The Walking Dead ss4 epแรกมาพรุ่งนี้แล้ว

กระทู้จากหมวด "ห้องนั่งเล่น" โพสต์โดย Fangiris, 14 ตุลาคม 2013.

1. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

จะว่าไป ไอวอล์กเกอร์นี่ มันก็เชื้อโรคเดินได้อยู่แล้วนิครับ 555+ แสดงว่ามีโรคแปลกๆเกิดขึ้นมาอีก
  2. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

อันนี้เหมือนเป็นเชื้อไข้หวัดที่เป็นแล้วจะไอแล้วอาจตายได้ในชั่วข้ามคืนอ่ะค่ะ พอตายแล้วก็จะกลายเป็นวอกเกอร์ แล้วในคุกที่อยู่รวมๆกันเนี่ย เราก็ไม่สามารถนอนหลับกับคนที่ติดไข้หวัดได้แล้ว เพราะจะตายแล้วกลายร่างตอนไหนเราก็ไม่รู้
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  3. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

เสริมให้อีกนิดครับ ใน SS 1 ที่สถาบันวิจัย ก่อนที่หมอจะระเบิดมันทิ้งก็ได้กระซิบบอกกับริคว่า..."พวกเราทุกคนติดเชื้อ แต่จะแสดงอาการก็ต่อเมื่อตายแล้วเท่านั้น"(ในSS1ไม่มีบทพูดนะครับ ริคเพิ่งมาเฉลยทีหลัง ) สวนใน SS 4 นี้จั่วหัวมาด้วยเรื่องโรคระบาดก่อนเลย แถมติดเชื้อแล้วนี่ตายในชั่วข้ามคืนเลยนะ สังเกตุหมูที่เลี้ยงไว้นั่นล่ะ
  4. Ball

Ball อัศวินไร้นาย

ตายเฉียบพลัน เลือดออกทวารทั้งเจ็ดแบบนี้ นึกถึง ebola เลยครับ
  5. Boylagoon

Boylagoon ราชองค์รักษ์

ที่อยู่ก็ตายทั้งเป็นแล้วนะ นี่จะมีโรคประหลาดๆ อีก 555+ ทรมานตัวละครกันเข้าไป

Share This Page