Rose แปลว่าอะไรครับ ?

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย MrGEAR, 26 สิงหาคม 2013.

1. MrGEAR

MrGEAR นักดาบฝึกหัด

Ned promised . He rose to face the king .

เน็ดสัญญา เขา.....ไปหาโรเบิร์ต

rose แปลว่าอะไรหรอครับ ? สงสัยมาก เห็นมาหลายตอนแล้ว
  2. leopard

leopard อัศวิน

น่าจะมาจากคำว่า raise
    rose เป็นกริยาช่องที่สอง

ส่วนความหมายที่สละ สลวย ต้องรอคนที่แปลเก่งๆดีกว่า
    Funnyman ถูกใจข้อความนี้
  3. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

ช่องสองของ raise ครับตามท่านบนคอนเม้นบนเลย
    ส่วนตัวผมอ่านแล้วแปลว่า เงยหน้าขึ้นหรือไม่ก็ลุกขึ้นยืนครับ
    He rose to face the king
    ถ้าให้ผมแปลผมจะแปลว่า เขาลุกขึ้นมาเผชิญหน้ากับพระราชา
  4. MrGEAR

MrGEAR นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณมากครับ

Share This Page