"Spoilers" ความเป็นไปใน SS4 (V.2)

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Master of The Imp, 12 กรกฎาคม 2013.

1. Master of The Imp

Master of The Imp ทหารม้า

ใน SS4 เราอาจจะได้เห็น Bran น้อยลง เพราะเรื่องราวของ Brand ใน A Storm of Swords ซึ่งกำลังเดินทางไปตอนเหนือของกำแพงเราได้ดูกันไปแล้วใน SS3 ซึ่งตามหนังสือ Bran จะมีบทบาทอีกครั้งในหนังสือเล่ม 5 หากเราจะได้พบกับ Bran ใน SS4 น่าจะเป็นฉากต้น ๆ ของหนังสือเล่ม 5

Bran ได้พบกับ Coldhands (บางคนคาดเดาว่าเขาคือจิตของ Benjen stark) ฉากหนึ่งที่หายไปจาก season ที่ผ่านมาก็คือการปรากฎตัวของ Coldhands ในหนังสือ Coldhands เป็นคนช่วย Sam และ Gilly จนกระทั้งทั้งคู่ได้ไปพบกับ Bran, ที่ Nightfort (SS3 พวกเขาได้เจอกันแล้ว)ดังนั้นคาดว่าจะได้พบ Coldhands, ในช่วงต้น season หน้า และเป็นผู้นำทาง Bran ไปทางเหนือ ของ The Wall เพือเผชิญชะตากรรมแท้จริงที่รอเขาอยู่

การเดินทางที่ยากลำบากของ Bran และเพื่อน
    ในการเดินทางไปทางเหนือของกำแพง Bran และเพื่อน ๆ ของเขาต้องเผชิญกับความหนาวเหน็บไม่มีน้ำและอาหาร โดยเฉพาะ Jojen Reed ซึ่งป่วยหนักเป็นตายเท่ากัน ซึ่ง Jojen Reed มีความปรารถนาอย่างแรงกล้าทีจะให้ Bran เดินทางถึงจุดหมายให้จงได้ถึงแม้ว่าตัวเขาเองจะต้องตายไป ซึ่งใน SS4 เราอาจจะเห็นฉากการเดินทางที่ยากลำบากของ Bran และพวกมากกว่าในหนังสือก็เป็นได้ เพราะคนดูมักชอบดูการผจญภัยของเด็ก เหล่านี้ ซึ่งมันคงเป็นอะไรที่น่าตื่นเต้นมิใช่น้อยเลยทีเดียว

Bran ต่อสู้กับไฟมรณะ เมือ Bran เดินทางมาถึงถ้ำลึกลับ Bran และเพื่อน ถูกจู่โจมโดยกองทัพของไฟ ในระหว่างการต่อสู่นั้น Hodor ผู้ซื่อสัตย์ ได้ใช้ร่างกายของตนเป็นเกราะกำบัง โธ่ Hodor ผู้น่าสงสาร

ขอทิ้งท้ายเรื่องราวของ Bran ใน ss4 ไว้ด้วยเหตุการณ์ระทึกขวัญภายในถ้ำลึกลับนี้ ซึ่งจะเกิดอะไรขึ้นต่อไปกับ Bran และเพื่อน นอกจากผู้ย้ายจิตที่เก่งกล้าแล้ว ความเก่งกาจของเขาจะมีมากขึ้นขนาดไหน คงต้องติดตามกันต่อไป (บางทีอาจจะมา Spoil ให้ทราบกับอีกในกระทู้ Spoiler Season 5 นะครับ
    CherryBoy, leopard, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

สรุปสุดท้ายสตาร์คก็ไม่เหลืออะไรเลยสินะ พ่อก็ตาย พี่คนโตก็เดี้ยง พี่คนรอง(คนละแม่) ก็ โง่ น้องชายก็พิการ น้องสาวพี่สาวก็แยกทาง น้องคนเล็กอย่าพูดเลย มีเหมือนไม่มี ทำไม่อาภัพยังงี้วะ ลำเอียงจังลุงมาติน
    Gutter13 และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  3. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

รอ spoil ของ Arya อยู่นะคับ 55555
  4. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

สงสารโฮดอร์จัง สตาร์คนี่ โค-ตะ-ระ- อาภัพเลย เฮ้อ.....................
    Slytherin, Ravenclaw และ gŕýffíńdőŕ ถูกใจข้อความนี้
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

โฮดออออออร์ เอาร่างบังแล้วตายป่าวคะ สงสารโฮดอร์ง่ะ:( ถ้าจะตายก่อนตายขอคลิปสัมภาษณ์โฮดอร์แลลพูดคำอื่นๆบ้างด้วนนะผกก.

คุณ AM'Rome Buster ถามหน่อยได้มั้ยคะ ทำไมถึงเกลียดจอน สโนว์มากขนาดนั้นอ่ะคะ เราเห็นคุณพูดว่าเกลียดจอนทุกกระทู้เลย ดูเกลียดมากๆซะด้วย ฮาๆ:)
  6. AM'Rome Buster

ผมว่าจอนดีเกินไป แต่คนดีตายไว จะตายก็รีบตายเด๋วจะเป็นทุกข์
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  7. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

คุณ AM'Rome Buster เค้าคงเคยมีเรื่องกับจอน สโนว์ ในอดีตครับ ฮาๆๆๆ ผมว่าออกแนวเกลียดทั้งตระกูลสตาร์ค สงสัยจะเป็นญาติกับแลนนิสเตอร์ หุหุ
  8. AM'Rome Buster

ผมชอบลุงเน็ด
    sirot ถูกใจข้อความนี้
  9. gŕýffíńdőŕ

gŕýffíńdőŕ ทหารม้า

spoil กระจายเลยกระทู้นี้ ขอบคุณค้าบ:)
    Ravenclaw และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  10. Master of The Imp

"Spoilers" ความเป็นไปใน SS4 – ว่าด้วยเรื่องของ Arya Stark เนื่องจากเนื้อหาเยอะ ขอขึ้นกระทู้ใหม่นะครับ
    http://gameofthronesfansite.com/threads/630/
    CherryBoy ถูกใจข้อความนี้
  11. Master of The Imp

"Spoilers" ความเป็นไปใน SS4 – ว่าด้วยเรื่องของ Jon Snow เนื่องจากเนื้อหาเยอะ ขอขึ้นกระทู้ใหม่เช่นกับครับ
    http://gameofthronesfansite.com/threads/625/
  12. sirot

sirot อัศวิน

โอย ขำ 55555555555555555
  13. sirot

14. AM'Rome Buster

ขำอะไรไม่ทราบครับ เรื่องจริงนะครับ
    Gutter13 และ sirot ถูกใจข้อความนี้
  15. sirot

ดูเหมือนจะน้อยใจลุงGRRMมาก 555555 เขียนให้เน็ดตาย 55555555
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  16. AM'Rome Buster

ไม่ได้ได้น้อยใจ แต่แค้นเลยตั้งหาก 5555+
    sirot ถูกใจข้อความนี้

Share This Page