หนังสือที่แปลไทยแล้วตอนนี้มีกี่เล่มครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Boylagoon, 26 มิถุนายน 2013.

1. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

อยากทราบว่า หนังสือตัวที่แปลไทยแล้วตอนนี้มีกี่เล่มครับ แล้วเทียบเท่ากับเล่นไหนของทางฝั่งยุโรป

ภาพข้างล่างนี้คงเป็นของทางฝั่งยุโรป
  2. เล่ม 2.1 เพิ่งออกครับ ก็คือเล่ม 2 แบ่งครึ่งแรก ไม่แน่ใจว่า 2.2 ออกพร้อมกันรึเปล่า
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  3. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

เล่ม 1 คือมี เล่มเดียวจบใช่มั้ยครับ
  4. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

เล่ม1ก็มี 1.1 1.2
    คงเป็นอย่างนี้ตลอด 7 เล่มแหละ เพราะต้นฉบับหนาๆทั้งนั้น
    โห ถ้ารอบ็อกเซ็ต 14 เล่ม ออกเป็นหีบใส่เลยดีกว่า
    Boylagoon ถูกใจข้อความนี้
  5. Arshanont

Arshanont นักดาบฝึกหัด

2.1ออกมาวางขายแล้วหรอคับ
  6. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

2.1 วางขายแล้วครับ 2.2 รออีก 2 อาทิตย์หลังจาก 2.1 ออก

Share This Page