SS 3 ถามเรื่อง Cold Hand

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกีย์, 14 มิถุนายน 2013.

1. สุนัขป่าโลกีย์

สุนัขป่าโลกีย์ พลเดินเท้า

Cold Hand นี่มีลักษณะยังไง มีความสามารถพิเศษ อะไรบ้าง
    ไม่ต้องบอกผมนะว่าเขาเป็นใคร
    อยากรู้แค่ว่า มีพลังอะไร ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  2. Ocelot

Ocelot อัศวิน

Coldhand รูปร่างเหมือน wight (ศพเดินได้) แต่เขาแต่งตัวด้วยเครื่องแบบไนท์วอชท์แล้วก็ปิดบังใบหน้าด้วยฮู้ดกับผ้าพันคอ มือของเขาเย็นมากตามชื่อแถมมีคราบเลือดแห้งๆสีดำเกาะเต็มไปหมด แต่เขาไม่เหมือน wight ตรงที่ยังมีความคิดแล้วก็ท่าทางไม่คุกคามต่อมนุษย์

ความสามารถ เท่าที่เห็นหมอนี่ขี่กวางตัวเบ้อเริ่มเป็นพาหนะแถมมีนกเรเวนฝูงนึงบินตามเหมือนเป็นลูกสมุน ไม่มีใครบอกได้ครับว่าเขาเป็นตัวอะไรกันแน่ มีแค่

เด็กแห่งพงไพร(พวกนี้ยังไม่สูญพันธ์)บอกกับพวกแบรนว่า

"ไอ้หมอนี่ถูกฆ่ามาตั้งนานแล้ว"
    princetofu ถูกใจข้อความนี้
  3. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

4. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ถามนอกเรื่องหน่อยครับ พอดีพึ่งอ่านหนังสือแปลไทยได้เกือบจบเล่ม1ละครับ
    เจ้าตัวศพเดินได้ ลูกน้องไวท์ว้อคเกอร์นี่ wight นี่ในหนังสือแปลไทย เค้าแปลว่่าไรหรอครับ?? หรือคืออมนุษย์ครับ???
    ส่วนไวท์ว้อคเกอร์ ก็คือ เหมันภูติใช่ป่ะครับ??

ขอบคุณคับผม
  5. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

wight น่าจะผีดิบนะ the other น่าจะเป็น อมนุษย์ แบบว่า ผู้อื่นที่ไม่ใช่คน
    ไวค์ว้อคเกอร์ เหมันตภูติ ถูกแล้วจ้า
  6. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

Cold Hand ใช่พวกที่ถูกเหมันตภูติฆ่าตายแล้วชุบขึ้นมาใช่ป่ะ
    Hufflepuff, Slytherin และ Ravenclaw ถูกใจข้อความนี้
  7. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

wight กับ the other นี่แตกต่างกันยังไงหรอครับ??
  8. AM'Rome Buster

อันนี้ตามความคิดผมนะ wight ก็ผีดิบแหละครับ เอาง่ายๆเลย ส่วน the other ก็คงเป็นพวก ยักษ์ เด็กแห่งพงไพร อีกาสามตา หรืออะไรอีกๆมั้งครับ
  9. gŕýffíńdőŕ

gŕýffíńdőŕ ทหารม้า

wight คือผีดิบที่ไม่มีพิษสงอะไรมากนอกจากไร่ฆ่าคนเฉยๆ ส่วน the other น่าจะใช้เรียกพวกอมนุษย์ที่มีรูปร่างเหมือนคน
    Ravenclaw และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  10. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

http://www.gameofthronesfansite.com/threads/142/
    คำตอบของคุณสุนัขป่าโลกันตร์
  11. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

หรือว่า
    Cold Hand นี้แหละจะมาช่วยจอห์น
  12. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

คุณสมบัติ ฆ่าไม่ตาย (ต้องตัดหัวแล้วเผาทิ้ง) / ย้ายจิตควบคุมสัตว์ได้ (ความสามารถเฉพาะสำหรับผู้ย้ายจิต) / ฝีมือการรบ การใช้ดาบ
    ผมว่าถ้าไม่นับที่ฆ่าไม่ตายก็ความสามารถเหมือนมนุษย์ทั่วๆไป แต่พิเศษตรงเป็นผู้ย้ายจิตได้
  13. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ผมว่า Cold Hand ต่างจากพวก Wight ตรงที่ถูกฆ่าตายแล้วพอฟื้นขึ้นยังมีความเป็นมนุษย์หลงเหลืออยู่ ไม่ใช่ผีดิบ 100% อาจจะเพราะว่าตอนถูกฆ่าย้ายจิตออกจากร่างทัน แล้วกลับมาสิงสู่ร่างเิดิมใหม่อีกครั้ง...
  14. AM'Rome Buster

เหยดโด้ คุณ Balagoon ก็อัศวิน

Share This Page