[SPOILER!] อยากให้ช่วยบรีฟเรื่องราวของเดนีให้หน่อยครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย weasley_n, 18 มิถุนายน 2013.

1. weasley_n

weasley_n พลเดินเท้า

ตอนแรกว่าจะไม่อ่านสปอย แต่ใจมันทนรอไม่ไหว แอบเปิดอ่านวิกิครับ
    แต่อ่านของเดนีแล้วผมยังงงๆครับ คงเป็นเพราะในซีรี่ย์ไม่ได้เรียงลำดับเรื่องราวของเธอเหมือนในหนังสือนัก
    เลยอยากสอบถามผู้รู้ในบอร์ดนี้ กรุณาเล่าเรื่องราวของเธอจนจบเล่ม 5 หน่อยนะครับ
    เชียร์เธอสุดใจ (รองจากหนุอาร์ยา) ขอบคุณครับ :D
  2. Lyanna Stark

Lyanna Stark พลเดินเท้า

มาลงชื่อรอด้วยคน
  3. eaPPad

eaPPad อัศวินไร้นาย

เท่าที่ผมพอนึกได้นะครับ รอคนอื่นมาให้ความกระจ่างกว่านี้จะดีกว่า
    ในเล่ม 5 แดนี่จะเป็นส่วนของการฝึกปกครองคนในเมือง Meereen ให้อยู่อย่างไม่ต้องเป็นทาส
    แต่เมืองอื่นๆแถบนี้ค้าทาสมานานแล้ว จึงไม่พอใจกับการเลิกทาสของเธอ
    จึงได้มีกองโจรมาลอบสังหารทหารของเธอในเมืองอยู่บ่อยครั้ง
    จนเธอทนไม่ได้ที่ต้องเห็นทหารตายไปอย่างไร้ค่า บวกกับได้ข้อเสนอหากแต่งงานด้วยแล้วจะไม่มีการฆ่าเกิดขึ้น
    เธอจึงยอมแต่ง การสังหารจึงหายไป อย่างมีเงื่อนงำ

ตอนท้ายๆเล่ม Drogon ที่ถูกปล่อยให้เป็นอิสระเนื่องจากตัวใหญ่ได้กลิ่นเลือดของ การฆ่ากันใน Pit ที่มีลักษณะคล้ายๆ โคลอสเซียม
    จึงได้บินเข้ามา เธอเข้าไปห้ามมังกรของเธอและได้ขี่มังกรบินหนีไป จนได้พบกับ Khal jhaqo แล้วก็จบ
    ongart และ weasley_n ถูกใจข้อความนี้
  4. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

สรุปเดนิส ของผมเนี่ย ก็ยังคงวนเวียนอยู่กับการปลดปล่อยทาส ปราบพยศมังกร อยู่อีกฝั่งทวีป วุ่นวายกับเรื่องตัวเอง ไม่มาตีรันฟันแทงกับฟากนี้สักที 555+ เดนิสเธอเป็นพวกโลกสวย..
    KORNE, Lyanna Stark, weasley_n และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  5. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ถ้าแดนี่ตายผมจะฆ่าลุงมาร์ติน:f2:55555555
    Slytherin, gŕýffíńdőŕ และ Ravenclaw ถูกใจข้อความนี้
  6. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แดนี่แต่งกับใครหรอคะ

Khal jhaqo นี่คือ ลูกน้องคาลโดรโกที่ตั้งตัวเองเป็นคาลหลังจากคาลโดรโกตายเลยใช่มั้ยคะ

Share This Page