GOT เป็นซีรี่ย์ของประเทศอะไร?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Nui'm_Squeeze's, 16 พฤษภาคม 2013.

1. Nui'm_Squeeze's

Nui'm_Squeeze's นักดาบฝึกหัด

อยากจะทราบว่าซีรี่ย์เรื่องนี้เป็นของประเทศอะไรอ่าครับ ใครพอจะทราบบ้าง เห็นสำเนียงคนที่พูดมันเป็น British accent อ่าครับ ใช่หนังของ UK ป่าวครับ :)
  2. เกาหลี
    mrhedgehog, Pascal, PJpaccavat และอีก 6 คน ถูกใจข้อความนี้
  3. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

5555 เกาหลีเลยทีเดียว
  4. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

USA ครับ เพราะ Tony Stark ซึ่งสืบเชื้อสายตระกูล Stark อยู่ในอเมริกา ออกทุนสร้างให้
    PJpaccavat, sirot, ชาซารี และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  5. Chaeames

Chaeames พลเดินเท้า

อมเริกาครับ แต่นักแสดงน่าจะมาจากยุโรปเยอะ (แหม่ เล่นมุกซะเงิบเบย)
  6. KORNE

KORNE อัศวิน

HBO USA ค่ะ (ประเทศใหญ่เงินหนาอุปกรณ์พร้อม)
    นักแสดงที่เอาคนอังกฤษเพราะสำเนียงจะได้ดูต่างถิ่น
    เพราะสำเนียงอเมริกันนี่เป็นอะไรที่ฟังคุ้นหูกันทุกคน
    HBO เป็นเหมือนบริษัทใหญ่ยักษ์ที่ประกอบด้วยคนหลายชาติ
    เพราะงั้นเราว่าจะพูดว่า USA ทีเดียวก็ไม่ถูก ทีมงานเขาเยอะ
    สถานที่ถ่ายทำก็เยอะมาก เช่น
    Northern Ireland / Malta / Croatia
    Iceland / Morocco / Scotland / United States
    Pascal, sunshine, arya-fc และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  7. Nui'm_Squeeze's

Nui'm_Squeeze's นักดาบฝึกหัด

โห สุดยอดมากอ่ะ :)
  8. sunshine

sunshine นักดาบฝึกหัด

ว้าวๆ มิน่าถึงได้ยิ่งใหญ่อลังการงานสร้างขนาดนี้;)
  9. pedzod02

pedzod02 นักดาบฝึกหัด

เกาหลี 555
  10. PJpaccavat

PJpaccavat นักดาบฝึกหัด

เงิบเลย จะฮาไปไหนครับท่าน 555+
    Baifern ถูกใจข้อความนี้
  11. LordJon

LordJon ทหารม้า

USAครับ

Share This Page