กาดำสำราญเลือด

กระทู้จากหมวด "พูดคุย Game of Thrones" โพสต์โดย Fangiris, 29 พฤศจิกายน 2013.

1. Fangiris

Fangiris ราชองค์รักษ์

แจ้งข่าวค่ะ มาแล้วนะคะ หนังสือเล่ม 4 A FEAST FOR CROWS ออกมาเล่ม 4.1 แล้ว 4.2 จะออกเดือนมกราคมปีหน้าค่ะ

ชื่อไทย "กาดำสำราญเลือด":eek::eek:

ส่วนตัวชอบสีปกเล่มนี้นะ สีสวยดี แต่ชื่อไทยไม่ค่อยชอบเลยอ่ะ ถ้าใช้ปีกดำแทนกาดำ แบบคำขวัญในหนังสือจะเวิ์คกว่าป่าว

ถ้าเป็นคุณจะตั้งชื่อไทยว่าอะไร

topz73, Hodor is coming, BlackKeep และอีก 3 คน ถูกใจข้อความนี้
  2. MuzTa

MuzTa นักดาบฝึกหัด

ปิติยินดียิ่งนัก T T
  3. plakinmek

plakinmek ราชองค์รักษ์

ชื่อแปลไทยช่างน่าเจ็บปวดยิ่งนัก ชะเอิงเอย ชั้นจะไปฟ้องพระอินทร์ :bash:
  4. Fangiris

เป็นชื่อที่ขัดจิตตั้งแต่มีหนังสือGOTแปลไทยออกมาเลย
  5. inzee

inzee อัศวินไร้นาย

ผมไม่ขัดใจชื่อเล่มนี้เท่าเล่มสาม" ผจญพายุดาบ " ดูแหม่งๆ แปลกๆ แบบไม่ใช่อะ มันไม่ใช่ 55555555555555
    topz73 ถูกใจข้อความนี้
  6. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

7. Fangiris

ทำไมไม่ชื่อ ปาตี้อีกา:confused: อีกาพาเพลิน:cautious: ปีกดำนำข่าวร้าย:sick: อีกาพาบุฟเฟ่:giggle: กาฉลองนองเลือด:LOL: กาดำระบำเดือด:love:
    Saxony.Godwinson, topz73, Boylagoon และอีก 1 คน ถูกใจข้อความนี้
  8. Źéńőń

Źéńőń ราชองค์รักษ์

"เลือดอีกา" เป็นไง?
    Ravenclaw ถูกใจข้อความนี้
  9. Rheagar Targaryen

Rheagar Targaryen ราชองค์รักษ์

จริงๆแอบชอบนะ555แต่พอขุ่นแม่บอกให้นึก. เลยนึกบ้าง ผลที่ได้คือเสี่ยวกว่าเดิม กาดำระบำโลหิต, อีการะเริงเลือด จริงตอนอ่านชื่อเล่มคิดแค่รวมๆว่าเป็นเล่มถึงทีฝั่งกาบ้างหละ
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  10. ทางนั้นเค้าแต่งสีแรงไปมั้ยเนี่ย แป๊ดเชียว
    Hodor is coming ถูกใจข้อความนี้
  11. Lord wizz

Lord wizz อัศวินไร้นาย

ถ้าท่านใดอ่านจบแล้วบอกหน่อยว่าสำนวนแปลเป็นเช่นไร
  12. inzee

ขอถามหน่อยครับ ทำไมต้องเปลี่ยนคนแปลบ่อยๆด้วยอะครับ?
  13. Bo'Jung

Bo'Jung อัศวินไร้นาย

อาจจะไม่ได้เปลี่ยน แต่อาจจะกระจายๆ กันแปล พร้อมกันทั้ง5เล่มนะครับ

คหสต.
  14. ลุงมาร์ตินเขียนเล่มละเกือบ 5 ปี

ตอนแปล มีเวลาแปลให้เล่มละ 6 เดือน

ถ้าไม่กระจายกันแปลนี่ตายแน่ครับ
    Gutter13, Hodor is coming และ Bo'Jung ถูกใจข้อความนี้
  15. inzee

