สอบถามเรื่องตระกูล ทาร์แกเรี่ยนครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Lord wizz, 4 พฤษภาคม 2013.

1. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

พวกตระกูล Blackfyre จะมีบทบาทในเรื่องรึเปล่าครับ แล้วเชื้อพระวงศ์ของทาร์แกเรี่ยนยังมีอยู่มั้ยครับ พวกลูกลุง อาเขย น้องเมีย เพื่อนพ่อ อะไรพวกนั้น (มุขครับ) พวกญาติพี่น้องอะครับหรือที่แต่งงานกับตระกูลอื่นๆ เห็นสาแหรกตระกูลก็มีเยอะอยู่เหมือนกันนิครับ
  2. ปลาวาฬภูเขา

ปลาวาฬภูเขา อัศวินไร้นาย

ไม่ใช่ว่าโดนโรเบิร์ตกวาดเรียบหมดเวสเทอรอสไปแล้วเหรอครับ...ที่แฟนผม(เดเนริส) ยังไม่ตายเพราะอยุ่ไกลจากเงื้อมมือของโรเบิร์ตหรอก
  3. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

รู้สึก Blackfyre จะเป็นกบฏ ในช่วงยุคนั้นนะครับ นำโดย Daemon Blackfyre และเหล่าลูกนอกสมรส ของ ตระกูล ทาเกเรียน ซึงผมก็ไม่ได้รู้อะไรมาก รอให้ คุณสนัข หรือ ผู้ที่รู้มากกว่านี้มาตอบละกันนะครับ ส่วนเรื่องจะมีบทบาทในเรื่องรึเปล่า หมดหวังได้เลยครับตระกูลนี้ ล้มไปตั่งแต่หลายสิบปีก่อนแล้วครับ
    Dominick ถูกใจข้อความนี้
  4. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

ส่วนใหญ่พวกที่ก่อกบฐจะหนีไปอีกฝั่งของทะเล
    ไปตั้งกองทัพชื่อ Golden Company นำโดยเหล่า ลูกนอกสมรสของ ตระกูล Targaryen

คงไม่มีกล่าวถึงเพราะมันเป็นเรื่องก่อนที่ Game of Throne ภาค 1 จะเริ่ม
    แต่ในหนังสือเล่ม 5 Golden Company จะมีบท
    Dominick ถูกใจข้อความนี้
  5. Domingo

Domingo ทหารม้า

ตระกูล Blackfyre ตายหมดแล้วครับ Blackfyre คนสุดท้ายเพิ่งตายในสมัยต้นรัชกาลกษัตริย์แอริสนี่เอง

Share This Page