เรามาแนะนำตัวกันเล่นๆดีมั้ยคะ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 30 สิงหาคม 2013.

1. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

เฮื้อก.......เผ่นออกนออกกระทู้ดีกว่า
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  2. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

:wf: เฮือกกก..!! งั้นขอเปลี่ยนใจโต้คลื่นกลับขึ้นเรือล่องไปเมติเตอเรเนี่ยนด้วยคนแล้วกัน ท่านราชองครักษ์โหดแท้
    plakinmek และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  3. ช่วงนี้ลมมรสุมจากจีนเข้าปกคลุมช่องทะเลคอดแล้ว ผู้โดยสารทุกท่านระวังคลื่นลมแรงและพายุฝนด้วยนะครับ ตกน้ำละตัวใครตัวมันน้อ
  4. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ถ้าอยู่ต่ำแล้วปลาจะกินเมฆได้ยังไงล่ะค้า;)
  5. สุนัขป่าโลกีย์

สุนัขป่าโลกีย์ พลเดินเท้า

สงสัย รูปนี้
    1 พวก สแตสนิส บาราทอน
    2 พวก บาราทอนทั่วไป
    3 อาริน
    4 แลนนิสเตอ
    5 สตารค
    6 เกรยจอย
    7 ทาแกเรียน
    8 ของใคร???? ของสตารคมันอันที่ 5 ไปแล้ว คำขวัญมันเขียนว่าอะไร อ่านไม่เห็น อะไร GOD
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  6. 3. I am the sword in the darkness ข้าคือดาบในความมืด เป็นประโยคนึงในคำสาบานตนของหน่วยพิทักษ์ราตรีครับ
    8. ทวยเทพองค์เก่า ต้นแวร์วูด กับหมาป่าขาว ยังไงก็ชวนให้นึกถึงจอน สโนว์ ที่ไปสาบานตนต่อหน้าต้นแวร์วูดครับ

คำสาบานครับ ยังไม่ได้เขียนอะไรมากกว่านั้น
    http://wiki.gameofthronesfansite.com/หน่วยพิทักษ์ราตรี
  7. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

โอ๊ะ แม่ยังสาว :confused:
  8. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

อ่านผ่านๆ เป็นทะเลช่องคลอด ต้องกลับมาอ่านใหม่ทันที อ่านมั่วเองซะงั้น:f4::read:
    plakinmek และ สุนัขป่าโลกันตร์ ถูกใจข้อความนี้
  9. :cautious:
  10. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

อู้ว ติดเรทกันเลยทีเดียว ดีนะกระทู้นี้ 18+กันหมดแล้ว
  11. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

ยินดีต้อนรับคุณ Lord Wizzเข้าสู่สมาคมโลกีย์ค่ะ
  12. plakinmek

เฮะ! อีโมใหม่?
  13. :sneaky:

:whistle:
  14. plakinmek

ตอนแรกกดเมนูหน้ายิ้มด้านล่างแล้วมันเด้งไปหน้าเว็บบอร์ดรวม งงเลย:X3:
    ลืมไปว่าแถบข้อความใหม่มีเมนูอยู่ด้วย แหะๆ :ROFLMAO::ROFLMAO::ROFLMAO:
  15. leopard

leopard อัศวิน

หัวข้อตอนนี้เป็น เรามาออกทะเลโลกีย์ กันดีมั้ย :blush:

วาบหวิวกันไปเป็นแถบๆๆ
  16. แวะไปคิโนะวันนี้ Silmarillion ปกสวยถูกใจจริงๆ เห็นชาวบอร์ดแนะนำมาก เลยซื้อมาลองอ่านซะหน่อย
    ซื้อฮูรินด้วยเพราะเห็นมันเล็กๆ ไม่น่าอ่านนาน

ผมชอบโดนัลด์ครับ ไม่ได้สนใจคิโยซากิเท่าไหร่ (จริงๆ เขาก็เก่งอะนะ เขียนหนังสือขายดีได้ตั้ง 10 เล่ม ทั้งที่เนื้อหาเหมือนกันเปี๊ยบ)
    zie_der ถูกใจข้อความนี้
  17. AM'Rome Buster

กัปตันเรือชอบมาพาออกทะเลอยู่เรื่อย
  18. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

ผมพากระทู้ออกทะเลมาตั้งนานยังไม่เคยเจอปัญหาคลื่นลมกับพายุหรือว่าคนตกน้ำเลยนะครับ (y) ชาวทะเลท่านอื่นใช้เรือไม่เหมาะก้ับงานหรือเปล่า?;)
    AM'Rome Buster ถูกใจข้อความนี้
  19. AM'Rome Buster

เรื่องจริงครับ เรื่องจริง
  20. ในยุคของผมมีแต่เรือสำเภาอ่า
  21. AM'Rome Buster

โห แสดงว่าคุณสุนัขป่ารุ่นเดียวกับลุงผมเลยนะเนี่ย :eek:
  22. Levantine Storyteller

Levantine Storyteller Moderator Staff Member

มิน่า ตอนพากระทู้ออกทะเลคงลำบากน่าดู
    ชาซารี ถูกใจข้อความนี้
  23. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ชอบแบบปกเรียบๆเหมือนกัน ฉบับแปลไทยพิมพ์ครั้งที่สองปกนี้ เห็นเผินๆนี่นึกว่ามังกรของเดนี่บุกเวสเทอรอส ไม่ก็นึกว่าหินแกะสลักที่ดราก้อนสโตน ดูมันไม่ค่อยสื่อถึงธีมเรื่องเลย

แต่เราชอบปกพิมพ์ครั้งแรกมากกว่า ทิ้งไว้ให้คิดดี
  24. Levantine Storyteller

จริง ผมก็ว่าฉบับพิมพ์ครั้งแรกดูดีกว่า ไม่รู้ที่จตุจักรยังมีฉบับเก่ากว่านี้อยู่หรือเปล่า
  25. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ปกเดิมผมหามานานแล้ว ไม่ได้เลย ใครมีก็แนะนำได้ อยากปล่อยก็บอกได้ครับ

Share This Page