ดร้ากอนสโตน์

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Dominick, 7 มิถุนายน 2013.

1. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

ดู ๆ เห็นเกาะดร้ากอนสโตน์ที่สแตนนิสอยู่ละ อยากให้ แบบนี้จัง
    Kurodo ถูกใจข้อความนี้
  2. Dominick

ดร้ากอนสโตน์ ในซีรี่ย์
  3. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ในหนังสือต้นฉบับนี่ มันจะมีภาพบางส่วนมาป่ะครับ แบบสถานที่อะไรงี้อะครับ หรือมีแต่จินตนาการเท่าไหร่ครับ
    Dominick ถูกใจข้อความนี้
  4. Dominick

เราอ่านหนังสือไทนเล่ม 1.2 อยู่เลยอะ
    แต่ที่จริงเขาก็น่าทำอะไรให้ดูเป็นสัญลักษณ์มังกรมั้งนะ ในซีรี่ย์อยู่ ไม่ออกเลย นี้หรอ ศิลามังกร อิอิ
  5. LordJon

LordJon ทหารม้า

จินตนาการเอาครับ
  6. l.tiger

l.tiger อัศวินไร้นาย

ก็มีนะคะ ^^

ข้างนอก

ข้างใน

7. Dominick

จริงด้วยย ไม่ได้สังเกตต
  8. บรรยากาศในซีรีส์ผมว่าใกล้เคียงนะครับ มันควรเป็นที่ที่หดหู่ น่าเบื่อ อย่างนั้นแหละ แต่เห็นด้วยน่าจะมีรูปปั้นมังกรเยอะกว่านั้นหน่อย
  9. Dominick

ทำ
    ทำไมถึงต้องเป็นที่ที่ดูหดหู่ด้วยยละะ เพราะที่จริงแต่ก่อนมันเป็นเกาะของเอกอน น่าจะทำให้ดูอลังการ สวยงาม ยิ่งใหญ่นะ ^^
  10. marizelee

marizelee อัศวินไร้นาย

ผมก็คิดว่าน่าจะให้มีมมังกรเยอะกว่านี้หน่อย
  11. ต้องลองอ่าน บทนำ ของเล่ม 2 ดูครับ
    Thomus และ Dominick ถูกใจข้อความนี้
  12. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

แต่ยังไงๆก็ยังว่าแบบในหนังสือมันสวยกว่าอยู่ดี
  13. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่า HBO อาจจะต้องการทำให้ดูไม่เป็นแฟนตาซีจ๋า เกินไปก็ได้นะครับ ในซีรี่ย์ เพราะมันจะกลายเป็นนิยายเพ้อฝันออกแนวเทพนิยายโลกสวย ดูเป็นการ์ตูนเกินไป แบบในซีรี่ย์นี้แหละผมว่าดูสัมผัสได้ถึงดี ดูสมจริงกว่า และดูแล้วน่าจะมีแบบนี้อยู่บนโลกจริงๆ
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้

Share This Page