเลยเหรอครับเนี่ย เห็นหนาวๆ นึกว่าจะไม่มีอะไรกิน

Share This Page