The Walking Dead ss4 epแรกมาพรุ่งนี้แล้ว

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย Fangiris, 14 ตุลาคม 2013.

1. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

นอกเรื่อง ....
    มีใครแอบนอกใจGOT รอดูใจจดใจจ่อเหมือนเราบ้างคะ ดูแล้วมาเม้ามอยส์กันนะ ติดบอร์ดนี้ไม่อยากไปเม้าส์ไกลบอร์ดอื่น :rolleyes:

leopard และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  2. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

ว้าววววววว มาพรุ่งนี้แล้วหรอครับ ผมจำได้ว่า ผมดู The walking dead ก่อน GOT นะ ฮุฮุ :drool:
  3. Fangiris

ใช่แล้วค่าาา เรารอซับไทยมาน่าจะคืนพรุ่งนี้หรือวันอังคาร ฮรี้วว
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  4. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

ทางทรูมาวันอาทิตย์ 20 ครับ ไม่ทราบดูกันทางไหนทำไมเร็วจัง
    ผมแฟน TWD เหมือนกัน
  5. Fangiris

มันจะมีเวบดูผ่านเนตค่ะ แล้วก็บางทีเราก็โหลดเอา ตอนนี้แบบไม่มีซับมาแล้ว ซับน่าจะมาคืนนี้หรือพรุ่งน้อ่ะค่ะ
    Ball ถูกใจข้อความนี้
  6. topz73

ผมดูผ่านเว็บ doo-series อะครับ :)
  7. Ball

เดี๋ยวลองดูมั่งดีกั่ว ขอบคุณครับ
  8. Fangiris

เราดูผ่าน tvseriesclub.com ค่ะ มาเร็วดี แล้วก็ไม่ผ่านMthaiด้วย มีHDด้วยนะ
    Kurodo, plakinmek และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  9. topz73

โอ้ววว เดี๋ยวกระผม จะลองเข้าไปดู มีHD ด้วย :drool:
    Ball และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  10. Fangiris

มาวันนี้ชัวซับไทย อิอิ :drool:
    plakinmek และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  11. topz73

:drool::drool::drool:
  12. Funnyman

Funnyman ทหารม้า

รู้สึกว่าลูกชายริค จะหล่อขึ้นเรื่อยๆนะครับเนี่่ย ฮ่าๆ
  13. Fangiris

ขวัญใจเราเลย 555
  14. Ball

โตแข่งกะน้องแบรนครับ เดี๋ยวน้องริคคอนจะตามมา เด็กๆเดี๋ยวนี้โตไวกันจริ๊ง
  15. Gutter13

Gutter13 Petyr's Artist

โหลดเรียบร้อยครับ กำลังเวฟป๊อปคอนอยู่ 55
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  16. Fangiris

oakhyco, leopard, plakinmek และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  17. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

ชอบเรื่องนี้เหมือนกันครับ กลุ่มรถบ้านหร่อยหรอลงทุกที ตัวแสบอย่าง Merle Dixon ก็ยังไม่รอดเลย
  18. Fangiris

ดูจบแล้วว แอร๊ยยย

เอาล่ะสิ ต่อไปคงไม่ได้มีแค่ซอมบี้ละ มีโรคระบาดด้วยแน่ๆเลย ไม่ก็เชื้อกลายพันธุ์อะไรซักอย่าง ตอนหน้าคงได้รู้ infected
  19. oakhyco

เหมือนจะบอกอะซักอย่าง หมูตอนเช้ากระเสาะกระแสะ ตกเย็นมาตาย คนก็คล้ายๆ ดูง๊องแง๊งช่วงเช้า พอเย็นมาป่วยแล้วเดี้ยงไปเลยอะ คุกจะแหกรึปล่าว..ลุ้นนน
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  20. Fangiris

ดูจากตัวอย่างตอนต่อไปไม่น่ารอดนะ คุกแตกแน่ๆ :wf:

ตอนแรกเปิดเรื่องมาก็ปูไว้แล้วว่าเจอสัตว์ตาย แล้วยังไอซอมบี้ที่ริคจ้องตั้งสองรอบเหมือนมันผิดปกติอะไรซักอย่าง(หรือมันจะกลายพันธุ์)

และยังเด็กแว่นที่ตาย ก็มาขอบคุณแดริลที่จับกวางมาให้ ได้รับเชื่อจากกวางหรือปล่าว ปมเริ่มมาละ ตอนแรก

แต่เราเป็นริคไม่เดินตามยัยนั่นไปแน่ๆ ชีหลอนพอๆกับวอกเกอร์เลย:sick:
  21. KnightWra1h

KnightWra1h ทหารม้า

The Walking Dead นี่ตั้งแต่ดูมา 3 Seasons นี่ผมค่อนข้างไม่ค่อยชอบซีซั่นสองแฮะ ผมว่ามันดราม่าหนักเกินไป ภาค 3 นี่ผมชอบมากเลย ภาค 4 ก็เปิดมาได้น่าสนใจเหมือนเดิม
  22. oakhyco

SS2 สงสาร น้องผู้หญิงที่พลัดหลงเข้าไปในป่า (ลูกของ Carol มาเฉลยเอาท้ายๆว่าน้องเค้าเป็น walker ที่เฮีย Hershel เอามาเลี้ยงไว้เพื่อที่จะพยายามหาวิธีรักษา) เป็นช่วงที่ทุกคนอยู่อย่างสบายๆใน ฟร์ามของ Hershel ท้ายที่สุดฟร์ามก็แตก Rick Grimes ได้รู้เรื่องภรรยา และเกิดเรื่องระหองระแหงกับ Shane Walsh จนกระทั่ง Rick แทง Shane จนตายและกลายร่างอวตารในที่สุด
  23. Ball

ภาคสี่เปิดมาก็ตราม่าแล้วครับ แต่ผมชอบนะ
  24. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ติดตามเหมือนกัน ดูออนไลน์อย่างเดียวครับ
  25. Fangiris

ภาคนี้จะมีศัตรูเพิ่มจากวอคเกอร์คือ เชื้อโรค ค่ะ

Share This Page