แดนี่กับลุงหมี อ่าน3.1แล้วแบบว่า...

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 16 ตุลาคม 2013.

1. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ดูในซีรี่ย์ เบามาก เบามากๆ การแสดงออกด้วยความรักที่ลุงหมีมีต่อแดนี่ เหมือนแอบรักแอบหลงมากกว่า

มานั่งอ่าน3.1แล้วไม่ไหวละค่ะ 8P ลุงหมีนี่แทบจะจับแดนี่ปล้ำอยู่ละ!!! ทั้งมองนม กอดแบบบดบี้ขยี้คลึง จูบจ๊วบจ๊าบ :cen:

ความรู้สึกคือ เฮ้ยยย ตาลุงนี่ อะไรมันจะมากไปป่ะ!! รักมากแค่ไหน แต่นี่ราชินีแกนะเฟร้ยย ทำอะไรเกรงใจหนวดหน่อย แดนี่ก็..นมหกสองต่อสองกันเป็นว่าเล่น

ไม่เท่านั้นนะ เสนอตัวเป็นสามีแดนี่ด้วย!! เสนอตัวจะขี่มังกรเคียงข้างแดนี่!! คือดูในซีรี่ย์แกอ่อนน้อมถ่อมตนมากๆ มาเจอบทนี้ใน3.1อึ้งกิมกี่ไปเลยอ่ะ:read:

"เรนิสกับวิเซเนียเป็นทั้งชายาและน้องสาวของเอกอน ท่านไม่มีพี่ชายแล้ว แต่มีสามีได้ และข้าขอบอกท่านตามความจริงนะ เดแนริส ไม่มีใครในโลกนี้ที่จะจริงใจต่อท่านได้แม้ซักครึ่งของข้าอีกแล้ว"

ไม่ฝ่าบาท เรียกเดแนริสเลยจร้าาาา
    plakinmek, CherryBoy, Hodor is coming และอีก 5 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

ลุงหมีเป็นขนาดนี้เลยหรือนี่ ในซีรี่ย์ดูแกไม่เห็นจะดูเหมือนอยากขย้ำแดนี่ซะเท่าไหร่เลย อีกอย่างแดนี่ไม่รู้หรอว่าเอกอนยังมีชีวิตอยู่
    gŕýffíńdőŕ, Hodor is coming และ Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  3. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

สมควรโดนเนรเทศ :f3:
    Fangiris ถูกใจข้อความนี้
  4. Fangiris

เป็นขนาดหนักเลยค่ะ ดูแล้วแดนี่ไม่รุ้เรื่องเอกอนเลยด้วย
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  5. ช่ายครับ คลั่งมาก โอตาคุสุดขีด เดนีถึงได้ถูกใจดาริโอกว่า

ทีเรียนเองก็ใช่ย่อย

มีเจมีนี่แหละครับยังใกล้เคียงกัน เริ่มฉายแวว พระเอก
    plakinmek, Hodor is coming, Rheagar Targaryen และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  6. PokStark

PokStark พลเดินเท้า

เสียคนเพราะราคะจริงๆตานี้
    Master of Sellsword ถูกใจข้อความนี้
  7. sam

sam ทหารม้า

เด่วจับมาเป็น night's watch ซะเลย
    plakinmek, Hodor is coming, Źéńőń และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  8. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

โอ๊ะ แม้แต่แซมเวล ก็มาแล้วด้วย :eek:
  9. Fangiris

ทีเรียนตอนมาเจอแดนี่ก็หื่นหรอคะ...:notworthy:
  10. Famix

Famix นักดาบฝึกหัด

ผมแอบอ่านตอนจบ 3.2 มา ตอนซานซา
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  11. เป็นเรื่องการพูดการกระทำตอนอยู่กับเชครับ ตั้งแต่เล่ม 2 แล้วล่ะ
  12. Fangiris

3.2ยังไม่ได้ถอยเลย รอถอยในงานหนังสือค่ะ ได้ที่คั่นเซต7ตระกูลฟรีด้วยนะเค้าบอกมา อิอิ

อ๋อออ ทีเรียนเราให้อภัยค่ะ อย่างน้อยก็หื่นกับคนที่หื่นด้วยได้ ตาลุงนี่หื่นเว่อออ หื่นเกิ๊นนน
    Gutter13, Źéńőń และ Famix ถูกใจข้อความนี้
  13. princetofu

princetofu พลเดินเท้า

อ่านแล้วยัยเซอร์ซีนี่ Bitch สุดๆเลย เอานมไปถูแขนเสื้ออัศวินมารยาสุดๆ

ผมนึกว่าที่คั่นหนังสือครบเซ้ทจะได้เฉพาะคนที่ซื้อ 2 เล่มควบซะอีก รู้งี้ไม่สั่งมาก่อนดีกว่าแฮะ...
  14. Fangiris

อ่านไปบ่นไป แต่ก็ต้องอ่านอ่ะนะ...

