มาคุยกัน เรื่องเมืองหลักของแต่ละตระกูลกันดีกว่า

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Bo'Jung, 30 สิงหาคม 2013.

1. Heartchawit

Heartchawit พลเดินเท้า

ไม่อยากได้ฮาเรนฮอลหรอก อยากได้อย่างอื่น
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  2. NoMeRcY

NoMeRcY นักดาบฝึกหัด

ส่งทหาร 50 นายไปฝึกที่วิหารเทพไร้หน้าหลังจากนั้นให้ 30 นายที่ฝึกมาไปแทรกซึมลอบสังหารตัดกำลังที่คิงแลนดิ้งส่วนให้อีก20คนที่เหลือแทรกซมไปยังตระกูลต่างๆเมื่อเมืองหลวงเริ่มอ่อนแอค่อยนำทัพเข้ายึดคิงแลนดิ้งแล้วสังหารคนที่ต่อต้านทั้งหมดหลังจากนั้นก็ขึ้นบัลลังก์
  3. Wolffang

Wolffang นักดาบฝึกหัด

ส่งนักลอบสังหารจาก บราวอส เข้าไปลอบฆ่า ลอร์ดคองเมืองหรือกษัตริย์ ซะ แล้วเราก้อบุกตีตอนที่เมืองกำลังโกลาหล (ยิ้มแบบเหี้ยมๆ)
    NoMeRcY ถูกใจข้อความนี้
  4. Stormwind

Stormwind นักดาบฝึกหัด

ใช้การปิดล้อมครับ โดยระหว่างการปิดล้อมจะส่งเสียงดังๆ ทุกๆ ชั่วโมง ให้ฝ่ายถูกปิดล้อมไม่ได้พักผ่อน
    ทำทีเป็นจะเข้าตี แต่ก็ไม่ตี ให้ข้าศึกเริ่มขวัญกำลังใจตกต่ำ ปิดล้อมทำสงครามประสาทไปเรื่อยๆ พอศัตรูอ่อนแอถึงที่สุดแล้วก็ค่อยจุดไฟเผา
    และนั่งดูชิลๆครับ

กลยุทธ์จาก โอดะ โนบุนากะ ครับผม
  5. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ผมขอเลือกตระกูลเกรย์จอยนะครับ ผมขอใช้ยุทธการผาแดง+แผนของผมเลยครับ ไม่ว่าจะไปปล้นเอาธนูในสายหมอกหรือเผาทัพเรือข้าศึกให้ราบ โดยเริ่มตีจากแคว้นที่รบทางน้ำไม่เป็นซะก่อน ถ้าให้ดีเอาแผนของจิวยี่ที่ใช้อุยกายสวามิภักดิ์เข้าไปด้วยแล้วลวงว่าจะเอาเสบียงมาให้แล้วเปลี่ยนเอาไวร์ไฟด์มาแทน พอได้จังหวะก็ระเบิด ตู้ม! แล้วก็อาศัยความได้เปรียบในการรบทางทะเลลวงข้าศึกเข้ามาในพื้่นที่ได้เปรียบของเรา แล้วเก็บทิ้งให้หมด เน้นไปที่การเผาเรือข้าศึกเป็นหลักคือถ้าไม่โดนไฟคลอกตายก็จมน้ำตายอ่ะ พอเก็บทัพเรือเสร็จก็เผาบ้านเผาเมืองข้าศึกซะ ธนูไฟจะสร้างความโกลาหลแน่นอน ถ้าให้ดีก็เอาน้ำมันกะไวด์ไฟร์ไปด้วยจะดีมาก
    ปล.ผมเผาอย่างเดียวคับ 5555:f3:
  6. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

เผาให้วอดครับ พี่น้อง
  7. Master of Sellsword

Master of Sellsword อัศวิน

ส่วนเรื่องตัดเสบียงไม่ต้องห่วงครับ ชนชาติเหล็กช่ำชองดีครับผม 5555

Share This Page