Night watch ณ ตอนนี้

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Arshanont, 4 มิถุนายน 2013.

1. Arshanont

Arshanont นักดาบฝึกหัด

เปนยังไงกันบ้างอ่ะคับ
    หลังจากทะเลาะกันตอนนั้นซีรี่ย์ก็ไม่มีอีกอีกเลย
    ตายกันไปกี่คน
    ลุงมอมอนตายไปแล้ว
    แล้วใคนจะเปนผู้บัญชาการแทนคับ
    ราสยังอยู่ใช่มั้ยคับ
    เด๋วจะเปนยังไงต่อ
    ที่วอลตอนนี้ใครเฝ้าอยู่คับ
    จอนจะได้กลับไปเดอะวอลมั้ยคับ
    วานผู้รู้ช่วยสปอยค่บ
  2. จะมี 2 คนครับที่หน่วยพิทักษ์ต้องลงคะแนนเลือกเป็นผู้นำ คนนึง คือเจนอส สลินท์ อดีตหัวหน้าหน่วยพิทักษ์สันติราษฎร์ที่หักหลังเอ็ดดาร์ดแล้วโดนทีเรียนเนรเทศในซีซัน 2 ส่วนอีกคนก็คือ จอน นี่แหละครับ
  3. Thomus

Thomus พลเดินเท้า

โห งี้จอนไม่เล่นไอนี้ตายเลยหรอครับ 2คนนี้ยังไม่เจอกันใช่ป่ะครับ
  4. Albino

Albino อัศวินไร้นาย

จอนได้รับเลือกเป็นผบไนทวอช จากฝีมือการลอบบี้ของแซม
    แต่อำนาจที่ได้มาก็ไม่ค่อยเสถียรนักเพราะกลุ่มคนที่ไนทวอชนั้นก็หลากหลายทั้งลูกท่านหลานเธอคนธรรมดาไปจนถึงอาชญากร
    แถมก็ระส่ำระสายมากจากทั้งปัญหาพวกคนเถื่อน พวกไวทวอลกเกอร์ แล้วยังมีพวกแสตนนิสย้ายมาตั้งทัพที่นี่อีก
    จอนต้องขึ้นปกครองท่ามกลางสารพันปัญหา(รวมถึงปัญหาขาดแคลนอาหารด้วย)
    นับว่าเป็น ผบในยุคที่น่าสงสารจริงๆ
    ส่วนจุดจบของพาร์ทนี้จะเป็นยังไง ยังค้างอยู่ที่เล่ม5ค่ะ

Share This Page