อ้ออย่างนี้นี่เองเข้าใจแล้วครับ ผมก้นึกว่าเปลี่ยนบ่อยๆเพราะทางสำนักพิมพ์ไรงี้ครับ
  16. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

โอ้ว้าววววว ออกแล้ว!!!! รวดเร็วทันใจจริงๆขอรับ ... ได้เวลาเสียตังค์แล้วสิ ได้เวลาเสียตังค์แล้วสิ เอ๊ะโอ่!!
    ส่วนตัวชอบสีแดงเลือดหมูหม่นๆแบบฉบับภาษาอังกฤษมากกว่าอ้ะขอรับ มันดูเท่ดูขลังดี
  17. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

ดีฮะเล่มนี้ ดอร์น กับ เกาะเหล็ก ค่อยมีบทเข้ามาหน่อย
  18. Dominick

Dominick อัศวินไร้นาย

อยากอ่านจัง เพราะเล่ม ก่อน ๆ ซื้อแค่ game of thrones ก้ไม่ได้ซื้อละ ไม่ชอบดูละมาอ่าน ^^
  19. AM'Rome Buster

AM'Rome Buster ราชองค์รักษ์

4.1 เท่าที่อ่านมาเน้นไปทางแลนนิสเตอร์ จริงๆก็ปูทางตั้งแต่ 3.2 ละ บทบาทเซอร์ซี อ่านแล้วตลกมาก แต่เมสเตอร์นอกคอกนี่อันตราย ลางร้ายของลอร์ดสโนว์เริ่มจากไอ้หมอนี่นี่เอง ซานซาจะว่าดีก็ไม่เชิง เจมี่หลังๆก็เริ่มมีสติมาบ้างแต่ยังไม่มีมากพอ
  20. Fangiris

เล่มนี้สนุกดีนะคะ อ่านจบละ:eek: ชอบบทดอร์นของพวกงูทรายน่าจะมีมากกว่านี้อีก แล้วก็ฮาเวลาเซอร์ซี่ชีด่าคนนู้นคนนี้ แถมเล่มนี้ไม่มีบทน้องแบรนด์มาสร้างยานอนหลับด้วย ถือว่าเล่มนี้มันทีเดียว

แต่คิดถึงแดนี่กับทีเรียนแฮะ:cry:
    Gutter13 ถูกใจข้อความนี้
  21. Darth-Revan

Darth-Revan พลเดินเท้า

มองผ่านๆนึกว่า หนังสือเจาะลึกโฮลี่เกรลล์ เล่มใหม่ของแดน บราวน์

ชื่อก็ไม่ค่อยเหมาะจิงๆนั่นแหละ ดูแล้ว กากี่นั้ง มาก lol
  22. Fangiris

4.2 น่าจะเป็นสีแดงอ่อนนะคะ เล่มก่อนหน้า.1จะสีเข้ม .2จะสีอ่อน:LOL:
  23. Hodor is coming

Hodor is coming ราชองค์รักษ์

ใช่ๆขอรับ...เฉดน้ำเงินไปแล้ว เฉดเหลืองไปแล้ว เฉดเขียวไปแล้ว เฉเแดงกำลังมา หรือเฉดต่อไปจะเป็นเฉดม่วง!:oops:
    Rheagar Targaryen ถูกใจข้อความนี้
  24. inzee

เล่มจบนี่สีดำเลยป่ะครับ แบบดาร์คสุดๆ555555555555
  25. TheOnlyAce2

TheOnlyAce2 อัศวินไร้นาย

สีดำ น่าจะเป็น Wind of winter นะ เห็นหน้าปกแว๊บๆผ่านเว็บ

Share This Page