เล่มนี้ "ผู้ย้ายจิต" มีชื่ื่อใหม่แล้วนะคะ กลายเป็น "นักสิง" 3เล่ม 3คนแปล คนแปลเล่มหลังๆนี่อ่านเล่มแรกๆกันมั่งหรือปล่าวอยากรู้จัง

จอนก็นักสิง แบรนด์ก็นักสิง ยังกะเป็นผี 55555
    plakinmek, CherryBoy และ topz73 ถูกใจข้อความนี้
  15. PokStark

PokStark พลเดินเท้า

ใจเย็นๆครับเป็นนโยบายของแพรวเค้าที่ต้องการให้ผู้อ่านได้รสชาติของการใช้ภาษาทีหลากหลาย7เล่ม7คนแปล ตูละมึนกะแพรวจริงๆ555
    plakinmek ถูกใจข้อความนี้
  16. sam

sam ทหารม้า

เคยอ่าน harry ทั้ง 7 ภาค ใช้คนแปลหลายคนเหมือนกัน แต่เล่มหลังๆ ก็ยังคงเคารพและให้เกียรติ คนแปลคนแรก ยังคงใช้คำเดิม เช่น "ผู้เสพความตาย"

เพิ่มเติม
    ผลงานในชุดแฮร์รี่ พอตเตอร์ฉบับแปลภาษาไทยได้รับการจัดพิมพ์โดยสำนักพิมพ์นานมีบุ๊คส์ในขณะที่ฉบับภาษาอังกฤษได้ออกมาแล้วสี่เล่ม โดยต้องเร่งแปลหนังสือแฮร์รี่ พอตเตอร์ทั้งสี่เล่มให้เสร็จโดยเร็วเพื่อง่ายต่อการแปลแฮร์รี่ พอตเตอร์เล่มที่ห้า ซึ่งโรว์ลิ่งยังเขียนไม่เสร็จ มีผู้แปลทั้งสิ้นสามคน ได้แก่ สุมาลี บำรุงสุขแปลเล่มที่หนึ่ง สอง ห้า หกและเจ็ด วลีพร หวังซื่อกุลแปลเล่มที่สาม และงามพรรณ เวชชาชีวะแปลเล่มที่สี่ หน้าปกฉบับภาษาไทยนั้นใช้ภาพแบบเดียวกับหน้าปกฉบับอเมริกัน ซึ่งเป็นผลงานของแมรี กรองด์เปร ส่วนฉบับภาพยนตร์ที่สร้างโดย Warner Bros. ฉบับพากย์ไทย โดย บริษัท แคททาลิสต์ แอตลายแอนส์ (ประเทศไทย) เป็นผู้จัดจำหน่าย
    plakinmek และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  17. คุณงามพรรณแปลดีมากครับ ตอนเริ่มแปลหนังสือ ผมก็ได้เพื่อนนักแปลแนะนำให้เอา เล่ม 4 มาอ่านดู ว่าการแปลที่ดีควรเป็นอย่างไร
    MuzTa, plakinmek, Hodor is coming และอีก 2 คน ถูกใจข้อความนี้
  18. wongsatron

wongsatron อัศวินไร้นาย

ผมอ่านแล้ว คืนนั้นนอนกระสับกระส่ายทั้งคืนครับ ....
  19. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

นึกว่าคิดอยู่คนเดียวซะอีกว่าพอเจมี่อยู่กับเบรียนแล้วมีแต่ด้านพระเอกเหมือนไม่มีตัวกระตุ้นด้านแย่
    555ติดใจฉากเดียวกันเลยที่ฮาสุดคือลุงพูดแล้วจบประเด็นตัวเองแบบมั่นสุดๆ. ไอ้เราก็แบบเอ่อลุงเอาความเซลฟ์นี้มาจากใหนเหรอคะไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ยและสำคัญตัวผิดอย่างแรง

ป.ล.ชักจะรู้สึกว่าติดบอร์ดนี้เกินปกติตอนแอร์ฯเดินมาด่า เพื่อนหันมามองแล้วบอกว่าถ้าเครืีองตกก็อย่าให้ใครรู้นะว่าเพราะอะไรมันแลดูอัปยศ
    plakinmek และ Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  20. o.O คุณเรการ์เล่นเนตบนเครื่องบินเหรอครับ
    plakinmek และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  21. topz73

topz73 ราชองค์รักษ์

เหนื่อย สักวันมีเวลาว่างจะจับมาแก้เองเลยซะนี่ หึหึ :f3::f3::f3::f3::f3:
  22. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

แหะ แหะ เปิดโทรศัพท์แล้วมันขินอะค่ะ
  23. Amarill

Amarill ทหารม้า

เอาจริงๆนะ เคยมีเพื่อนคนนึง ที่ทุกคนที่รู้จักจะบอกว่า ไอ้หมอนี้มัน Je*k หวะ A** Hole จริงๆ แต่พออยุ่กับเรา
    เอ๊ะ ไม่เห็นจะเป็นอะไรขนาดนั้นเลยนี่หว่า สรุปว่า กับคนบางคน ปฏิกริยาเคมีจะทำงานไม่เท่ากัน
    น้ำมีผลกับแมกนีเซียมแตกต่างกับโซเดียมฉันใด คนก็จะมีบุคลิกที่ต่างกับคนรอบข้างฉันนั้น
    ยอมรับเลยว่าลุงมาตินเขียนตัวละครตัวนี้ออกมาประทับใจทีเดียว

ทำไมความรู้สึกเรามันคือ "แอร๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" ลุงมี๊!!!!!!!! สงสัยภาพในหัวมันจะออกแนวละครไทยไปหน่อย
    plakinmek และ Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  24. oakhyco

oakhyco อัศวินไร้นาย

เฮีย jorah mormont ใน Series นี่แบบว่าโคตรจะให้เกียรติ daenerys targaryen เลยนะครับ บทบาทในหนังสือนี่แทบจะคนละคนเลยอะ หนังสืออยากได้มาเก็บสะสมมากเลย(ไม่ได้จะอ่านนะ)มีแบบอังกฤษที่มีปกรูปเล่มสวยงามบ้างไหมครับ อยากได้ set english สักชุด set ไทยสักชุด ท่าจะดี
    Hodor is coming และ Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  25. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

โค๊ะ ท่าทางรวยมากเลยนะครับ เซตนึงนี่หลายตังนะครับ เอาไปทำไมตั้ง 2 ภาษา อิอิ

Share This Page