SS 1 Game of Thrones ภาพยนตร์ที่มีคนชอบมากที่สุดในจักรวาล จริงมั้ย

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย sam, 30 ตุลาคม 2013.

1. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

GOT เป็นภาพยนตร์ที่คนชอบมากที่สุดในจักรวาลเลยมั้ยน่ะหรอ ขอตอบว่าไม่นะ จริงอยู่ที่ละครเรื่องนี้ดังมากแต่ก็เห็นมีไม่กี่ประเทศที่เอาเรื่องนี้มาฉาย แต่ยังไงก็เหอะถึงจะไม่ใช่ซีรี่ย์ที่ดังที่สุดในจักรวาลแต่ก็เป็นซีรี่ย์ที่โด่งดังที่สุดในใจเรานะ ;)
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  2. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

55เห็นด้วยนะ Prison Break ปีแรกกับปีอื่นๆมาตรฐานต่างกันประมาณก้อนกรวดกับหินดวงจันทร์ แต่เราดูจบนะ เพราะตอนนั้นเกาะกระแสทะเลาะกันในกองทั้งผกก.คนเขียนบท ทั้งสกอร์ฟิล เราเลยลุ้นตามสกอร์ฟิล(ตอนนั้นยังไม่รู้ว่านางเป็นเกย์)ให้สร้างลุล่วง ซึ่งก็ได้ความว่าเปลี่ยนคนเขียนบท พอพระเอกหลุดแต๋วนี่อารมณ์ประมาณเด็กโดนบอกว่าซานตาคลอสไม่มีจริงอะ

มันอาจจะติดเรทไปสำหรับหลายประเทศม้าง อย่างพวกประเทศน้ำมันเนี่ยน่าจะรวยพอที่จะซื้อลิขสิทธิ์ไปให้ลูกหลานดูฟรีๆเลย แต่ก็คงผิดทั้งกม.ทั้งศาสนา ขนาดยิมนาสติกยังแข่งไม่ได้เลย ใครเปิดGOTนี่คงเนรเทศอะ
    Źéńőń ถูกใจข้อความนี้
  3. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

4. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

@Fangiris
    สรุปเป็นแนวให้
    ปี1แหกคุกแรก(15/10)
    ปี2หนี(6/10)
    ปี3แหกอีกคุก(8/10)
    ปี4ล้างบางกลุ่มที่เอาเข้าคุกตามไคมีร่า(9/10)สำหรับเราปีนี้ถือเป็นปีฟื้นตัวที่มันใช้ได้แต่ไม่เท่าภาคแรก
    ปีสุดท้าย ช่วยนางเอกแหก(4/10) อันนี้ดูไปงั้นแหละมันสั้นๆ
    ป.ล.ความเห็นส่วนตัวทั้งหมดนะจ๊ะไม่ได้มาจากเวบใด
  5. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

ต้องผ่าน6/10ในซีซั่น2ไปก่อนถึงจะเจอความสนุกอีกครั้งว่างั้น 55555 ว่างๆจะลองดูอีกทีค่ะ ฮึบๆ:p
  6. ransloth

ransloth พลเดินเท้า

Breaking Bad เสียดายที่ปิดซีซั่นไปแล้ว ถ้ายังมีต่อน่าจะลุ้นกับ GOT สนุกแน่

แต่ทรงแบบนี้ในอนาคต GOT น่าจะมาวิน เพราะพึ่งจะซีซั่น3เอง
  7. sr4

sr4 นักดาบฝึกหัด

ขอบคุณครับผม

Share This Page