ผมทำซับ ซีซัน 1 ดีรึเปล่าครับ

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย สุนัขป่าโลกันตร์, 23 กันยายน 2013.

1. มีคนของซับ ซีซัน 1 บน facebook บ่อยครับ แต่ผมสงสัยว่า ผมจะไม่แปลแล้วสนับสนุนให้ซื้อแผ่นแท้ดีรึเปล่า หรือไหนๆ ก็น่าจะแปลซะเลย?

ผมกำลังมีโครงการว่าจะเอาซับ ทั้งซีซัน 2-3 มาทำใหม่ด้วยครับ กลับไปอ่านแล้วรู้สึกมีอะไรต้องแก้หลายอย่าง
    tonightz และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  2. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

อย่าเลยค่ะ แผ่นแท้ไม่ได้ราคาสูงเว่อร์เท่าแต่ก่อน ถ้าตั้งใจจะโหลดจริงๆมันก็ไม่ได้หายาก
    อยากให้คุณสุนัขป่าแปลฉากเด็ดๆที่ซีรี่ย์จำเป็นต้องหั่นทิ้งไปมาลงมากกว่า
    เดาว่าคนที่ถามคงดูจากเว็บที่มีซับแล้วภาพไม่สวยเพราะคนที่อยากลองทั้งที่ยังไม่เคยดูคงไม่ถาม
    แต่ถ้าตัดสินใจทำก็สู้ๆนะคะ
    princetofu และ Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  3. leopard

leopard อัศวิน

อยากให้ทำซับปี 1 ที่สุดเลย (y)
    ตอนนี้มี blue ray อยู่ ภาพชัดแจ่มมาก
    ส่วนซับถ้าได้จากคุณ สุนัขป่าโลกันตร์ จะครบองค์เลย
  4. เอ๊ะ เหมือนได้ยินว่า blueray ไม่มีซับไทยเหรอครับ
  5. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

ทำซับแปลไทยใหม่ก็ดีนะครับ เพราะเท่าที่ผมดู ถึงแม้ตัวผมจะโง่ภาษาแค่ไหนก็ตาม แต่บางจุดก็เหมือนที่ท่านสุนัขป่าว่า อันนี้ผมพูดเป็นความรู้สึกนะครับ คนอื่นจะว่าไงก็อย่าว่าผมเลยนะ :X3:
  6. ถ้าผลปล่อยแต่ไฟล์ซับ ไม่ปล่อยตัวหนังน่าจะโอเครึเปล่าครับ

ฉากที่หายไปผมจะหามาแปลได้จากไหนเหรอ
  7. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

อ๋อเปล่าค่ะหมายถึงแปลมาให้อ่านอะค่ะ เพราะอย่างตอนซีซั่น2ที่สรุปการรบระหว่างร็อบกะเจมี่มาให้อ่านก็มันดี
    อีกอย่างก็พวกอะนิเมชั่นที่ทีมงานทำขึ้นมาแล้วเอาตัวละครจริงมาพากย์อะค่ะ ตัวละครพากย์สำเนียงอังกฤษกันหมดฟังนานแล้วจะหลับยังไงก็ไม่รุ555
    ถ้าคุณสุนัขป่าทำซับอันนี้ก็เยี่ยมเลยเพราะคลิปพวกนั้นไม่มีทั้งในแผ่นแท้และบลูเรย์(แอบงงว่าทำไมทำให้ดูฟรีถึงลงทุนเยอะจังสงสัยต้องซื้อแผ่นแท้ของโซนอื่น)แถมดูเหมือนจะทำออกมาเยอะขึ้นเรื่อยๆมีเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเต็มเลย ดูตอนของดาวอสหลับไป3รอบละไม่จบซักที
  8. เอ๊ะ ผมจะไปหาคลิปพวกนั้นได้จากไหนเหรอครับ
  9. ชาซารี

ชาซารี ราชองค์รักษ์

ถ้าปล่อยพร้อมตัวหนังได้ก็ดีเลยค่ะ จะขอบคุณมาก:)
    ที่ดูๆมานี่ รอจากคนอื่นโพสต์อีกที ไม่ได้โหลดไฟล์ไว้ เน็ตที่ใช้อยู่มันโหลดบิตไม่ได้
  10. Rheagar Targaryen

เสิร์ช ยูทูปแหละค่ะว่า game of thrones history and lore แล้วก็จะพบกับอะนิเมชั่นสีเอิร์ธโทน เหมือนเคยเห็นมีคนมาแปะในนี้2-3อัน หลังจากนั้นก็มีทำเพิ่มอีกค่ะ
  11. leopard

โหลด bit มา ซับไทยเลยไม่มีมาด้วย อ่านอังกฤษ ก็ไม่แตกฉาน ซะด้วย :unsure:
  12. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

ผมก็คนนึงว่าอย่าทำเลยครับ ให้ไปสนับสนุนของแท้กันดีกว่า ผมยอมรับว่าตอนแผ่นแท้ไม่ออกผมก็โหลดมาดูนะ ก็อยากดูรอแท้ไม่ไหว แต่พอแผ่นแท้ออกผมก็ไปซื้อมา พอดีผมอยู่วงการที่ลิขสิทธ์เป็นเรื่องสำคัญเลยอยากให้เห็นความสำคัญกันมากกว่านี้ :)
    สุนัขป่าโลกันตร์, Rheagar Targaryen และ leopard ถูกใจข้อความนี้
  13. leopard

รอซื้อของแท้ อยู่คะ แต่เคยเห็นๆ มันยังไม่ชัดเลย ถ้าเทียบกะที่ โหลดมา
  14. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

อันนี้ต้องทำใจครับ ที่เค้ามาปล่อยๆกันมันมาแบบ 720p หรือ 1080p DVD แผ่นคงสู้ไม่ได้ ถ้าอยากได้ชัดระดับนั้นคงต้อง Blu-ray ไม่ก็

ซื้อใน iTunes store เป็นแบบ full HD เอาครับ (y)
    leopard ถูกใจข้อความนี้
  15. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ผมเห็นด้วยนะครับ ผมก็เคยดู แต่ก็ไม่รุ้เรื่องแต่ภาพและเสียงคนพากนี่อินได้อยุ่นะครับ555
    อย่างเช่นอันนี้อะครับ

แต่ลองเซิทตามที่คุณ Rheagar Targaryen บอกก็มีอีกเพียบเลยครับ
    ถ้าจะทำซับจริงๆ ก็ยาวอยุ่อะครับ 5555
  16. MuzTa

MuzTa นักดาบฝึกหัด

แผ่นแท้นี่มีซับไทยใช่มั้ยคะ ไม่ใช่ฝรั่งจ๋าหมดนะ หนูแปลเองมะออก T.T

Share This Page